• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D3C5.U4_Build 23569 ★ Sense 2.5 20181424.0 ★

tuaneti

Đang Load về up thử. Dùng Máy mà cứ phải với lên trên đóng cửa sổ không khoái lắm nên phải chiến em này cho sớm !

anhbida

Mình thấy Rom Imagio mới đã có 23673 build,sao bác ko up lên bản này luôn nhỉ

tuaneti

đã test.ko dc bằng D8C2.U2.dùng có tiện hơn nhưng còn thiếu sót khá nhiều và hay sinh lỗi so với core 21xxx.chắc phải quay sang COM2 thôi .

đã test.ko dc bằng D8C2.U2.dùng có tiện hơn nhưng còn thiếu sót khá nhiều và hay sinh lỗi so với core 21xxx.chắc phải quay sang COM2 thôi .
COM5 vẫn có nhưng lỗi lặt vặt và không ổn định bằng COM2 đâu bạn... Mình thì thích sử dụng COM2 hơn COM5...

haidangcodon

mình không thích ứng dụng thời tiết chạy đầy màn hình mỗi lần mở máy,lúc ấy mây trắng hết màn nhìn rất khó, có cách nào loại bỏ nó đi không bạn?

mình không thích ứng dụng thời tiết chạy đầy màn hình mỗi lần mở máy,lúc ấy mây trắng hết màn nhìn rất khó, có cách nào loại bỏ nó đi không bạn?
Đơn giản mà. Từ màn hình Home, bạn nhấp vô 1 ô Quick Link bất kỳ, Toggle Switch, chọn Weather rồi cho Off nó đi là xong...

AnhPheCT

Bỏ bằng cách Add Quicklink Weather Toggle ra Màn hình Home, Xong rồi chỉ cần bật ON/OFF là được. Vào Add Quicklink/Toggle Swicth/Weather Toggle.

Bản này có vẻ ổn hơn C3 í , để test tiếp xem nó thế nào :D
Bản này là Build 23569 của COM5 nên ổn định và ít lỗi hơn COM3 là đúng rồi còn gì...:D

Update bản D3C5.U3 với Manila 2.5 2018.3025_0 ở post 1.

Chỉnh sửa cuối:

uranus27

Mod ơi , có thể add thêm input option hay cái gì đại loại như vậy vào ko , tại sài bàn phím mà mún đổi skin mà ko có input option ko đổi đc , hix

Mod ơi , có thể add thêm input option hay cái gì đại loại như vậy vào ko , tại sài bàn phím mà mún đổi skin mà ko có input option ko đổi đc , hix
Okie, để mình cho vào thử, nếu được mình sẽ upload lên. Cảm ơn.

chimcon

Nhờ Mod xem giùm, sau khi cài Rom của Mod thì đánh tên tiếng Việt trong danh bạ khi tìm để alô thì toàn bị lỗi: tuấn --> tuâấn.... Ở trong các ứng dụng khác thì không lỗi. Hic!

Nhờ Mod xem giùm, sau khi cài Rom của Mod thì đánh tên tiếng Việt trong danh bạ khi tìm để alô thì toàn bị lỗi: tuấn --> tuâấn.... Ở trong các ứng dụng khác thì không lỗi. Hic!
Lỗi này có thể do bạn gõ thôi. Mình dùng VNKeyboard gõ tốt mà..

nile

à .. MOD test giúp em lỗi này ... khi vào gửi tin nhắn cho 1 số ko có trong danh bạ ... thì đứng máy ạ ... em thử 2 lần rồi .. đều thế cả :-s

à .. MOD test giúp em lỗi này ... khi vào gửi tin nhắn cho 1 số ko có trong danh bạ ... thì đứng máy ạ ... em thử 2 lần rồi .. đều thế cả :-s
Chưa test lỗi này. Giờ tìm 1 số để test mà không có trong dạnh bạ hơi bị khó đấy...:))

sdream

Bản này dùng ổn rồi đấy Mod ạ, đang test, chưa thấy lỗi gì đáng quan tâm.

nile

Chưa test lỗi này. Giờ tìm 1 số để test mà không có trong dạnh bạ hơi bị khó đấy...:))

093.793.0794 số em ... MOD thử xem thế nào ạ ... à bản này opera lâu lâu em mở lên là nó tự thoát (crash) ... Edge hay mất lắm MOD ơi [cột sóng ko hiện chữ E (chỉ hiện kế bên cột sóng) nên ko update đc thời tiết ... hic ]

//MOD ơi trang chủ của Opera theo em MOD nên để trống ... hoặc là google cho nhẹ.chứ nhìu khi mở lên trang chủ chưa load xong nên type chữ trong thanh address nó như rùa bò ấy ...

Bản này dùng ổn rồi đấy Mod ạ, đang test, chưa thấy lỗi gì đáng quan tâm.

bạn Test hộ mình cái lỗi mình nói ở trên xem thế nào ... Edge có hay bị mất ko bạn ... Opera có hay Crash ko ... hic

Last edited by a moderator:
Lạ nhỉ, chỗ mình toàn hiện 3G và HSDPA mới máu chứ... Mình đâu có gặp trường hợp mất EDGE như bạn nói đâu, update thời tiết bình thường. Các bạn khác test hộ mình với vì giờ mình cũng ít xài Imagio để nghe gọi chính đâu toàn dùng Nokia 1202 cho nó tiện nên toàn vất Imagio ở nhà thôi nên chắc không thể test kỹ được...

Còn Opera thì mình sẽ bỏ hết các trang add sẵn nhé, để trống thôi...

Cảm ơn các bạn nhiều.