• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

uranus27

có chứ, máy tôi có nhiều lúc chữ E hay H hay G mờ đi là lúc ko kết nối GPRS được, muốn kết nối thì phải off rồi on lại Phone. Nếu kết nối liên tục gprs thì ko sao, chứ tắt gprs đi thì cứ sau 1 khoảng thời gian vài giờ đồng hồ, chữ E hay H hay G mờ đi là lại ko kết nối được nữa, cả sim mobi và vina đều bị. Hình như nhiều người bị mà

Mình cũng bị y như trường hợp đó
phải khởi động lại máy rồi mới vô lại mạng đc , cả GPRS lẫn 3G . Nhất là trường hợp on wifi sài xong tắt wifi là y như rằng ko vô đc 3G với GPRS , mà hình như test thử mấy bản room rùi đều ko đc :(

có chứ, máy tôi có nhiều lúc chữ E hay H hay G mờ đi là lúc ko kết nối GPRS được, muốn kết nối thì phải off rồi on lại Phone. Nếu kết nối liên tục gprs thì ko sao, chứ tắt gprs đi thì cứ sau 1 khoảng thời gian vài giờ đồng hồ, chữ E hay H hay G mờ đi là lại ko kết nối được nữa, cả sim mobi và vina đều bị. Hình như nhiều người bị mà
Lỗi này thì mình dùng rom Ship cũng đã bị rồi, nhưng khi úp rom cook thì hết không thấy bị nữa. Máy mình thì ít khi dùng GPRS hay HSDPA để vào mạng nhưng thỉnh thoảng vẫn cập nhật thời tiết tốt mà...

tranlong284

Theo như kinh nghiệm của TranLong đã thử qua nhiều ver ROM của nhiều Cooker thì vấn đề kết nối 3G bị ngắt sau một khoãng thời gian ko sử dụng là đều bị cả ^^ Chứ ko riêng gì ROM của Mod dinhtuandung, để khắc phục lỗi này thì cách đơn giản nhất là On và Off chế độ Flight Mod là xong ^^ Một chút kinh nghiệm cá nhân muốn chia sẽ cùng anh em sử dụng Imagio ^_^

nile

P/S: Rom của Energy có Asisted Dialing không các bạn ? Ngồi cả buổi tối để add Asisted Dialing vào rom nhưng nó không hoạt động mới đau chứ...:(

có đấy MOD ạh ...các bản ROM nước ngoài em thấy đều có cả

chimcon

Từ hồi tôi uprom của MOD tới giờ thì chữ E chẳng bao giờ bị mờ đi cả chạy GPRS ngon lành đâu cần on, off flightmode nữa

longzin3110

Tôi thì toàn phải off rồi on lại máy. Chẳng hiểu tại sao nữa. 3G thì lại không dùng được.

sdream

Mình cũng đã phát sinh hiện tượng này, sóng có vẻ không được ổn định, vẫn biết là do Radio nhưng chả hiểu sao, tùy bản rom, có bản sóng ngon, có bản sóng lại chưa ngon :) cũng toàn phải off phone rồi on phone, phức tạp ra phết :(

Tôi thì toàn phải off rồi on lại máy. Chẳng hiểu tại sao nữa. 3G thì lại không dùng được.

Mình cũng đã phát sinh hiện tượng này, sóng có vẻ không được ổn định, vẫn biết là do Radio nhưng chả hiểu sao, tùy bản rom, có bản sóng ngon, có bản sóng lại chưa ngon :) cũng toàn phải off phone rồi on phone, phức tạp ra phết :(
Có thể do Radio không tương thích với hạ tầng mạng nơi các bạn sống, chứ mình không bị hiện tượng này, hiện tượng này chỉ có khi dùng bản rom Ship thôi...

khoitroc

Lỗi này thì mình dùng rom Ship cũng đã bị rồi, nhưng khi úp rom cook thì hết không thấy bị nữa. Máy mình thì ít khi dùng GPRS hay HSDPA để vào mạng nhưng thỉnh thoảng vẫn cập nhật thời tiết tốt mà...
Xin hỏi mod dùng bản radio nào vậy

có đấy MOD ạh ...các bản ROM nước ngoài em thấy đều có cả
Hôm nay ngồi rỗi down bản Energy.21911.Sense2.5.Co0kie.Reference.Jul.22, sau khi kiểm tra không thấy có Assisted Dialing trong Phone...:( Mà cái Assisted Dialing theo mình thấy nó có quan trọng gì đâu nhỉ ???:p

nile

Hôm nay ngồi rỗi down bản Energy.21911.Sense2.5.Co0kie.Reference.Jul.22, sau khi kiểm tra không thấy có Assisted Dialing trong Phone...:( Mà cái Assisted Dialing theo mình thấy nó có quan trọng gì đâu nhỉ ???:p
đúng là ROM mới ra của Energy ko có thật ... nhưng trc đây có vì mỗi lần e UP xong lại fải vào đổi lại thành 84 mà :(

2nd

mình up bản D8C2.U5C,muốn sửa quick link thành 4*4 thì vào registry chỉnh ntn bạn,với lại máy mình xài radio 2.05 có cần thiết phải up lên 2.25 ko nhỉ ?

sdream

mình up bản D8C2.U5C,muốn sửa quick link thành 4*4 thì vào registry chỉnh ntn bạn,với lại máy mình xài radio 2.05 có cần thiết phải up lên 2.25 ko nhỉ ?

Ngay màn hình home, vào menu/Cookie's home tabeditor/quicklink settings rồi chọn 4*4 là xong. Còn radio thì dùng bản nào cũng đc mà, nếu thấy 2.05 đang ổn, sóng sánh tốt, không vấn đề gì thì cứ để mà dùng, nếu chất lượng kém quá thì thử sang 2.25 xem sao hoặc các bản khác có trong 4r này ấy.
Chúc vui :D

tethien

Active Member
đúng là ROM mới ra của Energy ko có thật ... nhưng trc đây có vì mỗi lần e UP xong lại fải vào đổi lại thành 84 mà :(

Mình xài ROM của Energy đã lâu. Có bản có Assisted Dialing, có bản không. Các bản mới sau này đều không có nữa.

Thêm nó vào lằng nhằng thêm. Khi gọi nó cứ chuyển số bị gọi từ 09x... ---> +849x....
Nói chung là ROM cho Việt Nam thì không nên đưa vào làm gì.

patuana76

Tôi đã cài bản U5 full nhưng có 1 lỗi là không hiển thị được tin nhắn (restore lại từ bản backup tạo bởi SPB backup 2.x)

sdream

Tôi đã cài bản U5 full nhưng có 1 lỗi là không hiển thị được tin nhắn (restore lại từ bản backup tạo bởi SPB backup 2.x)

Thế thì thử kiểm tra lại xem, có thể khi up bị lỗi gì đó chứ anh em up bản này đều đang dùng ok, chưa thấy phát sinh lỗi đó. Có ai bị lỗi như vậy nữa không cho biết để Mod còn chỉnh sửa cho anh em. riêng mình chưa thấy có lỗi gì, dùng rất ngon lành, tuy nhiên chả hiểu sao thấy sóng hơi yếu và dùng 3 ngày là ram tăng lên hơi cao, trên 80%, hik :(

ndacthien

Tháng trước dùng bản D6C2 rất thích vì giao diện đẹp, thuận tiện nhưng sau 1 thời gian thì RAM tăng bất thường wá. Nhiều lúc online mấy trang không hỗ trợ mobile view, máy báo hết bộ nhớ hòai nên nản, up lai ROM SLim của Patrick dùng cho đến giờ. Không biết bản D8C2U5 của Mod Dũng còn bị hiện tượng này không? Mình nghĩ Mod Dũng nên cố gắng tìm hiểu nguyên nhân và khắc phục hiện tượng RAM tăng là sẽ có bản ROM tốt nhất cho ae dùng.
Thiện