• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

anhbida

Mình cũng ko thích taskbar của bác.Cái link mediafire down lâu quá,down nửa chừng bị đứt.nếu úp được thêm link khác thì hay quá....

Thanh taskbar theo minh nên để như bình thường vẫn đẹp chán mè ^^. Ah Mod cho hỏi làm sao để mất cái bóng tròn tròn mờ mờ sau dòng cuối cùng của Calendar trên giao diện Home vậy Mod. Thanks Mod ^^
Cái bóng tròn mờ mờ nào nhỉ ?:-? Bạn chụp hình đưa lên xem nào...:(

tuaneti

Tôi đã down lại lần nữa, up lên cứ đến hết phần màn hình PDAVIET máy tắt đi khởi động lại lần 2 thì báo lỗi: run file FILEOP\ windowns\menu_FILEOP_Open failed. Đã thử bỏ thẻ nhớ ra vẫn bị, cài bản ROM D7C2 hay D3C5 thì vẫn bình thường. lạ thật ...
Tất cả các bác có bệnh lạ với con Imagio mà người khác không bị khi cùng up một bản Rom thì hay cố gắng chờ thêm một thời gian nữa.
Mình đang theo dõi và có gắng tìm xem đã có cao thủ nào ra tool task29 cho Imagio chưa. Nếu có mình sẽ cập nhật lên ngay. Cho mình hỏi qua là bác đã up Rom con Imagio của bác bao nhiêu lần rồi. Nếu bác up nhiều mình nghĩ chắc chắn là bệnh đó. Để mình giải thích rõ cho bạn hiều nha. Bài này mình cũng đã viết bên Tinhte với vụ con SE X1. Nhưng con này đã có tool task29.Còn Imagio mình tìm mãi vẫn chưa thấy.
Ở đây các bác luôn hiểu rằng sau mỗi lần up (flash) rom là nó đã xóa sạch những gì nằm trong bộ nhớ flash rồi đè nên bằng bản Rom mới. Nhưng thực ra không phải vậy(up Rom hay hardreset chỉ là task28). Nó còn có một vùng khác là XIP. Vùng này là vùng lưu những file hoạt động của hệ điều hành. Khi up Rom mới vùng này vẫn được giữ nguyên. Chính vì lý do này mà các vọc sỹ vọc quá nhiều con dế của mình làm cho vùng này chồng chéo các file hoạt động của rất nhiều bản Rom khác nhau khiến nó xung đột. rùi đến một ngày nó có những bệnh rất lạ và oái oăm mà không thế giải thích được (Ví dụ của bác có thể là một điển hình, mình chưa chắc chắn 100% nhưng khi nào có tool task29 bác test thử là có thể kết luận được) và thường là đổ tại cho Rom và lại kiếm tìm những bản Rom khác. Điều này cũng giải thích luôn tại sao mà rất nhiều người cùng Up một bản Rom đó mà có máy thì bị bệnh này máy thì bị bệnh kia, máy thì lại hoàn toàn không có bệnh đó.
Với HTC HD2 đã có bệnh máy tự động Hardreset cũng do nguyên nhân này và đã được giải quyết bằng task29
Vậy thì lúc này là lúc ta cần dùng đến task29. Công cụ này đề Format lại bộ nhớ Flash ở mức độ sạch nhât. Sạch luôn cả vùng XIP. Lúc đó ta up những bản Rom mà người khác đã up được chắc chắn không phải do Rom.
Trường hợp của bác có thể phân tích tình như sau :
Bác có nói là up bản ROM D7C2 hay D3C5 thì vẫn bình thường có nghĩa là máy không bị làm sao.
Mặt khác bản Rom mới của Dinhtuandung đã có người up thành công thì chắc chắn không phải do Rom.Chỉ còn bệnh mình đề cập ở trên.
Giờ bác hay cố chờ đợi them một thời gian nữa. Mình sẽ update tool task29 lên sớm nhất nếu có.
Chúc bác thành công !

Bác có thể chuyển cái Close xuống góc dưới bên phải được không. Lắm lúc phải với tay lên trên thì hơi phiền và không tiện thao tác. Thanks Bác !

Chỉnh sửa cuối:
Bác có thể chuyển cái Close xuống góc dưới bên phải được không. Lắm lúc phải với tay lên trên thì hơi phiền và không tiện thao tác. Thanks Bác !
Cái đó là giao diện của COM5 mà, ở đây là COM2 nên không thể được...

tuaneti

Cái đó là giao diện của COM5 mà, ở đây là COM2 nên không thể được...
hihi.Thì thế thì em mới bảo bác xem có cách nào dúi đầu nó xuống dưới được không. Chứ điều này e biết mà. Thanks Bác !

hihi.Thì thế thì em mới bảo bác xem có cách nào dúi đầu nó xuống dưới được không. Chứ điều này e biết mà. Thanks Bác !
Biết không làm được còn hỏi, bạn lạ quá...:( Chuẩn bị úp bản D3C5.U2 đi...:p

tuaneti

Biết không làm được còn hỏi, bạn lạ quá...:( Chuẩn bị úp bản D3C5.U2 đi...:p
hô hô. Thế bác chuẩn bị cho em nó ra lò rồi ah?. Thế bản nào ổn định hơn đấy bác ?;;)
Mà hôm nào thì em nó Ra lò đấy bác. Đang định up bản D8C2.U2 nhưng không thích cái Close và start nằm phía trên nên đành chờ bản bác chuẩn bị ra lò vậy. Bác Update sớm cho a e trải nghiệm nhé. Thanks veeeeryyymuuuch bác !

Last edited by a moderator:

ichte

Well-Known Member
Mình thấy Icons chuẩn của ROM hay Icon khác vẫn là 128x128 nếu đã thay thì vẫn là 1 file ảnh, thay hay ko thay đâu có khác gì mấy??!! Nếu như Icons của ROM là 64x64 thì Mình có thể Resize lại xem???
Các ảnh *.png là các ảnh có xử lý kênh alpha để tạo nhiều hiệu ứng.
Trong đó có hiệu ứng trong suốt.
Như vậy, cùng một cỡ ảnh như nhau (128x128), cùng là *.png; nhưng ảnh nào có thông số kênh alpha phức tạp (đổ bóng, tạo hiệu ứng gương) thì tốc độ xử lý ảnh sẽ chậm đi nhiều so với ảnh .png ít hiệu ứng hơn đấy>:)

hô hô. Thế bác chuẩn bị cho em nó ra lò rồi ah?. Thế bản nào ổn định hơn đấy bác ?;;)
Mà hôm nào thì em nó Ra lò đấy bác. Đang định up bản D8C2.U2 nhưng không thích cái Close và start nằm phía trên nên đành chờ bản bác chuẩn bị ra lò vậy. Bác Update sớm cho a e trải nghiệm nhé. Thanks veeeeryyymuuuch bác !
Đang upload...;;) Bản D3C5.U2 cũng giống bản D8C2.U2 chỉ khác COM2 với COM5 thôi...>:)

tuaneti

Buồn buồn không có việc gì làm lại up bản D8C2.U2. Chưa test chưa biết thế nào nhưng cảm nhận ban đầu về giao diện phải nói là Tuyệt. Đúng theo những gì em muốn. Chính cái sự cứng cáp không đơn điệu của các Icon như thế này vẫn là đẹp nhất. Chứ cứ chỉnh sửa nhiều làm mất đi vẻ " Nam tính" của nó. Hi vọng bác cũng đưa cái Giao diện này vào Com5 update sắp tới. Chúc Bác sức khỏe để tạo ra những bản Rom sóng gió. anh e sẽ ngày càng ủng họ Rom Việt !

anhbida

Vị trí phím tab của mấy bản rom của bác đều không di chuyển được nên bất tiện quá.Ram bản này ko tăng cao như Rom Energy,giao diện mượt và nhanh hơn

longzin3110

Bản Rom mới của DTD dùng rất tốt, mượt mà lắm. Nhưng sao không dùng được chế độ 3G nhỉ. Không biết có phải do Rom không. Kiểm tra lại đi Mod ơi.

hell_killer

Bản Rom mới của DTD dùng rất tốt, mượt mà lắm. Nhưng sao không dùng được chế độ 3G nhỉ. Không biết có phải do Rom không. Kiểm tra lại đi Mod ơi.

cái này bác phải chỉnh trong phần conection, e lúc đầu cũng bi thế. Sau mò mẫm vào trong đó là lại dùng được ngay.

tuaneti

Bác kéo sence sang phần setting ở cuối cùng,chọn wireless control.kéo tiếp xuống dưới bác sẽ nhìn thấy 3G.bác bật sang on.bác tap tiếp vào chữ 3G change to gsm nó sẽ ra một cái cửa sổ.trong network type bác chon auto.trong band frequency bác chon UMTS (2100+900).lúc này biểu tượng cột sóng có chữ 3G là được.còn để sử dụng thì bac làm bước tiếp theo.bác vào menu -> setting -> connections -> connection setup.phần country chọn việt nam,phần operator chọn nhà mạng mà bác đang sử dụng.rồi done -> yes.chờ một tẹo là ok sử dụng được rồi.

longzin3110

Em đã làm theo chỉ dẫn của bác thì thấy ở phần cột sóng có hiện cái máy bay thôi, không bắt được sóng mặc dù đang ở trong khu vực có sóng 3G. Không biết là tại sao nữa.

tranlong284

tuaneti

Em đã làm theo chỉ dẫn của bác thì thấy ở phần cột sóng có hiện cái máy bay thôi, không bắt được sóng mặc dù đang ở trong khu vực có sóng 3G. Không biết là tại sao nữa.
Sao lại không được ah? Bác dùng mạng nào vậy. Vinaphone và mobiphone mình chưa thử nên không biết tnao. Bác thử lắp sim viettel vào xem nào. rồi bác chỉnh lại thế này xem sao. Bác vào menu --> settings --> personal --> phone chọn thẻ network . trong phần mode of operation chọn GSM/UMTS only --> ok
Chỉnh xong phần này bác làm lại bước đầu ở phần hướng dẫn mình đã làm ở trên. Bác thử hết từng chế độ một trong phần Band và band Frequency. Nếu vẫn không được thì hết cách. Chắc máy phải chờ Tool task29 để format sạch Rom Flash rồi Up lại Rom xem thế nào.