• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WhiteStone_WM6.5_M4_Build 29020 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★ (6/5/2011)

demonntl

Active Member
Mình muốn hỏi có file cab nào để máy ảnh lấy nét liên tục như trog bản rom này không, hiền minh đang test 1 rom khác. Cám ơn.

phuckhanh14

bản rom này có gửi nhận mms được không vậy mấy bạn, hoặc có thể cho mình xin link rom nào xài ổn định mà gửi nhận mms oke được không. thanks

bản rom này có gửi nhận mms được không vậy mấy bạn, hoặc có thể cho mình xin link rom nào xài ổn định mà gửi nhận mms oke được không. thanks
Bạn có thể úp các bản rom của mình hay các bản rom của Energy (NGZ28) nhé.

phuckhanh14

mình hỏi xíu bạn dũng ơi, mình up thử rom của chủ đề này nè, máy chạy bình thường, mà mình vào phần text đó, mình chọn new để viết tin nhắn mới, bấm menu thấy insert tô đen, không chọn được thì sao mình gửi mms được? máy có phần connection setup, mình chỉ cần chỉnh phần đó là tự động sẽ cấu hình internet cho mình đúng không? cần cài đặt thêm gì không? lúc mình mới mua máy đó, mình cài cấu hình bằng tay cũng có, phần mềm cũng có, vào internet cũng được. lúc có người gửi mms cho mình, bấm vào dowload ,chờ tí nữa nó hiện lên chạy được tầm 20% là out luôn, làm vài lần vậy là hiện lên thông báo lỗi, hixhix giúp mình với

hoanglongGK

Sau một thời gian up bản rom này mình thấy dùng cũng khá ổn, tuy nhiên có một điểm khá bực mình là nhiều khi không thể update thời tiết qua 3G được mà toàn phải tắt chức năng phone rồi bật lại. Sau khi mình tìm hiểu thì thấy mục password trong phần connections bị sai (mình dùng mobi), chỉnh tay về được một lúc lại bị nhảy sai như cũ. Mong bạn mummy xem và có thể điều chỉnh trong rom được không vì trước mình dùng rom ship thì không bị hiện tượng này, hay do sim mobi bị thế không biết nữa.

huythanh111

lâu lăm mới vọc lại imagio . cho mình hỏi . bản rom nà đổi hình bên trong khi nhấn nut start làm sao . vo program nhìn đơn điệu mà mún tha hình khác ko được

ở rom manby2 muốn chỉnh độ sáng của màn hình lock thì làm sao ta

Last edited by a moderator:

huythanh111

có ai biết phần mềm khoá máy của rom này là gì ko vậy khoái cái khoá máy này quá , nhưng rom nhìn thế nào ấy . ko đẹp bàng của mod dũng , chữ nó nhoè nhoè sao đó . cài hình nền cũng thế . ai biết cho xin phần mềm khoá máy này nhé.

huythanh111

thêm 1 điều nữa chup hình của rom này nét quá. nét hơn hẳn rom của mod dũng . ko biết cài đạt thế nào nhỉ. vì khoái rom mod dũng hơn nhìn dẹp hơn , rom này chữ nhìn mờ mờ ảo ảo . nhìn khó coi qua. mod dũng đọc được giúp e nha

có ai biết phần mềm khoá máy của rom này là gì ko vậy khoái cái khoá máy này quá , nhưng rom nhìn thế nào ấy . ko đẹp bàng của mod dũng , chữ nó nhoè nhoè sao đó . cài hình nền cũng thế . ai biết cho xin phần mềm khoá máy này nhé.
Bạn vui lòng sang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=941219 để tham khảo và tải nhé.

thêm 1 điều nữa chup hình của rom này nét quá. nét hơn hẳn rom của mod dũng . ko biết cài đạt thế nào nhỉ. vì khoái rom mod dũng hơn nhìn dẹp hơn , rom này chữ nhìn mờ mờ ảo ảo . nhìn khó coi qua. mod dũng đọc được giúp e nha
Bản này cũng dùng Kitchen của mình mà nên có thể không có tinh chỉnh gì về Camera đâu.

syberia

con đt cũ bị chai pin thế là phải hì hục lôi bạn Imagio ra lại, vẫn đang xài bản ROM này, có điều ko hiểu sao giờ lock màn hình lại rồi nhưng lỡ tay đụng vào phím cứng nào đó thì màn hình sẽ sáng lại, sáng hoài, làm hết pin nhanh chóng.

con đt cũ bị chai pin thế là phải hì hục lôi bạn Imagio ra lại, vẫn đang xài bản ROM này, có điều ko hiểu sao giờ lock màn hình lại rồi nhưng lỡ tay đụng vào phím cứng nào đó thì màn hình sẽ sáng lại, sáng hoài, làm hết pin nhanh chóng.
Úp lại rom khác đi bạn... Imagio giờ thành đồ cổ rồi...:D

syberia

chữa cháy đành dùng thôi, với lại nhu cầu giờ có nghe gọi nt, báo thức mấy.
à, chỉ mình cái hard reset bằng cách giữ phím với, lâu quá quên mất.

Bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn đồng thời 3 phím Volume Down + Call + Power (EndCall), sau khi có thông báo trên màn hình thì nhả 3 phím đó ra rồi nhấn tiếp Volume Up để HardReset thôi.

hoangtumodel

Chào bạn syberia, có lẽ mình với bạn là thành viên lâu đời nhất trong box này ^^...mình vừa tậu em Lumia 710, và đang tiễn imagio đi. Nói chung em Imagio rất tuyệt, trừ khoản hệ điều hành winmo quá cũ nên nhiều lỗi gây chán, đồng thời cũng ít game, nhưng mình khá hơi lòng với nó về khoản phần cứng mà HTC đã build cho nó, từ chụp hình, nghe nhạc, cảm ứng tất cả đều rất OK...và độ bền của nó là vô đối mình đã làm rơi nó nhiều lần từ độ cao hơn 1 mét mà nó vẫn trơ trơ ra, trong khi mấy em iPhone đã đi thay màn hình. Chúc bạn học và làm việc thật tốt nhé.

Chào bạn syberia, có lẽ mình với bạn là thành viên lâu đời nhất trong box này ^^...mình vừa tậu em Lumia 710, và đang tiễn imagio đi. Nói chung em Imagio rất tuyệt, trừ khoản hệ điều hành winmo quá cũ nên nhiều lỗi gây chán, đồng thời cũng ít game, nhưng mình khá hơi lòng với nó về khoản phần cứng mà HTC đã build cho nó, từ chụp hình, nghe nhạc, cảm ứng tất cả đều rất OK...và độ bền của nó là vô đối mình đã làm rơi nó nhiều lần từ độ cao hơn 1 mét mà nó vẫn trơ trơ ra, trong khi mấy em iPhone đã đi thay màn hình. Chúc bạn học và làm việc thật tốt nhé.
Imagio thì hơi chán ở mấy cái phím cứng dưới màn hình (vấn đề này có thể khắc phục được) còn đâu máy rất tốt, ít hỏng,...:D

syberia

Tks Dũng và hoangtumodel nha.
HR xong thì lại ok rồi
Trc đó mình đang dùng con IP 2G, và giờ thì dùng con Imagio thay thế. Cả 2 con đều là quà tặng hết nên có cũ thì vẫn xài vui vẻ :))
Giờ già rồi nên cũng ko game gú chi nữa, xài đt mỗi nghe gọi nhắn tin, báo thức, từ điển + đọc prc nên chắc ko lo lắm.
Cũng chúc 2 bạn công tác tốt, sống vui vẻ.

Giờ già rồi nên cũng ko game gú chi nữa, xài đt mỗi nghe gọi nhắn tin, báo thức, từ điển + đọc prc nên chắc ko lo lắm.
Cũng chúc 2 bạn công tác tốt, sống vui vẻ.
Mới 25 mà đã già sao...:-? Còn tui 31 thì sao đây...:D

livelong

1 nam roi chua len lai PDA viet, van chua co ban rom nao moi ca ? gio van loay hay ben imagio hihi... nguoi ta len android xai het rui T_T

Chỉnh sửa cuối:

huythanh111

mình vẫn còn trung thành với imagio... nhớ ngày nào mua nó tới 8tr...hix hix... ai còn sài imagio thân yêu ko vậy.. có lẽ còn mỗi mình quá... chả mún thay dt nữa... cũng chỉ nghe gọi nt.. báo thức... lâu lâu nghe nhạc .. còn vọc game thì lấy em google nexus 7 choi cũng được