• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Widget - Theme

longgiang81

Super V.I.P
Weather & Analogue clock on SpringBoard - LockScreen

Tải về giải nén và chép vào Private/var/stash/Theme.xxxxx/ rồi mở WinterBoard lên rồi chọn (Widget) WAD. Các bạn sẽ có 1 chiếc đồng hồ Analogue xinh xắn và Weather tại màn hình Lock và trên SpringBoard, bao gồm cả thứ ngày tháng. Mặc định mình đang để thời tiết theo vùng HN, bạn nào ở tỉnh thành phố khác thì mở file configureMe.js và tìm tới k.e.y var locate để thay đổi nhé, hoặc có thể làm theo hướng dẫn đã đưa ở bài này.Trong file tải về mình đã để sẵn 3 bộ icon để các bạn có thể thay đổi, đọc kĩ hướng dẫn và đường dẫn để thay đổi icon nhé. Chúc vui!!!

DOWNLOAD

O2xdaIIs

Trên springboard chữ "Ho Chi Minh City" dài quá, che mất 1 phần cái đồng hồ analog, nhìn không đẹp, bạn longgiang81 có cách nào fix không, chỉ mình với. cám ơn trước nha.

longgiang81

Super V.I.P
Trên springboard chữ "Ho Chi Minh City" dài quá, che mất 1 phần cái đồng hồ analog, nhìn không đẹp, bạn longgiang81 có cách nào fix không, chỉ mình với. cám ơn trước nha.

Trong thư mục Widget mà bạn tải về trên PC, vào theo đường dẫn (Widget) WAD\Widgets\Weather\Stylesheets\ tìm đến file Bottom-(White).css và mở nó ra với WordPad. Tìm tới đoạn khóa sau :

Mã:
#city{										/* Weather City Position */
   float: left;
	position: absolute; top: 325px; right: 20px; down: 0px; left: 10px; width: 320px; height: 461px;
//	align-text: left;
	font-family: Helvetica;
	[B][COLOR="Red"]font-size: 16px;[/COLOR][/B]
	font-weight: bold;
	color: whitesmoke;
	text-shadow: DimGray 0px 1px 1px;
}

và sửa thành :

Mã:
#city{										/* Weather City Position */
   float: left;
	position: absolute; top: 325px; right: 20px; down: 0px; left: 10px; width: 320px; height: 461px;
//	align-text: left;
	font-family: Helvetica;
	[B][COLOR="Red"]font-size: 13px;[/COLOR][/B]
	font-weight: bold;
	color: whitesmoke;
	text-shadow: DimGray 0px 1px 1px;
}

Save lại rồi chép đè chúng vào trong iPhone, Restart SpringBoard là ok :D

tungnguyen9999

Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để đổi cái chữ của hãng phone chẳng hạn Vinafone hay mobifone thành chữ hé hé hé như phone của bạn vậy

longgiang81

Super V.I.P
@ cat_nobita : Chết thật, mình dịch nhầm string, thanks bạn đã nhắc, để mình sửa lại rồi Up lên sau nhé.

@ tungnguyen9999 : Bạn lên Cydia tìm và cài Make It Mine ( MIM ) nhé.

O2xdaIIs

Tối qua cắm xạc vào mới thấy theme này che mất cái theme xạc pin, làm sao bây giờ longgiang81 ?

longgiang81

Super V.I.P
@ O2_xdaIIs : Bạn chép đè file LockScreen.css này vào thư mục (Widget) WAD v2.2\(Widget) WAD\Widgets\StyleSheets rồi Restart SpringBoard xem sao nhé, mình đã hạ thấp tọa độ của Clock Faces Position và Clock Hands Positions xuống 100 nữa rồi đấy. Tại ở nhà mình đang lỗi Wifi nên chưa test chính xác cho bạn đc. Bạn thử xem đã vừa chưa, có gì thì post lên đây để mình chỉnh tiếp nhé.

@ cat_nobita : Chép đè vào (Widget) WAD v2.2\(Widget) WAD\Widgets\Clock nhé bạn.

O2xdaIIs

Vẫn còn đè lên 1 phần theme xạc longgiang81 ơi, hơn nữa hạ xuống nhìn xấu lắm, thôi đành chấp nhận xài tạm vậy. Mỗi lần xạc chịu khó nhìn vào icon pin trên status bar vậy !:(

longgiang81

Super V.I.P
Nếu thế bạn có thể thay thế hình Analogue clock khác cũng đc, trong thư mục tải về có rất nhiều đấy, ta có thể căn lại tọa độ sao cho vừa cũng đc :D

3006

Bác longgiang81 có nhiều theme hay thật. Bác cho e hỏi muốn bỏ hiển thị đồng hồ, thời tiết ngoài lockscreen (giữ nguyên hiển thị trong springboard) thì làm thế nào?! Thank for share!

dage

Muốn để lại cái màn hình lockscreen đen như ban đầu phải làm sao pro nhỉ? Mình đã cài wallpaper mới. Thanks.

taituphongluu

hix...cho mình hỏi cái nhé...mình down về, giải nén ra và copy toàn bộ file đó vào iPhone...mình vào WB chọn xong restart lại máy mà vẫn chưa hiên theme lên...xong mình del cái file trong iP...mình dùng Winscp cài lại cái file đó nhưng mình đổi tên file là .theme...hix vẫn ko đc...bác nào chỉ mình nhé...thanks

hihihi...hay quá...mình cho cái theme này vào iP đc rồi...nhưng cho mình hỏi cái nưã...mình muốn thời tiết hiển thị thời tiết Singapore thì mình phải đánh vào phần var locate như thế nào vậy các bác...?

huhuhu...somebody's help me...

Chỉnh sửa cuối:

taituphongluu

mod ơi...chỉ e cái thời tiết của sing đi...mình phải đánh vào var locate = "...?..." như thế nào vậy mod?huhuhuhu...

longgiang81

Super V.I.P
SR bạn vì sự chậm trễ. Bạn có thể điền vào đoạn "var locate = Singapore" hoặc thay bằng đoạn code : SNXX0006

:D

Yeutelephone

Xin chỉ giúp

mình đổi ho chi minh,vietnam nhưng nó cứ báo đang tải hoài là sao vậy bạn?Để cái củ thì hiện hà nội liền,chỉ giúp mình nha,rất cám ơn.