• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Widget wizard v0.11 phần mềm tạo widget cho omnia HD

mathanh

khi chạy phần mềm này trên máy tính các bạn phải hổ trợ java nha JAVA

ở đây có rất nhiều icon để các bạn lựa chọn

đâu tiên cần chuẩn bị ảnh 64X64 .png và phần mềm muốn làm

Phần widgetname nhập tên ứng dụng mà bạn muốn làm

phần icon (only png-files) nhập ảnh

phần UID: thì nhập vào UID của phần mềm muốn làm

Chọn Start

sau đó cài vô điện thoại rồi thưởng thức

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai_48

ko biết HS OMNIA có file sis để cài cho máy ko hack ko nhỉ? Mình thấy HS Tsu có mà, sao chưa thấy Omnia có nhỉ?

joeD

có cách nào add Samsung wiget vào mà không cần flash cook ko vậy bạn

mathanh

khi làm xong bỏ vô máy cài bình thường nhưng icon phải là 64x64 nha nếu không thì như cái opera đó hahaha, khi làm xong share lên đây cho mình

Anther1991

Cái biểu tượng khi kéo ra cứ bị nằm trong ô vuông trắng, nhìn hok được đẹp mặc dù mình đã resize thành 64x64;;)

assassinzero

Kick thước nào cũng bị viền trắng hết đoá :p Phải fix lại Soft này cho nó đọc file .Ico mới OK wa :))

galabuon

Kick thước nào cũng bị viền trắng hết đoá :p Phải fix lại Soft này cho nó đọc file .Ico mới OK wa :))

cái này do bộ hs pnht chưa chuẩn, chứ đưa vào máy ss thì làm gì có viền trắng, và red bug. Túm lại cái gói pnht còn sai sót 1 cái j đó mà chưa có ai biết :))

ngoanrazor

Well-Known Member
cái này do bộ hs pnht chưa chuẩn, chứ đưa vào máy ss thì làm gì có viền trắng, và red bug. Túm lại cái gói pnht còn sai sót 1 cái j đó mà chưa có ai biết :))

Pác này spam ngệ thuật wá. Cái này ai mà chả bít là hs đang bị lỗi do khác file module .dll