• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi không hoạt động dù đã Restore 4 lần

Status
Không mở trả lời sau này.

vodanhtd

Lần đầu tiên upgrade lên FW 3.0, con iPhone 3G Look của em hoạt động hoàn toàn bình thường trong 1,2 ngày đầu kể cả wifi; sau đó iPhone không thể dò thấy mạng wifi(em dùng mạng adhoc của laptop).
Em đã restore lại 4 lần, sau khi restore, em thử dùng cả redsn0w-win_0.7.2 và redsn0w-win_0.7.1 nhưng vô vọng.

Các anh có cách nào để cho nó vô wifi được không, em chỉ cần cài SSH để dùng winscp unlock mạng thoai, xong nó tịt ngòi cũng được :((.

Em cám ơn trước

ancola66

Super V.I.P
Bạn đã thử ra các hàng cafe để test lại Wifi chưa? Theo kinh nghiệm của mình thì dùng redsn0w 0.8 để JB tốt hơn rất nhiều đó

kidkylin

Lần đầu tiên upgrade lên FW 3.0, con iPhone 3G Look của em hoạt động hoàn toàn bình thường trong 1,2 ngày đầu kể cả wifi; sau đó iPhone không thể dò thấy mạng wifi(em dùng mạng adhoc của laptop).
Em đã restore lại 4 lần, sau khi restore, em thử dùng cả redsn0w-win_0.7.2 và redsn0w-win_0.7.1 nhưng vô vọng.

Các anh có cách nào để cho nó vô wifi được không, em chỉ cần cài SSH để dùng winscp unlock mạng thoai, xong nó tịt ngòi cũng được :((.

Em cám ơn trước
1. Xem lại điểm phát wifi. Nếu ok --->2
2. Nếu đã thử hết tất cả các cách có liên wan đến phần mềm mà vẫn ko cứu dc thì có lẽ bạn nên xem lại phần cứng :(

M

minhyahoo

Guest
Mình cũng bị trường hợp này nữa thấy tên wifi nhưng không kết nối được. Xin các bác chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

M

minhyahoo

Guest

Em cám ơn trước

Bạn qua trang web i.apple9.com sẽ chỉ cách cho bạn unlock không cần wifi.

vodanhtd

Có vẻ như em đã vọc mọi cách, có 1 cái lạ là đôi với 1 mạng wifi mới lúc đầu IP thấy wifi nhưng ko connect đc, sau khi tắt mở wifi thì mạng wifi biệt vô âm tính luôn, dò cỡ nào cũng ko ra. Em pó tay nó roài. Có lẽ down xuống 2.x là giải pháp nhanh và an toàn nhất hiện tại. Con FW 3.0 này phiền thiệt :(

Dù sao cũng cám ơn các anh

iphone_ung

Mình thấy nhiều trường hợp thế này trên các forum rồi. Họ cũng down xuống 2.X nhưng cũng không kết nối được wifi. Bản thân mình cũng bị trường hợp này (Iphone 3G, FW 3.0), gửi đi bảo hành, Apple đã đổi cho mình cái Iphone khác.

vodanhtd

Ặc, IP của em là hàng xách tay, nói toẹt ra là hàng lậu. Sao mà bảo hành dc.
Tiêu thiệt gòi

tinh_la_gi

Administrator
90% phải thay chip !
Giá tham khảo cho anh em là 800k ~ 1tr (3G) (giá cách đây 1 tháng - giờ chưa check lại)

miu170687

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn ,trước đây mình vẫn thường dùng laptop phát sóng Wifi sài bình thường ,từ hôm up lên 3.0 thì dò vẫn thấy sóng wifi của laptop ,vẫn kết nối được nhưng kô xài được nữa ...Bạn nên dùng xem lại laptop ,thử với cái máy khác xem sao

vn_kfc

hên là mình chưa update lên 3.0, đang xài 2.2.1 thấy cũng good gòy :D. Cảm ơn các pro, may mà đọc đc chứ hôk làm sai lại phải đi thay chips thì thôi gòy

yenphuong111

mình dùng 2G fw 3.0 cũng bị mất wifi luôn,up xuống 2.2.1 cũng vậy...cài ultrasn0w cũng ko fix đc lỗi,,,bạn nào biết cách fix xin chỉ dùm p với thanks

bingbongbich

Hì hì, mình có 1 đống bài về chuyện này, hỏi tùm lum các kiểu, vẫn chưa có lời giải đáp. Nói thiệt tình là con chip Wifi của bác Apple hơi bị ẹ, buồn ghê !

Mình cũng đã làm nhiều cách, các kiểu để em nó trở về ngày xưa nhưng chẳng được. Có lẽ mình cùng với mấy anh em ở Topic này cùng chung cảnh ngộ rùi !

Hiện nay mình vẫn để Fw3.0.1 xài, chẳng thèm Wifi nữa, chẳng thay Chip gì hết, xem như mình đang xài cái Nokia 1200 nhưng nghe nhạc hay hơn, chụp hình cũng thích hơn, dáng dấp của 1 chiếc điện thoại hoành tráng... nhưng chẳng vào được Wifi để lướt Web.

Có thể mình tự an ủi mình chăng ???

ancola66

Super V.I.P
Hì hì, mình có 1 đống bài về chuyện này, hỏi tùm lum các kiểu, vẫn chưa có lời giải đáp. Nói thiệt tình là con chip Wifi của bác Apple hơi bị ẹ, buồn ghê !

Mình cũng đã làm nhiều cách, các kiểu để em nó trở về ngày xưa nhưng chẳng được. Có lẽ mình cùng với mấy anh em ở Topic này cùng chung cảnh ngộ rùi !

Hiện nay mình vẫn để Fw3.0.1 xài, chẳng thèm Wifi nữa, chẳng thay Chip gì hết, xem như mình đang xài cái Nokia 1200 nhưng nghe nhạc hay hơn, chụp hình cũng thích hơn, dáng dấp của 1 chiếc điện thoại hoành tráng... nhưng chẳng vào được Wifi để lướt Web.

Có thể mình tự an ủi mình chăng ???
Một con người biết nhìn đúng sự thật =D>=D>=D>

vodanhtd

Các pác nói nghe ghê quá.
Hôm qua bực mình với con FW 3.0 quá nên down xuống FW 2.2.1 xem sao. Wifi lại chạy bình thường (tính nay đã được 1 ngày).

Nên trịnh trọng báo với anh em nào bị tình trạng giống tui thì cứ tự tin down xuống 2.2.1 mà xài.
Hihi, nếu ngày mai wifi lại bị tịt ngòi, tui sẽ cập nhật cho anh em biết. Hi vọng là ko có chuyện gì nữa, để yên con 2.2.1 xài cho yên tâm, ngon chán so với con FW 3.0.

Status
Không mở trả lời sau này.