• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi không hoạt động dù đã Restore 4 lần

Status
Không mở trả lời sau này.

daosicz

Từ khi nâng cấp lên 3.1 beta 3,tôi đành chấp nhận xa rời em Wifi vĩnh viễn! Nguyên nhân có thể do BB lên 5.11 nên k tương thích với chip Wifi chăng? Đã thử cho về 2.2.1 hay 3.0 đều k vào đc wifi. Thôi đành dùng file deb với Cydia store thôi.

M

minhyahoo

Guest
Thay chip đi bồ ơi. Mình mới thay nè 700K.

bingbongbich

Các pác nói nghe ghê quá.
Hôm qua bực mình với con FW 3.0 quá nên down xuống FW 2.2.1 xem sao. Wifi lại chạy bình thường (tính nay đã được 1 ngày).

Nên trịnh trọng báo với anh em nào bị tình trạng giống tui thì cứ tự tin down xuống 2.2.1 mà xài.
Hihi, nếu ngày mai wifi lại bị tịt ngòi, tui sẽ cập nhật cho anh em biết. Hi vọng là ko có chuyện gì nữa, để yên con 2.2.1 xài cho yên tâm, ngon chán so với con FW 3.0.

Cầu chúc cho ông bạn vẫn giữ được em Wifi trong suốt quá trình nghiên cứu iPhone !

Mình thì chia tay em ấy từ lâu rồi, giờ chỉ còn *.deb thôi !

Chúc may mắn !

Zenki

Super V.I.P
Cầu chúc cho ông bạn vẫn giữ được em Wifi trong suốt quá trình nghiên cứu iPhone !

Mình thì chia tay em ấy từ lâu rồi, giờ chỉ còn *.deb thôi !

Chúc may mắn !
Đúng là xài iPhone mà không có WIFI thiệt là 1 trở ngại lớn :D

bingbongbich

Đúng là xài iPhone mà không có WIFI thiệt là 1 trở ngại lớn :D

Không chỉ có trở ngại mà còn là nỗi buồn không thể nói ra ! :-?

Vào Cafe, đứa bạn nói : "Cho mượn vào mail chút coi ?" Trả lời : "Máy sắp hết pin, để tao nghe ĐT công ty, thông cảm !". Nhìn cái mặt vào gương mà thấy lòng nặng nặng !

Ở chỗ mình chẳng có nơi nào để thay chip, đi xa thì ngại ! Thôi sống vậy cũng được ! Ở vậy cũng chẳng có chi ! :-?

namy2k

Đúng là iphone mà ko wifi thì ko còn là iphone nữa rùi :( tình trạng y như con e đang gặp. Mở wifi tốt, dò wifi tốt, nhưg chọn điểm wifi thì báo không thể kết nối dùng đã restore...chả bít làm sao? có nên đi sửa ko?

bingbongbich

Đúng là iphone mà ko wifi thì ko còn là iphone nữa rùi :( tình trạng y như con e đang gặp. Mở wifi tốt, dò wifi tốt, nhưg chọn điểm wifi thì báo không thể kết nối dùng đã restore...chả bít làm sao? có nên đi sửa ko?

Tình trạng này của ông bạn còn may mắn là nhìn thấy nhưng connect không được thôi !

Mình chưa kinh nghiệm lắm nên không dám đưa ra câu hướng dẫn ! :-?

Status
Không mở trả lời sau này.