• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window 7 Relax Icon Pack P990i by Caohieu88 - Update 26/6/09

Caohieu88

Window 7 Relax Icon Pack by Caohieu88 for P990i

Đợt này thi xong rồi mới có dịp ngồi làm Icon cho anh em, tuy chỉ là thay đổi các Icon cơ bản nhưng mong anh em sẽ thích, bản này được làm trong giai đoạn thi nhưng mình ko có thời gian Post cho anh em.

Bản gồm:

- Theme Window 7 Green Relax do mình chế lại cho P9, hiện giờ cũng tạm hài lòng.
- Bộ Icon chép cơ bản (9+4 Icon) trong đó bao gồm file Semc_default.rsc đã mod thay đổi vị trí icon Activity Menu, ẩn logo mạng và thay đổi icon Activity của Flip closed!(trong hình)

bibikoolz

Thanks Caohieu...bạn cho mình xin cái fonts bạn đang xài giống trong hình đc ko.Và cho mình hỏi fonts này có hỗ trợ tiếng việt tốt trên Qwety lẫn bàn phím ảo??? Giúp mình nhé ^^

Caohieu88

Thanks Caohieu...bạn cho mình xin cái fonts bạn đang xài giống trong hình đc ko.Và cho mình hỏi fonts này có hỗ trợ tiếng việt tốt trên Qwety lẫn bàn phím ảo??? Giúp mình nhé ^^

Về font cũng như cách cài thì mình đã post ở đây hôm nay rồi, bạn tham khảo link này http://pdaviet.net/showpost.php?p=768392&postcount=93. Còn bạn hỏi nó hỗ trợ hiển thị tiếng việt tốt, tuy nhiên trên bàn phím ảo có một số chỗ bị lỗi - nhưng thật ra mình cũng ko quan tâm lắm vì chả bao giờ cũng bàn phím ảo cả vì có Qwerty cũng như bộ gõ tiếng Việt của anh Tài rồi!

bibikoolz

Về font cũng như cách cài thì mình đã post ở đây hôm nay rồi, bạn tham khảo link này http://pdaviet.net/showpost.php?p=768392&postcount=93. Còn bạn hỏi nó hỗ trợ hiển thị tiếng việt tốt, tuy nhiên trên bàn phím ảo có một số chỗ bị lỗi - nhưng thật ra mình cũng ko quan tâm lắm vì chả bao giờ cũng bàn phím ảo cả vì có Qwerty cũng như bộ gõ tiếng Việt của anh Tài rồi!

Thanks Hiếu nhưng mình muốn cái bộ fonts kiểu như trong hình kìa.Nhìn nó art...Chứ fonts bình thường mình cũng có rồi.Mình xài P1:p

phanminhtri

e ko xài flip,bác giúp e thay cái calendar thành phone nhé

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Nếu ko có flip thì cũng chịu thôi bạn ah, vì Activity icon được quyết định bởi icon khi Flip close vì vậy ko có cách nào để biết được! Như trên ảnh của mình thì bạn thấy, trung tâm Main Menu, trái Contact, phải Acti, trên Phone, dưới Messaging thì vào Activity Icon cũng tương tự như vậy... chứ ko thể tách riêng icon để làm trong file Semc_default.rsc được!

doctinh

Window 7 Relax Icon Pack by Caohieu88 for P990i

Đợt này thi xong rồi mới có dịp ngồi làm Icon cho anh em, tuy chỉ là thay đổi các Icon cơ bản nhưng mong anh em sẽ thích, bản này được làm trong giai đoạn thi nhưng mình ko có thời gian Post cho anh em.

Bản gồm:

- Theme Window 7 Green Relax do mình chế lại cho P9, hiện giờ cũng tạm hài lòng.
- Bộ Icon chép cơ bản (9+4 Icon) trong đó bao gồm file Semc_default.rsc đã mod thay đổi vị trí icon Activity Menu, ẩn logo mạng và thay đổi icon Activity của Flip closed!(trong hình)

:((Mong bác hướng dẫn them, đã chép tất cả vào C nhưng chả thấy tác dụng gì cả. em chỉ install them đc cái themes mà thôi.
Bác giúp với

tuanhung1433

Bạn đã hack ổ C và cài thêm casp switch, Xplore chưa? Nếu đã làm đầy đủ thủ tục trên thì chạy casp switch bật sang off. Mở Xplore chép các file theo đúng đường dẫn. Riêng cái file Semc_default.rsc muốn chép vào được thì bạn phải chạy chương trình Swiss manager vô settings> tích chọn End system applications sau ra ngoài end applications thì mới chép được nha. Chúc vui

titanlys

cám ơn anh Caohieu rất nhiều nhưng thực tình mà nói thì em vẫn thích bộ Vista của anh làm hơn nhjn nó vẫn bắt mắt hơn là bộ win7 này hjc nhưng tiếc là cái theme http://pdaviet.net/showpost.php?p=738260&postcount=1 ở đây không chạy trên P9 được vì nó làm dành cho P1 nên chạy bị lỗi(themes cỏ xanh) không biết anh có thể design lại cho P9 không ạh???nếu vậy thì phiền anh quá rùi.......

Caohieu88

cám ơn anh Caohieu rất nhiều nhưng thực tình mà nói thì em vẫn thích bộ Vista của anh làm hơn nhjn nó vẫn bắt mắt hơn là bộ win7 này hjc nhưng tiếc là cái theme http://pdaviet.net/showpost.php?p=738260&postcount=1 ở đây không chạy trên P9 được vì nó làm dành cho P1 nên chạy bị lỗi(themes cỏ xanh) không biết anh có thể design lại cho P9 không ạh???nếu vậy thì phiền anh quá rùi.......

Của em đây, nhưng bản chế lại này anh chỉ sử dụng theme main menu của theme cỏ xanh em bảo thôi còn background thì anh vẫn dùng xanh da trời, nếu em ko thích có thể tự giải nén theme cỏ xanh ra lấy background mà em thích thay vào là xong!