• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINDOWS 7 FANTASY Version 2 (NEW update 20/6/2009)

ancola66

Super V.I.P
WINDOWS 7 FANTASY Version 2
(New update 20/6/2009)

Giới thiệu với các bạn Theme WINDOWS 7 FANTASY Version 2 với nhiều đổi mới (Các đổi mới này tôi đã đưa update trong bài giới thiệu WINDOWS 7 FANTASY. Nhưng vì các update nhiều nên gây khó khăn cho các bạn trong việc cài đặt. Chính vì vậy tôi tổng kết lại và giới thiệu với các bạn phiên bản mới này)

Những đổi mới trong phiên bản này :

*Màn hình Lock được thay bằng Live neon analog clock
*Màn hình Charge Battery hiển thị dung lượng bằng Digital
*Slidebar hoàn toàn mới : rất nhẹ nhàng, sáng sủa, dài hết màn hình và với các icon Widgets cũng hoàn toàn mới rất sống động
*Các Pager được làm trong suốt
*...................

Cài đặt :

1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 8 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard
4. Cài phần mềm Spring Jumps (Trong Cydia) sau đó bố trí các icon nhảy trang như hình minh họa số 5 bên dưới

5. Tải Bộ theme Windows7_Fantasy_v2 (Link MediaFire hoặc 4Shared) Giải nén, Dùng WinSCP hoặc PC suite chép 3 Folder sau :

* W7_Fantasy_v2
* W7_Fantasy_Clock_v2
* W7_Fantasy_Weather_v2
Theo đường dẫn sau : var\stash\Theme.XXX

6. Vào WinterBoard chọn 3 mục

* W7_Fantasy_v2
* W7_Fantasy_Clock_v2
* W7_Fantasy_Weather_v2

* Lưu ý : Bỏ hết các dấu chọn của các Theme khác chỉ chọn 3 mục trên
* Phiên bản này dùng cho FW 2.XX
* Phiên bản cho FW 3.0 Các bạn tải ở Link dưới cùng ( Windows 7 Fantasy For OS 3.0 )
. Với phiên bản này thì các bạn chỉ cần chép đúng một thư mục Windows 7 Fantasy v2 vào var\stash\Theme.XXX là OK

Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như Bài Này

Windows7 Fantasy_v2 (Link 4Shared)
DOWNLOAD

Windows 7 Fantasy For OS 3.0
DOWNLOAD

Các bạn cũng có thể add Source :
Mã:
[SIZE=4][COLOR=Blue][B][COLOR=Red][COLOR=Blue]http://iphone.gsm.vn[/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]
để cài đặt cả 2 phiên bản cho 2.xx và 3.0

=D>Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ và đóng góp ý kiến=D>

Mời Các bạn tham khảo các bộ theme khác của ancola66

Windows 7 Fantasy

Windows 7 Bliss Alive Weather

Apple Pro Theme v1

Apple Pro Theme v2

Time Weather Calendar

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Hôm đi Sài Gòn lúc ngồi Cafe LIẾC thấy mấy Người dùng Theme của Đồng Chí ancola66, hỏi thử thì Họ nói ra TIỆM cài hết 50.000vnd!:D

dungeasy

hehe bác ancola66 kinh doanh được rùi đó , theo em thấy h người dùng iphone được chia ra 2 thành phần : 1 là đan mê công nghệ và mày mò như anh em chúng ta :D , 2 là dùng iphone để khoe nên vì vậy bị chặt chém tới bến mỗi lần bị ăn táo :D ra tiệm rétrore firmware + cài trò chơi , phần mềm hết 300 k đó :(

thangna

theo em thấy thì mấy ông ở tiệm cũng toàn lên forum mày mò như này, rồi lấy chất xám của người sáng tạo ra kinh doanh. nhỉ ;;)

zhelloz

đẹp lắm pác! mình cài liền đây. Vừa lên FW 3.0 hôm qua nhìn màn hình tối thui gúm wóa :D

Góp ý với pác tí: cái wallpaper Lockscreen của pác có cái đồng hồ analog đẹp thế rồi thì nên bỏ cái đồng hồ digital đi thì đẹp hơn ah.

Ah, pác ơi! pác cho mình xin file PSD của dock icons được ko?

Many thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

thangna

Ở 2.2.1 thì các themes vẫn xài bình thường, còn bây giờ em mới up lên 3.0 và em đã thử mấy themes rồi mà cứ lock màn hình rồi bật lên thì không thấy cái Wallpaper Windows Se7en đâu cả nhỉ, kể cả dùng ảnh đã sync vào máy làm Wall.. cũng chẳng được. bác chỉ giùm em với

zhelloz

Ở 2.2.1 thì các themes vẫn xài bình thường, còn bây giờ em mới up lên 3.0 và em đã thử mấy themes rồi mà cứ lock màn hình rồi bật lên thì không thấy cái Wallpaper Windows Se7en đâu cả nhỉ, kể cả dùng ảnh đã sync vào máy làm Wall.. cũng chẳng được. bác chỉ giùm em với

File LockBackground.html viết thiếu đường dẫn đến file hình nền nên ko hiện ra là đúng rồi. pác down file của mình về copy vào W7_Fantasy_v2 là OK.

Hình như tên app SMS của FW 3.0 ko fải là Text.png nữa thì fải? Icons nó ko đổi thành hình phong bì :(

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng vừa up lên 3.0 hôm nay và loay hoay một lúc mới hiện đầy đủ một cách tuơng đôi :p. Phát hiện ra là OS 3.0 hơi khác với 2.xx nên gây lỗi. Chắc 1,2 hôm nữa mình sẽ post bản hoàn chỉnh cho 3.0 (Hiện nay mình đã gom 3 Folder vào 1 roài :D )

ancola66

Super V.I.P
Đã có phiên bản cập nhật cho FW 3.0 tuy còn đúng một lỗi là không hiện icon nạp ở màn hình lock, sẽ cố gắng khắc phục:-? Mời các bạn thưởng thức nhân dịp chào đón FW3.0:D
Với FW 3.0 Bạn nào muốn đổi icon Mail (hình cái bì thư) Thành icon của SMS thì làm như sau :
*Tải file đính kèm về
*Giải nén
*Chép folder com.apple.MobileSMS vào thư mục W7_Fantasy_v2\Bundles
* Resprings

Chỉnh sửa cuối:

pava1234

em có mấy ông bạn cũng đú mình dùng iphone. thế là khổ em tòan restore và cài game miễn phí. sướng cười tít mắt. chứ mỗi lần mà em đc 50k thì giờ em mua đc con iphone nữa rồi

hoangnam1002hn

Active Member
sao em dùng bản 3.0 2g icon chạy loạn lung tung nhất là phần home bác nào biết cách chỉ em với

ancola66

Super V.I.P
sao em dùng bản 3.0 2g icon chạy loạn lung tung nhất là phần home bác nào biết cách chỉ em với
Sau khi install và vào winterboard chọn theme xong thì bạn phải sắp xếp lại các icon blank, icon springjumpt và các icon khác thì mới được chứ:D

sao cái đồng hồ trên 3.0 ko vô đc vậy bác
Vì LiveClock 3 chưa tương thích hoàn toàn với OS 3.0. Chắc một thời gian nữa sẽ có bản update cho phần mềm này :-?

Medkid

buồn cười, trên forum xda-developers.com (chuyên về PPC) thì người ta tìm mọi cách biến cho ppc giống với iphone. Ngược lại, trên các forum về iphone thì mọi người lại cố gắng làm cho iphone giống PPC. Có lẽ tâm lí đứng núi này trông núi nọ là cố hữu rồi. :)

ancola66

Super V.I.P
buồn cười, trên forum xda-developers.com (chuyên về PPC) thì người ta tìm mọi cách biến cho ppc giống với iphone. Ngược lại, trên các forum về iphone thì mọi người lại cố gắng làm cho iphone giống PPC. Có lẽ tâm lí đứng núi này trông núi nọ là cố hữu rồi. :)
Sai rồi:))
Không thể phủ nhận giao diện trượt từ trong ra ngoài và không cần dùng đến bút của iphone nhưng lại xấu ở màn hình Home
Không thể phủ nhận giao diện bóng bẩy của Windows trên màn hình Today nhưng lại quá đơn giản và xấu ở các menu bên trong
Vì vậy trên hai dòng máy muốn làm phần này hay phần kia giống nhau là chỉ muốn đến cái đẹp và hữu dụng toàn diện mà thôi ;;)

badboy1002

Khong hiểu sao các bài của ancola66 nhin quái quái sao ấy nhỉ. Hơi khó nhìn :)
Thanks bác về cái theme nhé

ancola66

Super V.I.P
Khong hiểu sao các bài của ancola66 nhin quái quái sao ấy nhỉ. Hơi khó nhìn :)
Thanks bác về cái theme nhé
Thực ra mình cũng chả hiểu làm sao nữa :-??Trên PC của mình thấy rất ngay ngắn và rõ ràng (Vào bằng iPhone cũng vẫn thấy rất ngay ngắn :-? )nhưng có khi sang PC khác thì nó cứ chạy lung tung cả lên :((

beli262179

ACE cho em hỏi làm sao để có chữ ancola66 như trong hình vậy !
Sorry em mới dùng Iphone nên còn chicken mong ace hướng dẩn với !!!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
ACE cho em hỏi làm sao để có chữ ancola66 như trong hình vậy !
Sorry em mới dùng Iphone nên còn chicken mong ace hướng dẩn với !!!
Bạn vào Cydia cài phần mềm Make it mine :D
*Lần sau post bài hỏi nếu không liên quan đến hình thì bạn đừng Quote nguyên cả đống hình bạn nhé :D