• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINDOWS 7 UTIMATE 32 & 64

NhatToai

Super V.I.P
WINDOWS 7 UTIMATE 32 & 64 CHÍNH THỨC RTM

WINDOWS 7 UTIMATE 32 & 64 RTM​

Tuy đã có khá nhiều giới thiệu về các bản Windows 7 Utimate rồi,nhưng mình xin giới thiệu với các bạn phiên bản này vì 2 lý do:
- Chỉ download 1 link duy nhất,file ISO.
- Các bản trước thường có các file hệ thống(cả file Setup.exe) đều lẫn lộn giữa ngày 13 và 14/7/2009.Nhưng trên bản này các file đều có date là 14/07/2009 ; 4h 26' PM

Windows 7 Home Premium

Link sưu tầm từ Windows Forums​

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Host này Down chậm và không ổn định (Giao động khoảng từ 50KB đến 150KB với đường truyền 3MB), hôm nay kiểm tra lại thì thấy tắc tị không Down được nữa!:D

TaQuangDuc

quá chuẩn, IP này đã thay đổi, nếu em không nhầm thì là host trên máy tính bác nào đấy mở ra cho anh em down, giờ reset modem nên IP bị đổi rồi.
Kính đề nghị update IP :D

NhatToai

Super V.I.P
Chính xác bản Utimate đã bị tịt rồi.mình sẽ upload lên Mediafire sau vậy.
Và đây là bản Windows 7 Home Premium,chuẩn cũng như bản Utimate vậy.
Bản 32: DOWNLOAD
Bản 64: DOWNLOAD

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.

vuonganhquyen

Anh NhatToai à! Em down bản Windows 7 Utimate 32 bit của anh về rồi setup nó báo lỗi như hình dưới, không biết do file lỗi hay do quá trình download, nối file bị đứt gãy?!

NhatToai

Super V.I.P
Nếu bạn down từ MediaFire thì riêng 2 part sau cùng (file.rar) hãy giải nén từng file rồi vào folder vừa giải nén xong lấy ra file ISO cho vào chung thư mục với các file ISO trước mà nối lại.
Tiếp theo dùng Nero(Nero burning rom) mà ghi là ổn nhất,khi ghi nhớ chọn speed thấp thôi sẽ ít lỗi hơn ghi nhanh.
Và lưu ý là chỉ nên cài mới,không cài upgrade.
Bạn thử lại xem vì lâu nay lượt down cũng nhiều nhưng chưa thấy phản hồi lỗi.

phamthaitl

chào cả nhà.mình cài win 7 và cài tất cả drive song nhưng sao màn hình của mình cứ bị như này.có ai biết chỉ giùm với.ôi không up được hình đại loại là nó bị vàng khè màn hình loang lổ không rõ nét.mặc dù đã có drive cho card màn hình.

NhatToai

Super V.I.P
chào cả nhà.mình cài win 7 và cài tất cả drive song nhưng sao màn hình của mình cứ bị như này.có ai biết chỉ giùm với.ôi không up được hình đại loại là nó bị vàng khè màn hình loang lổ không rõ nét.mặc dù đã có drive cho card màn hình.

Bạn chụp hình rồi up lên http://my.imageshack.us/v_images.php đó dẫn link dán vào ô "thêm hình" của bài trả lời là được.
Có hình ảnh thì mới hình dung rõ ràng được.
Ngoài ra,bạn cần cho biết bạn đang dùng loại máy gì,cấu hình ra sao,cài bản win nào(32-64...)chứ chung chung như vậy thì thua...
Ngoài ra,thảo luận chung về win7 thì bạn vào đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?54336-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-ĐÁNH-GIÁ-Windows-7-Build-ALL

ahojmimi

bạn nào có thuốc men cho bản này không. hoặc bản nào ổn định chia sẻ cho mình với. mình cần quá mà chỉ tham gia PV thôi nên không lấy đâu ra bản win7 để dùng. cảm ơn nhiều !

NhatToai

Super V.I.P
bạn nào có thuốc men cho bản này không. hoặc bản nào ổn định chia sẻ cho mình với. mình cần quá mà chỉ tham gia PV thôi nên không lấy đâu ra bản win7 để dùng. cảm ơn nhiều !

Sau khi tải về thì ghi ra đĩa rồi cài,tiếp theo bạn qua khu vực TTTM mua cái K@y xịn chỉ từ 80-100k,xài ngon lành và cho phép activate 10 lần gỡ/cài.
Ngày trước mình toàn dùng thuốc men,giờ thì khỏi luôn vì mệt mỏi lắm,K xịn xài cho chắc.