• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

quanlich

Rất cảm ơn bạn nhưng vẫn bị nguyên tình trạng cũ. Mình đã bỏ [CHECKCEID_TYPE]=1 sau đó up bình thường vẫn bị lỗi. Cuối cùng mình copy toàn bộ tool uprom của bạn chép đè lên và up những vẫn bị lỗi 120 id country. Thiệt là potay. Dù sao thì cũng thanks.

Rất cảm ơn bạn nhưng vẫn bị nguyên tình trạng cũ. Mình đã bỏ [CHECKCEID_TYPE]=1 sau đó up bình thường vẫn bị lỗi. Cuối cùng mình copy toàn bộ tool uprom của bạn chép đè lên và up những vẫn bị lỗi 120 id country. Thiệt là potay. Dù sao thì cũng thanks.
Liệu máy bạn có chắc chắn là Magician 64Mb rom và 64Mb ram không ? Magician có 2 loại đó bạn ạ, một loại 64Mb Ram và 1 loại 128Mb Ram...

quanlich

À, mình kiểm tra rồi, đúng là 64M ROM và 64M RAM đó. Cũng chả biết sao nữa, bản mình đang dùng là bản Eng, sao mà cài tiếp một cái Eng khác lại báo lỗi nhỉ?
Hix, cái ni mình mới được cho, lúc trước cũng có xài WM5, giờ up không được 2k3 lên nên chả muốn xài nó nữa.

À, mình kiểm tra rồi, đúng là 64M ROM và 64M RAM đó. Cũng chả biết sao nữa, bản mình đang dùng là bản Eng, sao mà cài tiếp một cái Eng khác lại báo lỗi nhỉ?
Hix, cái ni mình mới được cho, lúc trước cũng có xài WM5, giờ up không được 2k3 lên nên chả muốn xài nó nữa.
O2 Mini làm gì có WM5 hả bạn, chỉ có dòng Chamer (T-Mobile MDA Compact II) hình dáng giống y hệt O2 Mini nhưng nó chạy chíp Ti OMAP 200MHz, có 128Mb Rom và 64Mb Ram.

quanlich

Không phải, lúc trước mình dùng Dopod C800, nó chạy wm5. Tại dùng quen với lại còn trong máy cả mớ phần mềm cho nó, giờ định up O2 mini lên WM6 để dùng những phần mềm này nhưng vẫn chưa up được.

java2010

tai sao lai cho mot nguoi bo ganh giua duong, hay minh tu ngien cuu lam rom cho o2 than yeu cua ta di,

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator:

phupro21

bạn xem lại trong forum đi nhé, anh em đã hướng dẫn cụ thể về vấn đề này rồi, dùng regedit là ok ngay hiện tượng này mà, còn không nhận với pc bạn xem lại cáp và cổng usb xem thế nào nhé, có gì a em giúp cho ok

Bạn ơi , máy mình cũng bị y chan cái này là khi nào nghe hoặc gọi là màn hình bị tắt , phải bật nút nguồn mới sáng lên lại , bạn có chỉ chỉ cụ thể không , mình tìm cả ngày ko ai nói về lỗi này cả:((

uyminhvu

mình đã trả lời rồi ở bài bên kia " bạn chí ý chỉ đưa 1 bài lên là đủ để tiện trả lời :
bạn UpRadio 1.12.00 hoặc 1.12.10 là ok

Rất tiếc bạn ơi! Bạn xem lại cái này đi! Máy mình cũng bị như vậy, Bạn nói uprom 1.12.00 hoặc 1.12.10 nhưng mình không thể up được vì pc không nhận ra ppc nữa. Mình bấm power + Camara + reset vào BL nhưng nó vẩn chỉ hiện cái
HTCMAG_RO_WWE_01
by Cotulla
64 RAM
HW Hard reset!
Bad radio

Bạn có cách khác chỉ giúp mình không! Mình đang rất cần

cuongnb

Rất tiếc bạn ơi! Bạn xem lại cái này đi! Máy mình cũng bị như vậy, Bạn nói uprom 1.12.00 hoặc 1.12.10 nhưng mình không thể up được vì pc không nhận ra ppc nữa. Mình bấm power + Camara + reset vào BL nhưng nó vẩn chỉ hiện cái
HTCMAG_RO_WWE_01
by Cotulla
64 RAM
HW Hard reset! t
Bad radio

Bạn có cách khác chỉ giúp mình không! Mình đang rất cần
rên máy tính bạn tải phần mềm activesync cài vao. cẵm dt với pc , bâm giữ phim nguồn ,phim camera, chọc vào nút reset, thấy màn hình đen thui, nhìn kỹ thấy chứ usb là băt đầu cài đặt bình thuờng.