• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

tnbaoquoc

sao ko ai giúp dùm em với đi.nó cứ tắt nguồn phải nhấn reset nó mới mở lên lại.riết bực mình đập lun quá

em đang dùng con 02 xda ii mini em up lên bản 0.5 của cotulla dùng win 6.5 rồi . không đụng nó 1 thời gian khoảng 2h là em nó tắt nguồn phải gỡ nắp ra mới mở máy lên lại được,đèn chổ lổ tai vẫn nháy đều đều như thường à (máy còn pin nhiều nha). bác nào giúp đở dùm em , hoặc bác nào đã và đang dùm bản nào tốt và ổn định trên 02 xda ii mini thì giới thiệu cho em dùng với.thank
Bạn tìm bản 3.03 WWE mà dùng, bản đó cũng khá là ổn định... Nếu muốn ổn định nữa thì chỉ còn nước quay về WM2003SE thôi...:p

sao ko ai giúp dùm em với đi.nó cứ tắt nguồn phải nhấn reset nó mới mở lên lại.riết bực mình đập lun quá
Không dùng nữa thì cho... mình đi...=))

mình down cái này về rồi mà ko biết làm sao up nó lên file nk.nbf đó, các bác chỉ dùm đi
Cái này dành cho dòng Hymalaya mà sao úp cho Magician được..

tnbaoquoc

em đang xài bản 3.03 nhưng nó cứ hay bị reset máy khi để lâu đến khi tự động tắt màn hình rồi bấm nút power là máy bị ah
em đã fomat thẻ và handreset máy rồi chưa cài 1 cái j hết để vậy xài lâu lâu lại bị nhất là khi đang nói chuyện dt nói lâu lâu nó tắt màn hình là bị vậy hichic hẻm hiểu seo nửa ACE ai gặp và bit cách khắc phục chỉ mình với thank nhiều bản này xài thấy cũng ổn mình thấy mấy bản khác toàn lỗi nên tính để xài luôn

em cũng bị bệnh này đây em đang dùng bản 3.06 của cotulla nó hay tắt nguồn kiểu vậy đó.bản 3.06 em dùng rất ổn chỉ mỗi tội này thôi à.có lẻ nó cũng mau hết pin nữa.fix dùm nha

Chỉnh sửa cuối:
em cũng bị bệnh này đây em đang dùng bản 3.06 của cotulla nó hay tắt nguồn kiểu vậy đó.bản 3.06 em dùng rất ổn chỉ mỗi tội này thôi à.có lẻ nó cũng mau hết pin nữa.fix dùm nha
Bạn thử sửa khóa này xem có hết tự dưng tắt nguồn không nhé...

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\CotullaCode\MISCDRV]
"ScreenOffInCall"=dword:00000000
Thay đổi giá trị "1 thành 0"

Sửa xong Restart máy.

tnbaoquoc

Bạn thử sửa khóa này xem có hết tự dưng tắt nguồn không nhé...

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\CotullaCode\MISCDRV]
"ScreenOffInCall"=dword:00000000
Thay đổi giá trị "1 thành 0"

Sửa xong Restart máy.
cái này là sửa tắt màn hình khi gọi bạn à.thử lâu rồi mà nó cũng bị tắt ngồn khi không đụng vô nó 1h. :(.thank nha

cái này là sửa tắt màn hình khi gọi bạn à.thử lâu rồi mà nó cũng bị tắt ngồn khi không đụng vô nó 1h. :(.thank nha
Mình biết mà, tất các bản rom 6.1 của Cotulla đều dính lỗi này thì phải... Úp lên 6.1 dùng sướng thật nhưng hay có lỗi lặt vặt và quan trọng là không thể có Camera...

tnbaoquoc

ko có camera thì ko nói gì.còn tắt nguồn khơi khơi nóng máu dể đập lắm

có chương trình nào scan virus hiệu quả trên ppc ko các bác

em up lại bản 6.1 bị lỗi ko send được sms rồi mấy bác ơi.bác nào có file fix cho em với nha.còn lỗi nào cho em xin nốt

Chỉnh sửa cuối:

hieu113

cac bác em xai ban 3.06 nhung sao khong cài gprs duoc bác nào biết chỉ dùm. em xai mang viettel. đã làm đủ moi cách roi kể cả xài phan mem Network Wizard cũng Không dc:|

elvis_kien

dung bản nào là ổn định đây hả trời

nếu máy đã up rom lên 6.1 tốt nhất bạn nên dùng bản rom 3.03 WWE sẽ ổn định hơn,còn muốn cảm ứng nhạy giống như ifone thì bạn up lên 6,5 nha ,nhược điểm là ko có camera thui.kakakak

elvis_kien

Có bác nào trong đây chán O2 mini không vậy,nếu có thì để lại cho em nhé,em đang cần.http://www.pdaviet.net/showthread.php?91966-HN-Cần-mua-O2-mini!

mới 19 tuổi đã là vipmember rồi cơ ah ! tài nhỉ ! theo mình nên chuyển sang dùng HTC đi chứ con O2 bây giờ tìm ko phải là dễ,nếu có cũng bị lỗi này lỗi nọ,mua dùm chưa được cảm ơn coi chừng mang tiếng là vip đó,nghe hay ko đó là tùy bạn vậy.chúc vui !

xuandung11a2

Well-Known Member
mới 19 tuổi đã là vipmember rồi cơ ah ! tài nhỉ ! theo mình nên chuyển sang dùng HTC đi chứ con O2 bây giờ tìm ko phải là dễ,nếu có cũng bị lỗi này lỗi nọ,mua dùm chưa được cảm ơn coi chừng mang tiếng là vip đó,nghe hay ko đó là tùy bạn vậy.chúc vui !
Mới tháng này bị ráng từ Trial Mod xuống VIP đó bác à ,hậu quả của 3 tháng làm việc và 1 tháng cuối ăn chơi. :p:(:(
Em mớii mua được con O2mini,cốt yếu là rẻ như..bèo.Mua em nó 350k mọi thứ ngon lành cành đào ngoại trừ chẳng up ROM được mới đau,giờ đang chơi Harvest Moon phê lòi mắt heheheheh...
Còn VIP hay gì gì đó chẳng quan trọng,tất cả chỉ là hư danh thôi,quan điểm của em sau vài tháng thử việc....bác à.

elvis_kien

Mới tháng này bị ráng từ Trial Mod xuống VIP đó bác à ,hậu quả của 3 tháng làm việc và 1 tháng cuối ăn chơi. :p:(:(
Em mớii mua được con O2mini,cốt yếu là rẻ như..bèo.Mua em nó 350k mọi thứ ngon lành cành đào ngoại trừ chẳng up ROM được mới đau,giờ đang chơi Harvest Moon phê lòi mắt heheheheh...
Còn VIP hay gì gì đó chẳng quan trọng,tất cả chỉ là hư danh thôi,quan điểm của em sau vài tháng thử việc....bác à.

mình đang dùng O2 mini đó chứ,đã up rom 6.5 (ko có camera) đc cái cảm ứng mượt.xui khiến con vợ bỏ vào máy giặt ...quay ! die luôn,tiếc quá.mình mua nó khi giá của nó còn 7tr..., dùng tới bây giờ tiếc ghê.cũng đang tìm một cái như thế hay loại nào đời cao hơn.
thư về : DĐ 0909910995-0949595924
email : thienthantuyet23t@yahoo.com
elviskien@gmail.com
blog : http://elviskien.a4vn.com

bonus :"tại sao ko up rom đc nhỉ ?"

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
mình đang dùng O2 mini đó chứ,đã up rom 6.5 (ko có camera) đc cái cảm ứng mượt.xui khiến con vợ bỏ vào máy giặt ...quay ! die luôn,tiếc quá.mình mua nó khi giá của nó còn 7tr..., dùng tới bây giờ tiếc ghê.cũng đang tìm một cái như thế hay loại nào đời cao hơn.
thư về : DĐ 0909910995-0949595924
email : thienthantuyet23t@yahoo.com
elviskien@gmail.com
blog : http://elviskien.a4vn.com

bonus :"tại sao ko up rom đc nhỉ ?"
Có thể do chân cắm USB hoặc do ROM như nhiều bác trên này bị.TH của em cắm vào PC nó toàn báo "USB is not..." thì lfm sao mà up được.,hixx

elvis_kien

Có thể do chân cắm USB hoặc do ROM như nhiều bác trên này bị.TH của em cắm vào PC nó toàn báo "USB is not..." thì lfm sao mà up được.,hixx

hãy thử thay cộng cáp đó đi xem sao,hoặc đổi sang PC khác xem thế nào,mà nếu tình trạng khi đưa máy về chế độ HR máy báo "USB is not" có thể do lỗi activesyne,remo cài lại,cuối cùng là tháo máy ra xem lại zắc cắm USB dưới đít máy coi chừng bị hở ko tiếp xúc.Thế thui ,hết cách.Mình đã nói với bạn rùi mua lại thì như thế đó nên nó mới có gia 250k chứ nhỉ,thui chúc vui nha ,có gì hỏi típ

xuandung11a2

Well-Known Member
hãy thử thay cộng cáp đó đi xem sao,hoặc đổi sang PC khác xem thế nào,mà nếu tình trạng khi đưa máy về chế độ HR máy báo "USB is not" có thể do lỗi activesyne,remo cài lại,cuối cùng là tháo máy ra xem lại zắc cắm USB dưới đít máy coi chừng bị hở ko tiếp xúc.Thế thui ,hết cách.Mình đã nói với bạn rùi mua lại thì như thế đó nên nó mới có gia 250k chứ nhỉ,thui chúc vui nha ,có gì hỏi típ

Hehe...đó là bài kiểm tra sơ đẳng mà ai cũng cần biết.Thanks bác. Hơn thế.Em mua về không phải để up ROM mà để chơi GBA game Harvest Moon.Một điều thấy thích thú đó là chạy GBA trên WM2003 rất mượt mà nếu không muốn nói là rất nhanh.Mặt khác GBA cho WM6.1 kể cả các đời cao hơn như O2 XDA IIS 128Mb RAM hay HP 4700 cũng phải giật tưng bừng.Với lại khi mua cũng KT kĩ và BH đàng hoàng roài,chấp nhận lỗi đóa mới có được giá rẻ.Không sao.

elvis_kien

umh ,nếu mua máy để chơi game ko cũng phí,mình thích test cả 2 cái games và ứng dụng ,có lẽ đây là bài trả lời cuối cùng cho bạn, vì 16/05 này mình ra hà nội học rùi,trường học viện biên phòng ! mình sẽ có gắng ghé thăm diễn đàn của mình ,nhất là vào mục này,có gì liên lạc theo địa chỉ ở bài trên nha,chúc vui !
bonus : mình cũng vừa mua lại con mini đang test games của bạn nè !
cho mình hỏi tí nha :thể loại game GBA cần những phần mềm nào để hỗ trợ cho O2 XDA II mini vậy,cho mình xin link tải phần mềm hỗ trợ cho nó luôn nhé,ở nhà có cả 1 kho game rùi,nhưng chỉ là (.cab,và .exe thui),chúc vui,trả lời nhanh cho mình nhé !

Chỉnh sửa cuối: