• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

anhlarobert

Em đang xài bản rom gốc liệu có up trực tiếp lên bản 6.1 đc không các bác chỉ giáo với ^^

nghiepduclub

sôi động quá, đem máy lên tiệm nó cài cho mình mỗi room 03 mới đau ở nhà giờ nghe room 6.1 mừng quá nhưng ko dám liều vì lỡ ko cài được thì tiêu, bác nào cài thấy bản nào 6.1 ổn định nhất chỉ cho em cách làm luôn (mà chỉ thì chỉ cho trót luôn nha ) em sẽ cám ơn bác nhiều

loveblue

Super V.I.P
Em đang xài bản rom gốc liệu có up trực tiếp lên bản 6.1 đc không các bác chỉ giáo với ^^

sôi động quá, đem máy lên tiệm nó cài cho mình mỗi room 03 mới đau ở nhà giờ nghe room 6.1 mừng quá nhưng ko dám liều vì lỡ ko cài được thì tiêu, bác nào cài thấy bản nào 6.1 ổn định nhất chỉ cho em cách làm luôn (mà chỉ thì chỉ cho trót luôn nha ) em sẽ cám ơn bác nhiều

Đưa PPC về bootloader bằng cách nhấn power+camera+reset khi màn hình xuất hiện chữ USB rồi chạyfile upddate exe để up rom nha !

nghiao2mini

mình cũng xài o2 mini, hiện đã up bảm rom WWE 3.03 (6.1) chạy khá ổn định sau đó cài tiếp TouchFlo 2D (M2D bản 19b) giao diện rất tuyệt. cách up bản WWE 3.03 mình đã nêu cụ thể rồi hãy tìm trong các trang trước sẽ thấy. Chúc vui !

tranngocletuan

Active Member
mình cũng xài o2 mini, hiện đã up bảm rom WWE 3.03 (6.1) chạy khá ổn định sau đó cài tiếp TouchFlo 2D (M2D bản 19b) giao diện rất tuyệt. cách up bản WWE 3.03 mình đã nêu cụ thể rồi hãy tìm trong các trang trước sẽ thấy. Chúc vui !
BẠN NÀO CHƯA UPROM bản WWE 3.03 thì hãy đợi vài ngày nữ có bản mới WWE 3.04 của Cotulla

nghiepduclub

BẠN NÀO CHƯA UPROM bản WWE 3.03 thì hãy đợi vài ngày nữ có bản mới WWE 3.04 của Cotulla

mình cũng đang chờ đợi bác nào cài thử rùi sư dụng cho ý kiến rùi chỉ anh em cài chứ vọc cái là đi họp thì khổ nhà ko có tiền mua máy mới mấy bác mấy anh thông cảm cho em ý kiến sau khi sử dụng bản room mới nha, em xin cám ơn trước

newdriver2007

mọi người cho mình hỏi ? mình đang dùng bản rom gốc đã up radio lên 1.13 rồi. nhưng khi mình up bản Rom vWWW 3.03 thì ngay sau khi khi up hoàn thành thì nó hiện một dòng chứ "Bad radio" có bạn nào biết máy mình bị lỗi gì ko cho mình cách khắc phục với mình o2mini nhé ! thanks cả nhà
bạn phải up radio 1.12.10 mới đc, bạn đọc lại hướng dẫn đi nhé. mình sài bản này đc hơn tháng rồi, nhanh và ổn định, nói chung là rất good
http://www.cotulla.pp.ru/Magician3.html

Last edited by a moderator:

tranngocletuan

Active Member
mọi người cho mình hỏi ? mình đang dùng bản rom gốc đã up radio lên 1.13 rồi. nhưng khi mình up bản Rom vWWW 3.03 thì ngay sau khi khi up hoàn thành thì nó hiện một dòng chứ "Bad radio" có bạn nào biết máy mình bị lỗi gì ko cho mình cách khắc phục với mình o2mini nhé ! thanks cả nhà
bạn Uprom thiếu radio "Bad radio" bạn hãy tìm bản Radio 1.12.00 hoặc bản 1.12.10 bạn thích bản nào thì tự tải về và Up nguyên Radio là ok thôi

ngochoangimsat

up xong không thấy cái storage trong explore đâu cả, chỉ thấy có storage card thui. Phần Messanger bị lỗi nặng, không hiện list inbox mà chỉ hiện 1 tin, khi reply thì mới thấy được, các tin gửi đi bị lưu vào inbox.
Thui kệ, vẫn xài được tạm tạm, khoái nhất là cài được các phần mềm chỉ dành cho WM 5 & 6.

Bạn dùng quen WM2003 rồi nên cho đó là lỗi! cái đó là một ưu việt của WM6.1 bạn từ từ mà nghiên cứu đi:p

mrconverse

Cho mình hỏi xíu: mình đang dùng bản ROM 1.13 big storage, radio 1.13, vậy mình up thẳng lên bản ROM 3.03 WWE có đc ko hay cần phải làm gì trước?

xuandung11a2

Well-Known Member
Cho mình hỏi xíu: mình đang dùng bản ROM 1.13 big storage, radio 1.13, vậy mình up thẳng lên bản ROM 3.03 WWE có đc ko hay cần phải làm gì trước?

Bạn kiếm bản radio 1.12 về up ,sau đó up rom bình thường. Link rom và radio trong đây đã đưa nhiều rồi nhé.Goodluck!!

tranngocletuan

Active Member
bạn UPROM thẳng cũng được bản WWE 3.03 CỦA cotulla sau khi Uprom song máy sẽ báo là thiếu Radio sau đó bạn Up tiến radio 1.12.00 hay 1.12.10 cũng được . là máy chạy ngon lành. nếu bạn thích Up Radio trước thì sau đó Uprom bản WWE 3.03 sau cũng được (cách này hay hơn)

nghiepduclub

nói thấy đơn giản quá bài trên thì chỉ sỏ sài quá, mấy bác làm 1 bài hướng dẫn thật cụ thể cho những ai chưa bit làm cũn có thể làm đi (trong đó có em) & nhớ cho thêm 1 cái hình minh họa nha cho dễ làm ý mà

tranngocletuan

Active Member
nói thấy đơn giản quá bài trên thì chỉ sỏ sài quá, mấy bác làm 1 bài hướng dẫn thật cụ thể cho những ai chưa bit làm cũn có thể làm đi (trong đó có em) & nhớ cho thêm 1 cái hình minh họa nha cho dễ làm ý mà
có gì khó đâu bạn quay lại phần hướng dẫn Uprom và làm theo hướng dẫn là được. mình thấy đơn giản như là bạn tải 1 phần mềm thôi. bạn chỉ chú ý là trong khi Uprom thì tuyệt đối ko được rúp cab ra khỏi máy tính và nhớ kiểm tra điện chứ đang Uprom mà mất điện là Delete đấy. nếu chắc ăn thì Uprom bằng máy tính xách tay là OK. CÓ gì Thì IM cho mình

mrconverse

Cho mình hỏi có ai sau khi up ROM này xong bị vào mạng ko đc ko?
Hồi đó xài ROM 1.13 cũ khi connect với PC thì nó tự vào mạng, mình có thể update Resco gì đó tùy, giờ thì ko đc nữa. Mình cài Spb Mobile Shell, muốn update weather mà chưa làm đc.
Vấn đề đơn giản lắm:
1. Xem radio version của bản ROM đang xài có phải là 1.12 chưa. Nếu chưa thì up lên cho đúng 1.12.
2. Up bản ROM mới đc giới thiệu ở post #1.
Bạn cứ mạnh dạn đọc hướng dẫn và làm thử, nếu gặp khó khăn phần nào thì post lên hỏi, mọi người sẽ giúp bạn.
GL.

Last edited by a moderator:

truvietnam2002

Vào mụ hướng dẫn up rôm và lam đại đi. Hồi trước tôi cũng đâu biết gì. vậy mà bây giờ con o2 của tôi tanh bành với tôi rồi

dangduong_2000

Dúng d vậy cứ đọc và up đi Mình cũng có biết gi đâu sau co mấy ngày nghiên cứu giờ con O2 của Mình ngon lành luôn

zhencyuan

Các pro cho hỏi chút !!! sau khi up bản rom này mọi thứ đều ổn cả . nhưng chỉ là khi sạc pin là có chút vấn đề thui :) cắm sạc thì đèn cứ báo màu xanh hoài àh :) không bít sạc chừng nào mới xong !! có ai bị như mình ko vậy :)

xuandung11a2

Well-Known Member
Các pro cho hỏi chút !!! sau khi up bản rom này mọi thứ đều ổn cả . nhưng chỉ là khi sạc pin là có chút vấn đề thui :) cắm sạc thì đèn cứ báo màu xanh hoài àh :) không bít sạc chừng nào mới xong !! có ai bị như mình ko vậy :)

Bạn xem lại pin hay sạc đi nhé.Nếu đúng là lỗi như vậy thì nên cài thêm phần mềm hiển thị vạch báo pin để theo dõi tiện lợi.

hieu113

Chào bác xuandung11a2, hỏi cài nay hơi ngoài lề. bác có phần mềm nào để hiển thị pin giống trong hình không? Bác cho em xin, có mấy phần mềm kia toàn hiên nguyên một vạch ngang rất xấu.