• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

Talobin

Nối chung thì ROM này cũng được, nhưng chỉ để Update rồi Test ứng dụng Mobile 5 hoặc 6 để biết. Thực ra theo tôi thì không nên dùng vì sau khi update song sài rất bực mình và ngốn RAM kinh khủng. Thích có cái dùng nhiều ứng dụng mà lâu nay chưa dùng thấy cũng thích nhưng sẽ không thích hợp cho sử dụng lâu dài.
Sau khi update lên thì việc update lại bản ROM củ rất khó khăn vì đôi khi ROM không xác định được máy đang dùng là Magice. Có một lưu ý: Đã làm vài lần nên rút ra là: Sau khi update lại ROM củ có khi màn hình trắng xóa sau khi update thành công, các bạn đừng vội lo mà cứ để yên đó cho tới khi nó hiện lên màn hình căng chỉnh màn hình. Đừng sợ. Lưu ý quang trọng: Nếu không thực hiện được việc update lại ROM củ trong windows thì nên dùng HR vì theo tôi, chỉ có HR mới update lại được thôi, còn update thẳng qua kết nối khi máy đang hoạt động thì hình như không được (HR: Nhấn đồng thời 2 phím Power + Camera và dùng Bút chọc vào lổ reset gần lổ Mic). Chúc các bạn test vui.
Nghe bác nói sợ wa.mới tậu em mini cũ về.đang tính up len Wm6.1 nhưng nhỡ nhiều lỗi wa mà không up lại được cái 1.13 thì toi.hic

ku_map

mình đã up Rom 6.1 WWE_01 và WWE_02 rồi sau đó mình up lại rom 1.13 vẫn được, không vấn đề gì cả. bạn chỉ cần úp rom nguyên bản là được. nếu cần mình share rom nguyên bản cho!

kiwi_qn

Mất nguồn khi pin còn 10%

Mình up Rom 6.1, bản WWE_02 cho con O2 XDA II mini, không hiểu sao khi dùng đến khi pin còn 10% thì máy tự động tắt, phải sạc lại thì mới dùng đc. Mình nghĩ không phải do PIN, bởi khi dùng bản rom WM2003SE thì dùng đến 1% thì mới tắt nguồn. Mình thấy có cái này ko biết có liên quan gì không: http://www.cotulla.pp.ru/MagBatClear.html
Còn tất cả đều chạy OK, hơi chậm một tí thôi.

Talobin

mình đã up Rom 6.1 WWE_01 và WWE_02 rồi sau đó mình up lại rom 1.13 vẫn được, không vấn đề gì cả. bạn chỉ cần úp rom nguyên bản là được. nếu cần mình share rom nguyên bản cho!
tức là muốn up lại về 1.13 thì trước hết fai up rom nguyên bản đã phải không.mình có file nàyma_o2asia_11100_922_11100_ship.exe
đây có fai là rom nguyên bản không.thanks

ThaiKien

Super V.I.P
tức là muốn up lại về 1.13 thì trước hết fai up rom nguyên bản đã phải không.mình có file nàyma_o2asia_11100_922_11100_ship.exe
Chính xác đó là rom gốc của O2 mini đó.

Talobin

vừa up lên wm6.1 xong.nói chung là nuột.mình thấy không cần chia ra radio và rom riêng nhé.để chung một cục rồi chạy luôn.lúc đầu mình cut radio rieng ra up xong nó báo.bad radio tưởng die.up lại thì ngon.goodluck

thuhangtbc

các bác ơi mình có cây o2mini up lên win6.1 bằng bản rom HTCMAG WWE ROM O2 rùi
đã fix lỗi hầu như đầy đủ chỉ thiếu cái là hok cài được tiếng việt cho nó
Bác nào biết phần mềm tiếng việt nào hợp với nó thì upload lên cho mình với nha
Thank các bác nhìu

vedau8585

Có HTCMAG_ROM_WWE_O3 rùi, các cậu download WM6 cho HTC Magicial về up đi, không còn lỗi như bản 02 nữa.

ThaiKien

Super V.I.P
Có HTCMAG_ROM_WWE_O3 rùi, các cậu download WM6 cho HTC Magicial về up đi, không còn lỗi như bản 02 nữa.
Bản mới này theo tác giả có thể đọc được thể 8G SDHC. Test thử với thẻ 4G SDHC thấy ok. Các bạn có thể tải về và up thử.

Talobin

chà nóng hổi quá nhỉ cái USB RNDIS support là gì thế nhỉ.dòng magician được ưu ái ghê.bác thào up rồi cho ý kiến nào.mình mới up bản 3.01 đang dùng thấy good :D

Talobin

các bác ơi mình có cây o2mini up lên win6.1 bằng bản rom HTCMAG WWE ROM O2 rùi
đã fix lỗi hầu như đầy đủ chỉ thiếu cái là hok cài được tiếng việt cho nó
Bác nào biết phần mềm tiếng việt nào hợp với nó thì upload lên cho mình với nha
Thank các bác nhìu
dao diện tiếng việt hay là fonts tiếng việt vậy bác?

ku_map

Đây chính xác là Rom gốc từ O2, nhưng bạn k cần cài cài này cũng được chỉ cần bản Rom 1.12 hay 1.13 mà chưa có big storage ấy.

levibinhdinh

các bác giúp em với !!!! cái O2 mini của em giờ nó bị hư nút nguồn mất nên không vào bootloader dc !!! vậy có cách nào để up ROM này mà không dùng nút nguồn không vậy !!! Nếu mình để máy sống vá up luôn không qua boot có được không !!!
Mong giúp đỡ !!
thank !!!

AnhPheCT

Sync với PC ok Up Rom luôn vẫn được!! Khi Up máy tự vào Bootloader và làm theo hướng dẫn!!

madinh

sao mình up bản 03 rùi . sài thử 1 dêm thấy sóng chập chờn quá vậy, có ai fix lỗi này không chỉ mình với? thank

trunghungh47

sao mình up bản 03 rùi . sài thử 1 dêm thấy sóng chập chờn quá vậy, có ai fix lỗi này không chỉ mình với? thank

Mình cũng đang xài bản 03 nè ! Dùng thấy bình thường cả mà ! Đâu thấy sóng có hiện tượng gì đâu !:-??

madinh

heheh
giải quyết được vụ sóng rồi, là do cái ante lỏng,hhiii, sory anh em