• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

kiwi_qn

ĐÚng vậy: RAM 64, Flash 64, mình đã tải bản 03 nhưng khi PC dò thông tin máy thì báo " this ROM is not support for your device" và "cancel"

Máy của bác thuộc dòng nào vậy, đừng nói là ko fải Magician nghe.
Mình đã úp cho một số máy Magician rồi, không có vấn đề gì cả.
up MagicianRadio 1.12.10
Đưa về chế độ Bootloader, rồi chạy file Update.exe trog bản ROM tải về.

tranngocletuan

Active Member
Các bản này thấy tác giả nói chỉ tương thích với 128mb & 64mb RAM, chứ không tương thích với 64 & 64 mb RAM. Máy của mình (64 x 64) nên không thể up được. Chán quá!
mý mình cũng là máy 64 & 64 mb RAM mình Uprom WWE 03 vẫn bình thường mà. chỉ có điều là khi chạy nhiều ứng dụng như Malina chẳng hạnh thì bộ nhớ hơi nhỏ một chút thôi nhưng chạy vẫn tít lắm

PhamHien

Máy của bác thuộc dòng nào vậy, đừng nói là ko fải Magician nghe.
Mình đã úp cho một số máy Magician rồi, không có vấn đề gì cả.
up MagicianRadio 1.12.10
Đưa về chế độ Bootloader, rồi chạy file Update.exe trog bản ROM tải về.

Hi...hi..., mình dùng khá nhiều PPC rồi, con O2 mini làm sao không biết! Máy cũng đã có radio 1.12. Nhưng khi up vẫn báo " Bản ROM này không tương thích thiết bị của bạn "

Mà sao các bạn up được mà máy của mình lại không được. Khi nó check info thì không thấy thông số nào hiện ra cả!

vattephd

đã up lên 6.1 bản 03 sau khi dùng một ngày yên ổn pin rất trâu.sang ngày thứ 2 báo lỗi RKBinit cannot be open.ko biết có phải xung đột phần mềm không.Pin bắt đàu sụt như điên đến 45 % là tắt ngóm.đã chạy batclear nhưng vẫn không ổn.lúc pin ổn định lúc sụt nhanh.Và điều quái lạ nứa là khi cắm sạc vào không sạc được.Nhưng khi rút cục sạc ra khỏi ổ cắm điện và vẫn cắm chân usb vào máy thì máy báo là đang sạc.lại cắm cục sạc vào ổ điện thì sạc được.Kiểu này chắc quay lại 2003 mất thôi.Chia sẻ xem có bác nào bị vậy không

Find_nta

Posted via Mobile Dev
mình cũng gioôngs vatterphd nhưng ma trước dđaây khi dùng 2k3
baây gioờ cũng bị
chỉ bij chaập choờn thoôi

KL: ko phải do 6.1 hay 2k3

HaChau

Super V.I.P
đã up lên 6.1 bản 03 sau khi dùng một ngày yên ổn pin rất trâu.sang ngày thứ 2 báo lỗi RKBinit cannot be open.ko biết có phải xung đột phần mềm không.Pin bắt đàu sụt như điên đến 45 % là tắt ngóm.đã chạy batclear nhưng vẫn không ổn.lúc pin ổn định lúc sụt nhanh.Và điều quái lạ nứa là khi cắm sạc vào không sạc được.Nhưng khi rút cục sạc ra khỏi ổ cắm điện và vẫn cắm chân usb vào máy thì máy báo là đang sạc.lại cắm cục sạc vào ổ điện thì sạc được.Kiểu này chắc quay lại 2003 mất thôi.Chia sẻ xem có bác nào bị vậy không
Lỗi RKBinit có thể do bạn cài Resco Keyboard tại thẻ nhớ, khởi động chậm gây ra hoặc bị xoá mất file.
Máy mình chạy khá ổn.

kiwi_qn

Hi...hi..., mình dùng khá nhiều PPC rồi, con O2 mini làm sao không biết! Máy cũng đã có radio 1.12. Nhưng khi up vẫn báo " Bản ROM này không tương thích thiết bị của bạn "

Mà sao các bạn up được mà máy của mình lại không được. Khi nó check info thì không thấy thông số nào hiện ra cả!

Cuối cùng nhé, bạn hãy kiểm tra kĩ cáp, xem đã sync với mt chưa, tắt các chương trình diệt virus...,. Khi up trong chế độ Bootloader thì chỉ thấy thông tin của bản Rom mới, còn phần thông tin của PPC thì không có gì cả.
Bạn thử up ở chế độ bình thường, đừng đưa về Bootloader.
Nếu không được thì ... cài lại win (Mấy cái này mình đoán mò thôi).
hi, trình độ của mình tới đây thôi, chắc không giúp được gì bạn rồi. Chúc may mắn.
(mà này, mình thấy bạn là moderator,...???)

Chỉnh sửa cuối:

musungus77

Ai nói không có loa ngoài?
Bấm phím cứng vẫn được đó sao. Đây có thể do lỗi gì đó. Tôi cũng chưa tìm ra
tui có con O2mini cài ww3.03 rồi, cũng 0 bật đc loa ngoài trên phím ảo. tuy nhiên tôi thử bấm các kiểu nút mà chẳng thấy loa ngoài gì cả. 0 hiểu nút để nghe loa ngoài là nút nào vậy mấy bác.hay máy em 0 có/hỏng?trước dùng w2003 cũng chẳng để ý. giờ thấy đề cập mới nhớ ra vì dạo này thấy loa trong nghe bé quá.hic
các bác chỉ dùm em với.hic :-/

trunghungh47

tui có con O2mini cài ww3.03 rồi, cũng 0 bật đc loa ngoài trên phím ảo. tuy nhiên tôi thử bấm các kiểu nút mà chẳng thấy loa ngoài gì cả. 0 hiểu nút để nghe loa ngoài là nút nào vậy mấy bác.hay máy em 0 có/hỏng?trước dùng w2003 cũng chẳng để ý. giờ thấy đề cập mới nhớ ra vì dạo này thấy loa trong nghe bé quá.hic
các bác chỉ dùm em với.hic :-/
bạn muốn kích hoạt loa ngoài bằng phím cứng thì trong cuộc gọi nhấn và giữ nút gọi 1 lúc thì sẽ kích hoạt loa ngoài !

hungdao333

mình cài và đã chạy thử thấy cái activeSync cứ chạy chế độ nền, có bro nào biết cách tắt nó đi kô,????

PhamHien

Cuối cùng nhé, bạn hãy kiểm tra kĩ cáp, xem đã sync với mt chưa, tắt các chương trình diệt virus...,. Khi up trong chế độ Bootloader thì chỉ thấy thông tin của bản Rom mới, còn phần thông tin của PPC thì không có gì cả.
Bạn thử up ở chế độ bình thường, đừng đưa về Bootloader.
Nếu không được thì ... cài lại win (Mấy cái này mình đoán mò thôi).
hi, trình độ của mình tới đây thôi, chắc không giúp được gì bạn rồi. Chúc may mắn.
(mà này, mình thấy bạn là moderator,...???)

Thực ra, mình đã thử cả hai máy tính! Lần thì báo lỗi không tương thích, lần thì báo không phù hợp ID...đại loại là thế. Sau đó, thay cable, để máy Sync xong rồi up (không đưa về boot) sau đó vẫn không được. Cuối cùng khởi động lại máy tính, HR O2 mini, đưa về bootloader thì...đã chạy ROM ngon lành! Cảm ơn các bạn đã trợ giúp! Đúng là phải kiên nhẫn, không nên vội vàng. Mình up hộ bạn mình thôi, chứ lâu rồi không dùng o2 mini, cho đến khi thấy có bản WM6.1 cho nó thì mới bảo bạn bè!

vattephd

Hi vọng sớm có bản fix.Bản này cho chất lượng âm thanh tốt hơn.Loa to hơn nhưng mỗi tội bật hết cỡ thì bị vỡ tiếng.ban r2003 bật hết cõ chẳng vấn đề gì.

PhamHien

Hi vọng sớm có bản fix.Bản này cho chất lượng âm thanh tốt hơn.Loa to hơn nhưng mỗi tội bật hết cỡ thì bị vỡ tiếng.ban r2003 bật hết cõ chẳng vấn đề gì.

Đúng vậy, máy của mình cho 100 % thì ồ và rè lắm, tưởng mỗi mình bị :O

kiwi_qn

mình cài và đã chạy thử thấy cái activeSync cứ chạy chế độ nền, có bro nào biết cách tắt nó đi kô,????

Mình cũng chỉ còn vấn đề này thôi. Loa thì nghe tốt, đặc biệt là nghe nhạc bằng mấy cái tai nghe xịn của Nokia.

bomthoinay

Máy của mình khi up rom 6.1; khi đưa PPC về bootloader kết nối với PC thì nó báo k kết nối được vì là kết nối Hub gì đó; thử mãi với cả nhưng máy khác cũng đều báo thế;
k hiểu vì sao mà PPC báo thế; ngày trước vẫn up rom bình thường mà;
Bác nào biết chỉ rùm tui cái; thấy có rom 6.1 mừng quá mà mãi k up lên được, buồn quá;
hiện tại tui dùng rom 2.03TX
Hoặc để nguyên máy k đưa về chế độ bootloader thì khi up rom nó báo ERROR 101: CONNECTION ERROR
thì sao hả các bác ơi
cảm ơn các bác trước vì những bài viết rất bổ ích

Chỉnh sửa cuối: