• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

xuandung11a2

Well-Known Member
mình cài và đã chạy thử thấy cái activeSync cứ chạy chế độ nền, có bro nào biết cách tắt nó đi kô,????
Ban cài wktask ,qủan lí các tác vụ đang chạy như pc là ok.

Posted via Mobile Device

xuandung11a2

Well-Known Member
Máy của mình khi up rom 6.1; khi đưa PPC về bootloader kết nối với PC thì nó báo k kết nối được vì là kết nối Hub gì đó; thử mãi với cả nhưng máy khác cũng đều báo thế;
k hiểu vì sao mà PPC báo thế; ngày trước vẫn up rom bình thường mà;
Bác nào biết chỉ rùm tui cái; thấy có rom 6.1 mừng quá mà mãi k up lên được, buồn quá;
hiện tại tui dùng rom 2.03TX
cảm ơn các bác trước vì những bài viết rất bổ ích
Vấn đề này chắc nhiều người bị.Bạn hãy hardreset ppc,thay dây usb khác xem sao

Posted via Mobile Device

bomthoinay

Mình đã thay dây USB khác rồi, và hardreset lại PPC rồi nhưng khi up rom lên/lại thì máy khởi động lại và không kết nối được nữa, rồi báo lỗi kết nối.
Còn đưa máy về chế độ bootloader và cắm cáp vào PC thì PC báo "USB device not recognized" (USB Root Hub - Unknown Device).
Bác nào biết chỉ rùm cái đi, sốt ruột quá.
chưa biết cái WM6.1 như nào mà nghe tin đã ham muốn nó rùi;)
Thanks nhiều

xuandung11a2

Well-Known Member
Vậy bình thường bạn có kết nối ppc với pc thông qua active sync đươc ko.Nếu kết nối được thì hãy cứ để nguyên kết nối như vậy và sau đó mới đưa ppc về bootoader và up, đầu tiên thử cài lại active sync xem sao

vattephd

Mình đã thay dây USB khác rồi, và hardreset lại PPC rồi nhưng khi up rom lên/lại thì máy khởi động lại và không kết nối được nữa, rồi báo lỗi kết nối.
Còn đưa máy về chế độ bootloader và cắm cáp vào PC thì PC báo "USB device not recognized" (USB Root Hub - Unknown Device).
Bác nào biết chỉ rùm cái đi, sốt ruột quá.
chưa biết cái WM6.1 như nào mà nghe tin đã ham muốn nó rùi;)
Thanks nhiều

1: cable hỏng
2: cổng usb trên pc hỏng
3 cổng mini ppc bị hỏng
bạn dùng cable này cắm vào máy tính khác xem có được không là biết ngay ý mà.không thì nhờ bà con up hộ đi

vattephd

Lỗi mới phát hiện đây.sau khi cài một số phần mềm trò chơi thì máy rất nóng.loa kêu tạch tạch mỗi khi chọt hoặc bấm phím và đặc biệt là nóng khủng khiếp ăn pin vãi hồn.Cuối cùng HR không thèm cài gì nữa thì ổn định.Không biết có ai bị như mình không nhỉ

bomthoinay

Vậy bình thường bạn có kết nối ppc với pc thông qua active sync đươc ko.Nếu kết nối được thì hãy cứ để nguyên kết nối như vậy và sau đó mới đưa ppc về bootoader và up, đầu tiên thử cài lại active sync xem sao
bình thường vẫn kết nối ppc với pc thông qua active sync được, và mình đưa máy về chế độ bootoader - ppc có chữ USB rùi mà; úp vẫn lỗi, thế mới đau mà k biết nguyên nhận thế nào?
Mình đã chuyển sang mấy máy ở phòng mình để thử nhưng cũng xảy ra tình trạng giống hệt.
1: cable hỏng (mới mua mà)
2: cổng usb trên pc hỏng (vẫn kết nối những thiết bị khác được mà)
3 cổng mini ppc bị hỏng (vẫn kết nối khi máy bật)
"Pó tay nuôn". k biết thế nào đành chịu 2.03TX vậy.
Rất thèm khát 6.1 mà fải pó tay; ăn k ngon mà đành thua mấy chú mini này sao???
Có pác nào xảy ra tình trạng tương tự như mình k? chỉ giáo giúp fát

kiwi_qn

Lỗi mới phát hiện đây.sau khi cài một số phần mềm trò chơi thì máy rất nóng.loa kêu tạch tạch mỗi khi chọt hoặc bấm phím và đặc biệt là nóng khủng khiếp ăn pin vãi hồn.Cuối cùng HR không thèm cài gì nữa thì ổn định.Không biết có ai bị như mình không nhỉ

Chơi nhiều thì nóng máy là đúng rồi. Pin thì có hao hơn WM3 một tí. Bạn chú ý cài Device speed đúng với tốc độ của máy.
Còn khi bấm mà loa kêu: Start\setting\sounds, bỏ chọn 2 mục "Screen tap" và "Hardware buttons" là được.

trunghungh47

bình thường vẫn kết nối ppc với pc thông qua active sync được, và mình đưa máy về chế độ bootoader - ppc có chữ USB rùi mà; úp vẫn lỗi, thế mới đau mà k biết nguyên nhận thế nào?
Mình đã chuyển sang mấy máy ở phòng mình để thử nhưng cũng xảy ra tình trạng giống hệt.
1: cable hỏng (mới mua mà)
2: cổng usb trên pc hỏng (vẫn kết nối những thiết bị khác được mà)
3 cổng mini ppc bị hỏng (vẫn kết nối khi máy bật)
"Pó tay nuôn". k biết thế nào đành chịu 2.03TX vậy.
Rất thèm khát 6.1 mà fải pó tay; ăn k ngon mà đành thua mấy chú mini này sao???
Có pác nào xảy ra tình trạng tương tự như mình k? chỉ giáo giúp fát

Lạ nhỉ ! Mình up lên win 6.1 từ bản 2.03TX chứ đâu ! Mà vẫn up bình thường ! Không chút vấn đề gì ! Khi bạn up nó báo lỗi liền hay là up xong rùi khởi động lên nó báo lỗi !

lhduongolala

ko biết các bạn thấy thế nào chứ máy mini của mình từ hồi up lên win 6.1 pin dùng tốt hơn, lâu hết pin hơn. mình thấy bản 3.03 này dùng khá ổn định, tuy còn 1 số lỗi nhỏ, nhưng đây là bước đầu, hy vọng sẽ sửa hết các lỗi, đặc biệt là không bị HR khi hết pin :D

bomthoinay

Lạ nhỉ ! Mình up lên win 6.1 từ bản 2.03TX chứ đâu ! Mà vẫn up bình thường ! Không chút vấn đề gì ! Khi bạn up nó báo lỗi liền hay là up xong rùi khởi động lên nó báo lỗi !
Mọi lần mình up rom ngon lành lắm, 1 lần được ngay.
Lần này mới mắc fải vấn đề này, k hiểu tại làm sao? hay bản 2.03TX được bảo vệ
mình up nó báo lỗi ngay chứ k fải là khi khởi động.
mà khi up ppc đưa về chế độ reset rồi khởi động lại máy bình thường rồi mới báo là k kết nối được; mình buồn lắm
Bác trunghungh47 nghiên cứu và giúp em cái; mơ mãi mới có, giờ có lại k dùng được. chán:|

truvietnam2002

Cứ để máy chạy bìng thường trước khi up cũng được ( để đảm bảo là ppc kết nối với pc, loại trừ khả năng cáp hư). Chạy file update.exe, nó sẽ tự động hardreset máy. Và chỉ việc ngồi đợi. Đảm bảo radio của bạn phải là 1.12
Chúc thành công

thetexudo

Cho mình hỏi một chút về chức năng của Device Speed, và tùy chỉnh thế nào cho đúng.
Thêm nữa là mình không thể dùng dịch vụ tiện ích Super SIM của mobifone trên máy.
Chỉ cần tap vào là đơ máy!!? Không dùng đc đành phải thoát ra.:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/
Anh em giúp đỡ... Thanks!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nghiao2mini

Tôi dùng O2 mini đã up bản rom WWE 3.03 theo hướng dẫn của diễn đàn nhung khi khởi động lại máy báo Radio lỗi và không khởi động được (bad radio). HR cũng vẫn báo như vậy.
Ai biết cách khắc phục chỉ giúp với, thấy nói up được W 6.1 mê quá.

PhamHien

Tôi đang dùng bảm rom gốc của O2 mini với Radio 1.11 vậy làm thế nào để Up Radio lên 1.12, nhờ chỉ giúp.

Cách 1. Bạn cần tìm bản Radio 1.12, sau đó kết nối máy và tiến hành up như up ROM. Sau khi up Radio xong có thể up lại bản 3.03 (WM6.1)
Cách 2. bạn tìm bản ROM gốc 1.12 hoặc 1.13 up cho máy, nó sẽ nâng Radio lên theo 1.12 luôn, sau đó bạn up tiếp lên bản ROM WM6.1.

PhamHien

Cho mình hỏi một chút về chức năng của Device Speed, và tùy chỉnh thế nào cho đúng.
Thêm nữa là mình không thể dùng dịch vụ tiện ích Super SIM của mobifone trên máy.
Chỉ cần tap vào là đơ máy!!? Không dùng đc đành phải thoát ra.:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/
Anh em giúp đỡ... Thanks!!!!!!!!!!!

1. Chức năng này nhằm điều chỉnh tần số hộat động của CHIP. Tần số càng cao tương ứng với tốc độ xử lí càng nhanh. Hình như có 4 cấp độ cho bạn chỉnh:
- Trên 460 MHz
- 460 MHz(mặc định của O2 mini)
- 3...
- 201 MHz...
Ngoài ra còn có thể chọn tùy chỉnh "tự động thay đổi xung nhịp"

Để đảm bảo an toàn cho CHIP, bạn nên cứ để ở tốc độ chuẩn, nếu muốn máy chạy nhanh thì nâng tần số lên cao hơn (ép xung), khi đó có thể tốn năng lượng, giảm tuổi thọ CHIP. Nếu hạ thấp hơn chuẩn thì tiết kiệm năng lượng hơn nhưng máy "ì ạch" hơn. Mình suy luận theo lý thuyết vậy, còn việc kiểm chứng ra sao thì chưa có dịp thử.

2. Có thể Super SIM có dung lượng cao và cài đặt nhiều tiện ích sẵn nên không tương thích với máy. Nên dùng với SIM thường