• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

Taybac

Well-Known Member
Cái này có phải bản mới hơn không nhỉ ?

HTCMAG_ROM_WWE_O3
My first ROM for HTC Magician.
Release date: 14.04.2009 18:24 GMT+3
Alternate name: 3.03 WWE.

Features:
*128 and 64 ram support
*USB RNDIS support.
*SDHighCapacity support (up to 8GB)
*SDIO expansion no longer supported.
*Error Reporting turned off.
*RDP programm added
*WModem is obsolete. Excluded.
*Something else
*Of course all features from HTCMAG_ROM_WWE_O2 - read info about it also!

Installation:
*YOU MUST HAVE 1.12 RADIO! IF NOT, INSTALL IT FIRST!!!
*Download archive
*Extract files from it
*Enter bootloader mode on device (Press POWER + CAMERA + RESET, you will see Serial/USB at top and 1.0X at bottom)
*Connect via USB to PC
*Run Update.exe
*Follow instructions in Update program.
*At the end you should see at device screen: "100% Upgrade OS Image Complete".
*After flashing press reset.
*Don't touch device, wait while "welcome screen" appear.
*Press screen, do calibration and start using device.
NOTE: This is ONLY ONE right instruction how to flash your device with my rom.
otherwise your device can no longer boots, also you can get brick. be sure, before doing anything wrong!

Uninstallation
*Enter bootloader mode on device (Press POWER + CAMERA + RESET, you will see Serial/USB at top and 1.0X at bottom)
*Connect via USB to PC
*Install ORIGINAL 1.12 or 1.13 ROM. No big storage etc. Install original one!!
[YOU *MUST* REPLACE ROMUpgradeUt.exe TO MaUpgradeUt_noID.exe]
*Now you can flash any other old custom roms.
NOTE: This is ONLY ONE right instruction how to uninstall my rom, otherwise you can have problems with new rom.

Screenshots

thetexudo

Vậy mà mình tưởng cotulla ra phiên bản mới HTCMAG_ROM_WWE_O4 chứ ^^!
Vì bản O3 vẫn còn 1 số lỗi chưa khắc phục đc.

vattephd

Thôi bây giờ up lai rom 2003 thôi.pin dùng hết nhanh quá.nghe ca nhạc chưa được 30p thì kiệt.2003 thì nghe được 6 tiếng mới hết 70% chán thật

tuyetvan

mình đang xài sd 4g nè bạn. nhưng phải xài HCSD Class. chỉ có thể xài nó thôi. bạn có thể mua thẻ này tại Phong Khang. đường số 3 cư xá Đô Thành. chúc bạn vui.

nguyendung0701

kô bít cái bác thế nào, tui nghe nhạc cả tiếng đồng hồ mới mất có 9-10% pin thui. còn thẻ nhớ mình dùng micro SD ( dùng Adapter )

vinhpapa

bình thường vẫn kết nối ppc với pc thông qua active sync được, và mình đưa máy về chế độ bootoader - ppc có chữ USB rùi mà; úp vẫn lỗi, thế mới đau mà k biết nguyên nhận thế nào?
Mình đã chuyển sang mấy máy ở phòng mình để thử nhưng cũng xảy ra tình trạng giống hệt.
1: cable hỏng (mới mua mà)
2: cổng usb trên pc hỏng (vẫn kết nối những thiết bị khác được mà)
3 cổng mini ppc bị hỏng (vẫn kết nối khi máy bật)
"Pó tay nuôn". k biết thế nào đành chịu 2.03TX vậy.
Rất thèm khát 6.1 mà fải pó tay; ăn k ngon mà đành thua mấy chú mini này sao???
Có pác nào xảy ra tình trạng tương tự như mình k? chỉ giáo giúp fát

Activesync của bác version mấy. Nếu cũ thì phải update lên bản 4.5

nokia123

bình thường vẫn kết nối ppc với pc thông qua active sync được, và mình đưa máy về chế độ bootoader - ppc có chữ USB rùi mà; úp vẫn lỗi, thế mới đau mà k biết nguyên nhận thế nào?
Mình đã chuyển sang mấy máy ở phòng mình để thử nhưng cũng xảy ra tình trạng giống hệt.
1: cable hỏng (mới mua mà)
2: cổng usb trên pc hỏng (vẫn kết nối những thiết bị khác được mà)
3 cổng mini ppc bị hỏng (vẫn kết nối khi máy bật)
"Pó tay nuôn". k biết thế nào đành chịu 2.03TX vậy.
Rất thèm khát 6.1 mà fải pó tay; ăn k ngon mà đành thua mấy chú mini này sao???
Có pác nào xảy ra tình trạng tương tự như mình k? chỉ giáo giúp fát
Bạn thử kiểm tra lại trong máy có phải Radio 1.12, nếu không phải thì bạn up radio 1.12 xong rồi mới up Wm6.1 nhé!
Trích dẫn của tác giả: YOU MUST HAVE 1.12 RADIO! IF NOT, INSTALL IT FIRST!!!( Bạn cần phải có radio 1.12, nếu không trước tiên bạn phải cài đặt nó)

trunghungh47

Thôi bây giờ up lai rom 2003 thôi.pin dùng hết nhanh quá.nghe ca nhạc chưa được 30p thì kiệt.2003 thì nghe được 6 tiếng mới hết 70% chán thật
Tắt tất cả chương trình đang chạy ! tắt màn hình khi nghe nhạc ! Chỉnh tốc độ xuống còn 208 Mhz .Như vậy có thể nghe được vài tiếng đó bạn ! :D

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn tải bản rom WWE MAGICIAN 3.02 trên trang chủ của Cotulla, trong đó có radio 1.12 , sau đó bạn tách riêng ra rồi up nguyên radio ,đơn giản thế thôi cuối cùng bạn up bản Magician 3.03 WWE là ok

nghiao2mini

bạn tải bản rom WWE MAGICIAN 3.02 trên trang chủ của Cotulla, trong đó có radio 1.12 , sau đó bạn tách riêng ra rồi up nguyên radio ,đơn giản thế thôi cuối cùng bạn up bản Magician 3.03 WWE là ok

Đúng là trong bản 3.02 có Radio nhưng tách ra và up riêng thực hiện như thế nào, nhờ chỉ rõ hơn. có thể chép file Radio trong bản 3.02 vào cùng thư mục giải nén của bản 3.03 rồi up một lần được không vậy ?