• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

nghiao2mini

Tại sao lại không giải nén được!? Bạn xem nó là đuôi gì thì dùng trường trình đó mà làm.

đuôi.rar khi giải nén nó đòi thêm đĩa 11, chả hiểu thế nào cả (những file khác mình vẫn giải nén bình thường)

bomthoinay

Activesync của bác version mấy. Nếu cũ thì phải update lên bản 4.5
Activesync của mình là bản 4.5 rồi mà. k hiểu tại sao?????
Bạn thử kiểm tra lại trong máy có phải Radio 1.12, nếu không phải thì bạn up radio 1.12 xong rồi mới up Wm6.1 nhé!
Trích dẫn của tác giả: YOU MUST HAVE 1.12 RADIO! IF NOT, INSTALL IT FIRST!!!( Bạn cần phải có radio 1.12, nếu không trước tiên bạn phải cài đặt nó)
cũng có lẽ thế, vì bây giờ mình dùng radio 1.13 mà
để mình thử up xuống 1.12 xem sao; nhưng mình cũng sợ k up xuống được. vì up bản rom nguyên bản cũng k được
dù sao cũng cảm ơn bạn
cũng có lẽ thế, vì bây giờ mình dùng radio 1.13 mà
để mình thử up xuống 1.12 xem sao; nhưng mình cũng sợ k up xuống được. vì up bản rom nguyên bản cũng k được
dù sao cũng cảm ơn bạn
Bạn nokia123 ơi; mình up riêng radio 1.12 cũng k được
Khi up nó vẫn khởi động lại PPC rồi k kết nối lại được thế là báo lỗi.
Buồn ghê gớm. Còn cách nào khác nữa k nhỉ??????

Last edited by a moderator:

nguyendung0701

mình cũng từng bị như bạn rồi, cũng bản radio cho magician có bản up đc có bản lại kô va báo lỗi. bạn thử tìm bản khác xem nào. chúc thành công

xuandung11a2

Well-Known Member
Thử tìm bản khác đi bạn.Mà bạn thử nói quy trình up lên đây cho mọi người xem nào

nghiao2mini

Hiện nay mình đã Up thanh công bản 3.03 cho con o2 mini rồi chưa thấy lỗi nào đáng kể, giao diện khá đẹp. mình nêu cách làm để bạn nào chưa Up được cùng tham khảo : tải cả bản 3.02 và 3.03 giải nén thành 2 thu mục riêng, chép file Radio_ từ thư mục chứa bản 3.02 sang thư mục chứa bản 3.03 sau đó tiến hành up (nhấn giữ đồng thời nút nguồn và nút camera, chọt lỗ reset sau đó cắm cáp USB rồi chạy file update trong thư mục chứa bản 3.03. chờ khoảng 20' sẽ có bản WM 6.1). làm như trên là up đươc mặc dù trước đó radio là bản 1.11.
Nhân đây xin hỏi bạn nào có PM Manila nào mới nhất có thể chạy trên bản W6.1 cho o2 mini chỉ giúp, cám ơn nhiều.

thanhma04

cứu với em up bản rom HTCMAG_ROM_WWE_O3 cho o2 mini bây giờ nó cứ báo pin 100% hoài lám sao biết máy hết pin huhu mà em ko muốn up bản khác bản này xài ngon lắm mỗi lổi pin àh

nghiao2mini

Có giao diện manila 2D cho O2 mini rồi đó các bạn ạ.Ai muốn thử thì vào trang http://www.zshare.net/download/57025793420a05ce/ hoặc http://rapidshare.com/files/215311388/Manilla2d_ExtROM_of_WM6.1.rar.html mà download về,nghe nói tuy cạn kiệt bộ nhớ khi dùng M2D nhưng chạy vẫn mượt ko kém gì Kaiser:DOK?

mình đã tải về và cài đặt rồi nhưng không có được giao diện như trong hình của bạn, gam màu của nó trộn giữa vàng và đen hơi xấu, cái đồng hồ kim lệch một bên chứ không có đồng hồ số như trong hình. làm sao để có được giao diện đẹp như vậy ? xin chỉ giúp.

xuandung11a2

Well-Known Member
Vấn đề này thuộc khu vực theme và skin rồi bạn nhé.Bạn sang bên đó ,mọi người sẽ giải đáp tận tình giúp bạn.Phần mềm này hay lắm đấy:)Sang đây này(chịu khó theo dõi chủ đè Manila 2D sẽ thấy có nhiều cái hay lắm):http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963

nghiao2mini

Vấn đề này thuộc khu vực theme và skin rồi bạn nhé.Bạn sang bên đó ,mọi người sẽ giải đáp tận tình giúp bạn.Phần mềm này hay lắm đấy:)Sang đây này(chịu khó theo dõi chủ đè Manila 2D sẽ thấy có nhiều cái hay lắm):http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963

Nhân đây xin hỏi bạn mình dùng con o2 mini cài bản 3.03 vậy có thể cài Manila 3D được không (hiện đang xài Manila 2D, nếu được thì dùng bản nào ổn định nhất. nhờ bạn tư vấn giùm, cám ơn nhiều !

xuandung11a2

Well-Known Member
Manila 3D thì không thể được đâu.Nó đòi hỏi cấu hình khủng thì mới chạy được.Touch Diamond "xịn" còn chạy giật nữa là.....Đừng cho em nó ra gió :))

hieu113

bác nào có radio 1.12.10 gửi cho em với cám ơn nhiều, em xài con mini radio 1.11 em không tìm đuợc bản 1.12

yunneg

Nhân đây xin hỏi bạn mình dùng con o2 mini cài bản 3.03 vậy có thể cài Manila 3D được không (hiện đang xài Manila 2D, nếu được thì dùng bản nào ổn định nhất. nhờ bạn tư vấn giùm, cám ơn nhiều !

Dùng spb mobile shell đi bạn. 3d, thêm bớt widgets, rất nhẹ rất mượt, máy cùi bắp cài vô chạy mượt lắm, giao diện cực đẹp theo mình thì đẹp hơn cả manila3d.

nokia123

Bạn mô tả rõ lỗi lên đây, mọi người mới biết để giúp bạn

haipda

Tin vui cho bác nào đang dùng HTC Magician:Đã có bản rom Windows Mobile 6.1 by Cotulla cho dòng này.Mình xin trích dẫn bài giới thiệu của bác Maianhtungsten bên tinhte.com.Thanks bác Maianhtungsten.
Hiện tại Cotulla đã giới thiệu bản ROM Windows Mobile 6.1 3.00 WWE, mặc dù còn khá nhiều lỗi nhưng đây là cơ hội mới để Magician có thể sử dụng các phần mềm hay tiện ích mới nhất hiện nay.

HTC Magician bao gồm các dòng máy Qtek S100 / Qtek S110 / Dopod 818 / Dopod 828 / Dopod 828+ / O2 Xda II Mini / Orange SPV M500 / T-Mobile MDA Compact / i-mate JAM.
Hướng dẫn
Tải bản ROM về, giải nén
Đưa máy về Bootloader bằng cách bấm Power + Camera và ấn Reset, máy sẽ hiển thị chữ Serial
Cắm USB và chạy Update.exe
Chờ thông báo kết thúc trên màn hình máy tính, rút Cable và ấn Reset, máy sẽ chuyển sang màn hình welcome screen để cài đặt

Qua dùng thử, máy chạy khá nhanh, cài đặt được khá nhiều phần mềm mới chỉ dành cho WM5 trở lên. Khả năng cuộn vuốt Touch trên màn hình rất tốt

Thông tin
Cotulla [3.00 WWE] cập nhật ntaf 09/03/2009
MS Word
MS Excel
Có Device Speed để OC
...

Tải về:
Từ trang chủ http://www.cotulla.pp.ru/Magician.html
Từ mediafire http://www.mediafire.com/?i4nmjdlnm5t

Thông tin chi tiết tại
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=3623651#post3623651
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=490948
http://www.cotulla.pp.ru/Magician.html

vậy chốt lại là o2 xda mini windows mobile 2003 có up lên được WM5.0 hay WM6.1 không?đã ai test thử ngon lành chưa?vấn đề này tôi thấy vẫn còn tranh cãi nhiều nên sẽ có nhiều người không giám thử

bomthoinay

Bạn mô tả rõ lỗi lên đây, mọi người mới biết để giúp bạn
thanks bạn. có 2 cách để up rom đúng k? mình đang dùng rom 2.03TX
1. là để nguyên máy đang chạy thế rồi up rom ngay, máy sẽ trở về chế độ Bootloader rồi tự động up
2. là đưa máy về chế độ Bootloader rồi tiến hành up
Lỗi:
1: khởi động lại máy (PPC) rồi báo lỗi kết nối
2: báo k kết nối được với PPC
Đã thử với tất cả các loại rom của magician (bản gốc chuẩn); up lên k được, up xuống cũng k được; mà up riêng radio cũng k được; hay do rom 2.03 này bị lỗi.
Tui chán quá k up nữa, để 2.03 dùng vậy
Ai mà tìm ra cách khắc phục chỉ rùm nha!

tranngocletuan

Active Member
vậy chốt lại là o2 xda mini windows mobile 2003 có up lên được WM5.0 hay WM6.1 không?đã ai test thử ngon lành chưa?vấn đề này tôi thấy vẫn còn tranh cãi nhiều nên sẽ có nhiều người không giám thử

mình đang dùng vẫn ngon lành đấy thôi mặc dù máy mình có Ram chỉ là 64mb thôi.có sao đâu

hieu113

thanks bạn. có 2 cách để up rom đúng k? mình đang dùng rom 2.03TX
1. là để nguyên máy đang chạy thế rồi up rom ngay, máy sẽ trở về chế độ Bootloader rồi tự động up
2. là đưa máy về chế độ Bootloader rồi tiến hành up
Lỗi:
1: khởi động lại máy (PPC) rồi báo lỗi kết nối
2: báo k kết nối được với PPC
Đã thử với tất cả các loại rom của magician (bản gốc chuẩn); up lên k được, up xuống cũng k được; mà up riêng radio cũng k được; hay do rom 2.03 này bị lỗi.
Tui chán quá k up nữa, để 2.03 dùng vậy
Ai mà tìm ra cách khắc phục chỉ rùm nha!

đừng nản như vậy. lúc đầu minh cung như bạn. bạn up lại bản rom gốc đi ma_o2asia_11100_922_11100_ship.exe xong rồi thì up radio 1.12.10 của bác thetexudo ở trang 18. xong rồi thì up tiếp bản wm 6.1 HTCMAG_ROM_WWE_O3 . tôi xài ngon lành mấy bữa nay. bác xem lại cáp đi lúc đầu tôi up không đuoc là do dây cáp đó mua cái mới up ngon lành

xuandung11a2

Well-Known Member
up xong không thấy cái storage trong explore đâu cả, chỉ thấy có storage card thui. Phần Messanger bị lỗi nặng, không hiện list inbox mà chỉ hiện 1 tin, khi reply thì mới thấy được, các tin gửi đi bị lưu vào inbox.
Thui kệ, vẫn xài được tạm tạm, khoái nhất là cài được các phần mềm chỉ dành cho WM 5 & 6.

Như các dòng khác:Blue Angle,Himalaya.v..v..Khi up rom ship wm2003 lên wm5 hay wm6,Extrom (cái mà gọi là Storage) có dung lượng khoảng hơn chục Mb sẽ được ẩn đi.Do đó trong file explorer sẽ ko thấy "Storage" mà chỉ thấy Storage Card.Các dòng trên (BA ,Hima..) đều có tool để unhide,unlock-lock ,hide Extrom và format DOC .Tác dụng của các tool này đại khái là gộp Extrom vào bộ nhớ của máy nhằm tăng bộ nhớ máy (Storage).Chẳng hạn dòng Himalaya -khi up lên wm5 hay wm6 chưa dùng tool nói trên thì bộ nhớ trong(Storage) sẽ là 14,5 Mb ,sau khi dùng tool thì Storage sẽ là 30,53Mb.Tuy nhiên mình chưa thấy có tool kiểu này dành cho Magician:-??