• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

hoangkhoang

mình up con của mình khi có máy khác nháy vào, sau đó bị mất sóng luôn, đợi 1 chút rồi mới search mạng dc, đang khó hiểu quá,mình đang dùng bản 3.03

nghiepduclub

bạn làm sao đó mình hôm qua up bản room 3.03 xài thấy rất mượt cái này chắc là do cục sóng trong máy bị bụi chăng ??????

trunghungh47

mình up con của mình khi có máy khác nháy vào, sau đó bị mất sóng luôn, đợi 1 chút rồi mới search mạng dc, đang khó hiểu quá,mình đang dùng bản 3.03
bác coi lại pin của bác đi ! xạc đầy pin mà ko bị vậy thì đảm bảo pin có vấn đề ! có lẽ pin đã bị chai nên mua cục pin mới ! pin bị chai thường hay tắt máy giữa chừng và ko thể nhận được cuộc gọi ! em bị hoài em biết !:D

hakison

ok ok, mình khử dc con này rùi, vì không up radio 1.12 mà ke ke,bản này quá ok, chạy vèo vèo

duyquang6

xin li admin vi bai nay post tren pda nen khong co dau!
cac anh oi em dung o2 mini rom ban 1.11 kha cu. nay em dinh up len ban 3.03. nhung em so la viec up rom se bi hu may khong the su dung dc nua. voi lai ban radio la 1.11 khong biet up dc khong xin cac anh chi giao! may em dung cpu intel pxa272 toc do 400mhz ram 64mb bo Nho trong 64mb

xuandung11a2

Well-Known Member
xin li admin vi bai nay post tren pda nen khong co dau!
cac anh oi em dung o2 mini rom ban 1.11 kha cu. nay em dinh up len ban 3.03. nhung em so la viec up rom se bi hu may khong the su dung dc nua. voi lai ban radio la 1.11 khong biet up dc khong xin cac anh chi giao! may em dung cpu intel pxa272 toc do 400mhz ram 64mb bo Nho trong 64mb
Mình khuyên bạn nên backup bản rom đang dùng cho chắc chắn,cách làm:http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=769296#post769296
Nói chung dùng Windows Mobile phải chịu khó vọc mới tóat ra được cái hay,cái thú vị so với các dòng khác.Nhiều người cũg đã up lên wm6.1 và đang dùng ok.Bạn phải up radio 1.12 trước mới up lên wm6.1 được.Đã back up rom đang dùng rồi thì cũng ko phải lo nghĩ nhiều đâu.

Minh_Nhac

MÌnh đã đọc và thấy có nói về cách Back up và restor, nhưng mình muốn hỏi là vì trước trong bản thân Mini có mục Xbackup. Vậy mình dùng chương trình đó có được không ? hay bắt buộc phải làm theo cách của các pro là backup vào thẻ hoặc PC ? :( :(! Vì mỗi lần pin hết mà chạy về nhà backup thì coi như xong. :( :( . Xin thêm ý kiến mọi người. :( :(

Cuối cùng thì mình cũng up thành công. Tuy nhiên mình thấy như mọi người bảo là 1 số lỗi nhỏ, nhưng mình thấy nó khá ok. sóng vẫn báo bình thương. sao anh em bảo mất nhỉ ? khi xạc vẫn báo đèn màu cam mà. :) :) bước đầu tương đối hài lòng. Đang mày mò back up. :) :)

Last edited by a moderator:

tdhttb

MÌnh đã đọc và thấy có nói về cách Back up và restor, nhưng mình muốn hỏi là vì trước trong bản thân Mini có mục Xbackup. Vậy mình dùng chương trình đó có được không ? hay bắt buộc phải làm theo cách của các pro là backup vào thẻ hoặc PC ? :( :(! Vì mỗi lần pin hết mà chạy về nhà backup thì coi như xong. :( :( . Xin thêm ý kiến mọi người. :( :(

Cuối cùng thì mình cũng up thành công. Tuy nhiên mình thấy như mọi người bảo là 1 số lỗi nhỏ, nhưng mình thấy nó khá ok. sóng vẫn báo bình thương. sao anh em bảo mất nhỉ ? khi xạc vẫn báo đèn màu cam mà. :) :) bước đầu tương đối hài lòng. Đang mày mò back up. :) :)

Mục xbackup trên máy vẫn backup bình thường nhưng file backup vừa lớn vừa cồng kềnh và không ổn định .Quá trình restor diễn ra lâu hơn nên mất thời gian bạn có thể dùng SpbBackup....

TRANGIA63

Mình đang dùng O2 mini WM 6.1 veb3 xin hỏi mọi người :Sao mình up xong len WM6.1 khi xạc chi có đèn cam nếu bật màn hình, nếu tắt màn hình [chế độ chờ] thì đèn tắt luôn, sạc xong để nguyên cáp xạc bật sáng màn hình thì mới thấy đèn xanh còn không chả có đèn nào cả :((. Bỏ xạc ra thì đèn báo sóng mới hoạt động. Bác nào có cách sử lí để đèn báo hoạt động như khi dùng WM2003se chỉ cho tôi sử lí với :-?. Thanks

nghiao2mini

Mình đang dùng O2 mini WM 6.1 veb3 xin hỏi mọi người :Sao mình up xong len WM6.1 khi xạc chi có đèn cam nếu bật màn hình, nếu tắt màn hình [chế độ chờ] thì đèn tắt luôn, sạc xong để nguyên cáp xạc bật sáng màn hình thì mới thấy đèn xanh còn không chả có đèn nào cả :((. Bỏ xạc ra thì đèn báo sóng mới hoạt động. Bác nào có cách sử lí để đèn báo hoạt động như khi dùng WM2003se chỉ cho tôi sử lí với :-?. Thanks

Phải chung sống hòa bình với nó thôi ! mới đầu hơi khó chịu, lâu rồi cũng quen. với những ưu điểm vượt trội của WM6.1 thì trở ngại không thành vấn đề.

mrconverse

Cho mình hỏi có ai sau khi up ROM này xong bị vào mạng ko đc ko?

Hồi đó xài ROM 1.13 cũ khi connect với PC thì nó tự vào mạng, mình có thể update Resco gì đó tùy, giờ thì ko đc nữa. Mình cài Spb Mobile Shell, muốn update weather mà chưa làm đc.

Có ai giúp mình ko?

Nói thêm tí mình xài Win XP, ActiveSync 4.5, PPC là O2 Mini. Dây cáp USB xài rất ok ko vấn đề gì cả, sync contacts, calendar, task... ngon lành, chỉ mỗi tội ko share internet đc với PC buồn ghê.

Hình như PC chưa cấp IP cho PPC thì phải.

nghiao2mini

Có ai giúp mình ko?

Nói thêm tí mình xài Win XP, ActiveSync 4.5, PPC là O2 Mini. Dây cáp USB xài rất ok ko vấn đề gì cả, sync contacts, calendar, task... ngon lành, chỉ mỗi tội ko share internet đc với PC buồn ghê.

Hình như PC chưa cấp IP cho PPC thì phải.

Sau khi kết nối với máy tính thành công, mở ActiveSync, tìm tới Connection settings chon "The Internet" trong hộp "This Computer is connected to ":rồi chon OK (kể cả trường hợp đã chọn như vậy từ trước thì bạn cũng chọn lại bằng cách chọn mục "Automantic" sau đó vào chọn lại như trên là được).

mrconverse

Sau khi kết nối với máy tính thành công, mở ActiveSync, tìm tới Connection settings chon "The Internet" trong hộp "This Computer is connected to ":rồi chon OK (kể cả trường hợp đã chọn như vậy từ trước thì bạn cũng chọn lại bằng cách chọn mục "Automantic" sau đó vào chọn lại như trên là được).
Đã làm đúng theo cách của bạn nhưng vẫn chưa đc.

Mình mô tả chi tiết thêm. Sau khi connect với PPC, trong Network Connections xuất hiện thêm "Local Area Connection 4". Vào xem thử thì thấy phần Default Gateway còn trống. Mình có chụp hình lại, mọi người xem thử có phải đó là vấn đề ko:

nghiao2mini

Đã làm đúng theo cách của bạn nhưng vẫn chưa đc.

Mình mô tả chi tiết thêm. Sau khi connect với PPC, trong Network Connections xuất hiện thêm "Local Area Connection 4". Vào xem thử thì thấy phần Default Gateway còn trống. Mình có chụp hình lại, mọi người xem thử có phải đó là vấn đề ko:

Của mình hiện nay cũng giống hệt của bạn mà vẫn vào Internet bình thường, mình đã thử cấp IP tĩnh cho PPC (trong Setting>Connections>Network Card) nhưng khi kết nối vẫn cho kết quả như hình bạn đưa lên, điều đó cho tháy không phải lỗi do IP. ban thử chọn lại thay vì The Internet bằng Automatic (khi đã kết nối thành công), chọn OK thoát ra sau đó vào chọn lại The Internet, lần đầu mình cũng chỉ làm như vậy một lần là được cho tới giờ

mrconverse

Mình thử chuyển qua chuyển lại theo cách của bạn mấy lần rồi mà vẫn ko đc. Sao cái WM6 này khó thế nhỉ.