• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

ngongocsu

giúp em cái con O2lls của em em Resert lại rồi bật lên thì màn hình hiện Windos mobile 6.1 rồi nó cú như vậy luôn không vào trong được pác nào cho em biết máy bị như vậy là bị sao , và khắc phục ra sao em đã thaoi pin ra để một lúc rồi lắp lại hay Resert lại nó vẫn chỉ W mobile6.1

xuandung11a2

Well-Known Member
giúp em cái con O2lls của em em Resert lại rồi bật lên thì màn hình hiện Windos mobile 6.1 rồi nó cú như vậy luôn không vào trong được pác nào cho em biết máy bị như vậy là bị sao , và khắc phục ra sao em đã thaoi pin ra để một lúc rồi lắp lại hay Resert lại nó vẫn chỉ W mobile6.1

O2 XDA IIs thuộc dòng Blue Angle ,bạn hãy sang đây thảo luận:http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=183

Hoặc ở đây:http://pdaviet.net/showthread.php?t=56401

spirit_22981

Sao tui up lên cứ softresert nó lại báo pin backup yếu, vào pin thì báo Pin backup : NONE.
Vào Audio Booster thì báo phải hardresert mới chỉnh được, copy file font từ máy chạy vista vào thì báo nopermission, chẳng lên được TV, lại không camera => chán, quay về W_03 thôi, được mỗi cái kiểu theme flat hay hơn xưa
---------
Máy tui lần cài W_03 trước về quê quên hết sạch pin rồi, hôm sau ra cắm thấy chẳng mất dữ liệu gì cả => ngon :D

bản W_03 nay đã sửa được lổi mất dữ liệu khi hết pin backup rùi mà. chỉ tiếc là cái AS vẩn cứ chạy ngầm.:-?

AnhPheCT

bản W_03 nay đã sửa được lổi mất dữ liệu khi hết pin backup rùi mà. chỉ tiếc là cái AS vẩn cứ chạy ngầm.:-?

Dòng máy nào cái Active Sync cũng chạy ngầm hết!! Pó tay rrùi Bạn ơi!! Tắt thủ công thôi! hoặc tìm chương trình Kill Activesync nhưng chẳn ăn thua!!

nghiao2mini

Bạn đang nói về bản nào và dùng cho máy nào vậy ? muốn biết chắc chắn hết pin Backup phải tháo pin chính ra nửa ngày. Mình xài cả 2 bản bản WWE 3.03 và WWE 3.04 mà chẳng khắc phục được việc mất dữ liệu (phải tháo pin chính ra khỏi máy mới kiểm tra được vì dù cho pin chính hết, máy không khởi động được nhưng nó vẫn đủ sức nuôi pin backup một hai ngày nữa).

musungus77

Hic, vậy mà mình cứ tưởng bản 3.03 bị hard reset khi còn 10% gì gì như ngày trước có đọc, chứ hết các loại pin (tháo ra để 2 tiếng ... )thì máy gì chẳng hard reset :D. Chắc đợi bản 3.04 được fix ngon như bản 3.03 rồi dùng thì good quá :))

spirit_22981

Bạn đang nói về bản nào và dùng cho máy nào vậy ? muốn biết chắc chắn hết pin Backup phải tháo pin chính ra nửa ngày. Mình xài cả 2 bản bản WWE 3.03 và WWE 3.04 mà chẳng khắc phục được việc mất dữ liệu (phải tháo pin chính ra khỏi máy mới kiểm tra được vì dù cho pin chính hết, máy không khởi động được nhưng nó vẫn đủ sức nuôi pin backup

mình đã thử tháo pin chính 1 đêm và sáng mai mai máy vẫn con nguyên dữ liệu mặc dù pin back up = 0%

hakison

mình test cả đêm qua và ngày nay, ưu điểm chạy mượt, nhưng mình thấy nó không ổn cho lắm, pin có vẻ hết nhanh,hay bị truy xuất thẻ nhớ, chắc chạy bản 3.03 chắc ổn định hơn nhiều..anh em nào test bản này cho ý kiến đi

kiwi_qn

Hix, có vấn đề với mình rồi!

Nút power của máy mình (xda2mini) bị hư mất, mình phải cài đặt ở mục "button lock" là "not lock hard button" (mình nhớ là vậy) để nhấn phím bất kì thì sẽ bật màn hình cho máy. Vậy mà trong bản O4 này mục button lock lại bị bỏ đi, hix, đau đầu quá.
Chắc phải down xuống bản O3 thôi. Khổ nỗi máy tính đang cài win 7, không thể uprom đc. Xui đủ đường!

kiwi_qn

Các bác muốn bổ xung thêm cái gì thì cứ vào đây down về rồi ném vào Window là đc và biết chỉnh sửa Regedit 1 tý là Oke ngay

http://belgarath.falguerolles.org/download/mio_a701/docs/observations/wince/extraction_room/

Hi, cảm ơn bạn, nhưng vấn đề là mình không biết cái mình cần là cái nào để mà tải về, :D. Bạn có thể giúp mình được không, mình cần mục "Button Lock" trong Start\Setting\System. Trên link của bạn mình thấy 2 cái khả nghi là LockDevice1.not và LockDevice2.exe, nhưng cái LockDevice2.exe không down được. Thank!

hakison

không thấy anh em nào cho ý kiến về bản 3.04 này nhỉ, chắc phải đợi fix lỗi rồi tiếc quá

tranngocletuan

Active Member
không thấy anh em nào cho ý kiến về bản 3.04 này nhỉ, chắc phải đợi fix lỗi rồi tiếc quá

có một số lỗi như các bạn đã nêu ở trên. còn Up bản 3.04 hay bản 3.03 là tùy các bạn. mình mới Up bản 3.04 song dùng thấy cũng được mặc dù ko có camera nhưng O2 mini thì máy có 1.3 chấm nên dù có cũng chẳng chụp được ảnh. theo mình nên Up bản 3.04 . tiếc là con này mình ko còn giữ được để UpRom các Fix tiếp theo. đành phải chia tay MAGICIAN hẹn ngày gặp lại :D:D:D

hakison

có một số lỗi như các bạn đã nêu ở trên. còn Up bản 3.04 hay bản 3.03 là tùy các bạn. mình mới Up bản 3.04 song dùng thấy cũng được mặc dù ko có camera nhưng O2 mini thì máy có 1.3 chấm nên dù có cũng chẳng chụp được ảnh. theo mình nên Up bản 3.04 . tiếc là con này mình ko còn giữ được để UpRom các Fix tiếp theo. đành phải chia tay MAGICIAN hẹn ngày gặp lại :D:D:D

mình thấy quá mệt với dòng này rồi, cuối cùng vẫn thế thôi không thay đổi đc gì mấy, hết pin cmos vẫn mất dữ liệu khó sử lý dc với dòng này,chẹp ..mất cái này lại dc cái kia...ngược lại

0935539195

Hay bị teo máy, đôi lúc lỗi thẻ nhớ( ko nhận diện được ), mất camera.... và hình như ko bàng bảng 03

tranngocletuan

Active Member
Hay bị teo máy, đôi lúc lỗi thẻ nhớ( ko nhận diện được ), mất camera.... và hình như ko bàng bảng 03

đấy là lỗi chung rồi bạn ah. nhưng bản 04 này thì cảm ứng nhạy và mượt hơn. được cái nọ phải mất cái chai chứ :D

thetexudo

Thôi đợi bản sau sài thử xem sao, ổn đinh hơn ko

Bạn định đợi đến bao giờ!??
Bản 3.04 đợi đã mòn cả mắt giờ mới ra, mà vẫn chưa hoàn thiện đầy đủ.
Mình chưa up bản này và cũng chẳng muốn up nữa!!:(

hoangkhoang

không biết anh em nào có sửa đc lỗi, truy xuất thẻ nhớ không vậy, nếu sử lý dc việc đó thì dùng bản này là cũng ok rồi