• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.5 5.2.21169 Build 21169.5.0.0 WWE for Blueangel - by sun_dream

xuandung11a2

Well-Known Member
He he..:):)Em bóc tem ,chắc mình là người download đầu tiên,để xem rom mới thế nào nào...À,post mấy tấm hình lên cho vui cửa nhà chứ nhỉ:)

eminent1410

SAo mình cũng up rom rồi mà thấy màn hình k có hiệu ứng thanh cuộn 3D lẫn cái hình tổ ong trong start.hic hic Cứu mình với

xlive

Member
vừa up xong nó ra toàn tiếng tàu thôi hii, down nhầm rom China Lang rồi, để down lại bản En up lại

lvl

Một vài cảm nhận ban đầu:
1. Touch hình như chạy "nhuyễn" hơn bản 21159
2. Thanh cuộn dọc thay đổi
3. Đã tích hợp một số công cụ như PSShutdown, ImageViewer, TaskManager,...
4. Bản Office 21169 cài vào không thấy đăng ký kiểu file. Mở ra thì thấy không khác gì (chắc có lẽ chỉ thay đổi nhỏ về các tính năng hỗ trợ)
5. Bản IE và IE Flash này "khủng" quá (IE hơn 7MB, IE flashLite 8MB) tuy nhiên sử dụng khá tiện
6. Cái quay quay đổi thành 4 chấm màu quay nhìn rất hay

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
Cảm nhận cá nhân sơ bộ sau 1 đêm sử dụng. Thât sự chỉ cải thiện thêm dc cái giao diên bên ngoài và Program thôi. khi thao tác sâu vào trong thì mọi giao diện vẫn thế sự cải thiện lại làm tốn thêm một bước thao tác nữa mới tới dc cái mình cần ( vào network comander lại thêm 1 bước vào cái màn hình đen thui và click vào 4 cái icon mới tới dc. vào setting cũng thế....). Về giao diện với chữ to hơn thì đó là điều tết yếu vì các máy đời sau độ phân giải cao hơn. Giao diện aero đẹp và thích hợp với màn hình độ phân giải cao hơn. Cỡ chữ to nhỏ kô cân đối gữa các giao diện khác khau.

Thật sự kô vừa ý lắm về bản rom mới này trên BA.
Kô biết bản rom cho các dòng máy khác thế nào và có cải thiện triệt để kô. Mong rằng bản chính thức khi ra mắt của MS có chiều sâu và hiệu quả hơn

lvl

Thêm một cái là cái dấu X đã đẹp hơn còn ok thì bé lại như xưa trông đẹp hơn!

thien07

Có theme mới cho W6.5 không bạn, mình sử dụng theme cũ nó không còn kiểu màn hình 3D nữa.
Cảm ơn nhiều

xlive

Member
Có theme mới cho W6.5 không bạn, mình sử dụng theme cũ nó không còn kiểu màn hình 3D nữa.
Cảm ơn nhiều

Minh dung theme cũ nó vẫn trong suốt mà như hình này đâu có vấn đề gì đâu

thien07

Nhưng khi vào Exploer mất đi thanh cuộn 3D.
Bảng này có một lỗi là không sử dụng bàn phím QWERTY của XDAIIs được.
Có ai bị lỗi như vậy không chỉ mình với. Bản R2 của explode sử dụng được.

Cảm ơn nhiều

Satan

themes của xlive đẹp quá! có thể share cho ae ko? khà khà

Satan

sao chỉ có 1 file thì làm sao cài đặt vậy bạn Satan ?

bạn có thể lấy mấy file up rom của mấy bản rom khác mà úp, chỉ bỏ phần nk.nbf của bản rom cũ đi, rồi lấy cái file nk.nbf mới vào rồi up bình thường!

eminent1410

Sao e up Rom mấy bản 6.5. Khi kiểm tra HDH thì nó báo đúng là wm 6.5 pro, nhưng sao e không có một hiệu ứng gì tương tự như tổ ông hay 3D nhỉ.Các bác giải thích giúp em nhé.Hic