• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6 / For T Mobile Dash

maharishi

Bác ơi cho em hỏi . Em xài con I-mate SP5 có up rom WM6 này được ko

lqulong

Em đã thử và không dùng đựoc cho Imate SP5, Dopod577, Qtek 8310
Cái này là ROM của T-Mobile Dash:

nên sẽ không chạy trên SPV C600,SPV C500 ...,MPx220,Mpx200,... còn Qtek 8310 thì tôi không có test thử, chỉ thấy trên diễn đàn có người nói nó chạy được thôi...

PhamQuang

Manager
Bác ơi cho em hỏi . Em xài con I-mate SP5 có up rom WM6 này được ko

MS Smartphone cũng chia ra thành nhiều dòng khác nhau.
Người lập thread đã ghi rõ là ROM cho dòng nào rồi kia mà bạn?

Hiện tại WM6.0 cho i-Mate SP5 (HTC Tornado) chưa có. Hy vọng sắp có vì trên WiKi đang có nhóm đang làm, mình cũng rất trông chờ đây. :D

zakka

Lưu ý là Rom này chỉ úp cho máy T-mobile Dash thôi nhé,các máy khác cùng dòng như 02 Cosmo và Dopod C720w thì phải unlock CID thì mới úp được.Cảm nhận sau khi úp bản Rom WM6
_Tốc độ nhanh hơn hẳn,vào web phà phà
_Giao diện khá đẹp và ấn tượng
_Sau khi cài khá nhiều chương trình tốc độ vẫn khá nhanh không bị treo như bản cũ
_Pin xài hơi bị hao(WM6 mà)
Một vài hình ảnh sau khi úp xong:

lqulong

Để UNLOCK smartphone, đầu tiên bạn cần một phần mềm chỉnh sửa Registry ( cái này đã có trên diễn đàn, mục "ứng dụng cho smartphone-cập nhật", có thể dùng phần mềm Registry Editor hoặc Total Commander cũng được....) sau đó làm theo các bước sau:
* HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies\0000 1001 = 2
-> Thay đổi giá trị 2 thành 1

* HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies\0000 1005 = 16
-> Thay đổi giá trị 16 thành 40

* HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies\0000 1017 = 128
-> Thay đổi giá trị 128 thành 144

* HKEY_LOCAL_MACHINE \Security\Policies\Policies
-> Thêm giá trị mới "0000101b": Dword = 1
Còn nếu smartphone thuộc dòng HTC Tornado's ( chỉ dành cho dòng này thôi) thì có thể dùng phần mềm sau: SDA_ApplicationUnlock

nodanka

Để UNLOCK smartphone, đầu tiên bạn cần một phần mềm chỉnh sửa Registry ( cái này đã có trên diễn đàn, mục "ứng dụng cho smartphone-cập nhật", có thể dùng phần mềm Registry Editor hoặc Total Commander cũng được....) sau đó làm theo các bước sau:

Còn nếu smartphone thuộc dòng HTC Tornado's ( chỉ dành cho dòng này thôi) thì có thể dùng phần mềm sau: SDA_ApplicationUnlock

cách này đẻ unlock cid để up rom hả bạn? sau đó thì sao? bạn hướng dân ki ki với. thx

billho

Mình làm theo hướng dẫn này nhưng bị báo là Access is denied. Nhờ bác lqulong giúp mình với

nguyenhaanh

Bạn ơi cài này có up được cho T-mobile SDA không vậy? mình muốn up thử nhưng chẳng biết làm thế nào hỏi rồi mà chẳng ai trả lời

nguyenngocbau

Active Member
Vậy mình có một con T.Mobile Dash,thì chỉ cần kết nối với máy tính và up lên win06 là được hả các bác,có cần phải unlock cid kô?;;)

quocbao1112

Bác Phạm Quang ơi! Vậy mình chỉ cần tải file ở trên về cài vào máy là up lên win06 hả? Có cần kết nối hay cài file nào thêm nữa không? Thanks.

novo2106

Em có con O2 Xda Neo được ông bác cho. Bây giờ nó đang nằm im rùi ạ. Khởi động lên, vào đến chỗ màn hình Windows Mobile, dưới cùng có hàng chữ mờ là Cloudyfa-PDAVIET thì máy dừng luôn ạ. Các pro chỉ giúp em cách khắc phục với. Mà tiện thể em hỏi luôn là muốn kiếm cáp kết nối với PC của con O2 này thì kiếm ở đâu ạ?? Em xin thank trước. Có gì các bác cứ pm cho em qua nick Yahoo: quandui_ao_comle_2106