• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6 Professional Tri-Syndicate Edition Final

binhlerhm

Tri-Syndicate Edition
Windows Mobile 6
OS 5.2.318 (build 15342.0.0.0)
Tác giả: ANTC
Storage 47.46Mb- free 45.16Mb
Program 49.70Mb- free 28.45Mb
PP 6MB
Tinh chỉnh registry
Caps dot
Wireless G
Tắt thông báo gởi SMS
Clear type
Hiển thị đồng hồ trên tất cả cả các ứng dụng
Hiển thị 1 dòng thông báo thời gian trên today
Edge Icon
Sửa lỗi cung cấp nguồn điện cho thẻ nhớ
Dời IE Cache sang SD card

Programs
Office 07
Camera
MMS 4
Battery status
Xbutton 1.5
10 button commanger
Syncro Time
Clear storage
link download: http://rapidshare.com/files/42524293/WM6-TRI-Edition.rar.html
Nhận xét đầu tiên chạy tương đối nhanh tương đương bản wm6 pro3, Comm Manager 10 nút đen tuyền khá đẹp , giao diện đẹp, wifi, BT nhạy, đang test sẽ update sau
Tham khảo thêm : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=313662

Chỉnh sửa cuối:

chanchukk

Cái này có ngon hơn PV4 không? Hay ít nhất có ngon hơn Pro 3.0 không? Hồi trước đi công tác Hồng Kông mua con Atom thì về thấy ai ai cũng phong trào up rom nên cũng up rom cho con Atom từ thẻ nhớ như trong diễn đàn hướng dẫn nhưng chết queo, tức quá đập máy vào đầu giường thế là màn hình vỡ luôn. Giờ đang dùng con mini pro thấy mọi người up rom mình cũng up rom cho sướng nhưng nghĩ lại thấy tiếc nếu mà toi nữa thì một năm mất gần 15 triệu cho 2 con điện thoại thì hơi phí phạm tiền bạc. Cho nên bạn nào đã có công nghiên cứu rom và post lên cho anh em tham khảo thì cho vài dòng giới thiệu xài chưa, xài tốt không, hay lại mò mẫm trên web nước ngoài rồi copy link cho mọi người thử hư máy chơi thì hơi kỳ, đúng không? Nói vui thôi, chứ có công post bài thì cũng cho mình cảm ơn hen.

Last edited by a moderator:

daotoan3Ihut

Các bác thử up đi rồi cho anh em nhận xét nhé.nghe nói bản này Pro lắm mà k biết thực hư thế nào.em đang dùng Pro 3 cũng khá ngon nhưng vẫn muốn up một bản nào ngon lành hơn nữa.thanks các bác nhé

namket

Bản Pro3 hình như hơi tốn Pin thì phải, ko biết bản này sao nhỉ anh Bình

binhlerhm

Bản Pro3 hình như hơi tốn Pin thì phải, ko biết bản này sao nhỉ anh Bình

Đang test qua 1 ngày thấy pin không hao nhiều lắm: wifi khoảng tiếng rưỡi (chat + gọi =Skype 15 phút) ĐT khoảng 15 phút ( 5-6 cuộc gọi gì đó) đọc ebook 30 phút: từ 98% xuống còn 58% . BT ổn ,wifi tốt, nghe gọi rõ, âm thanh không bị rè, chưa thấy đụng soft

daotoan3Ihut

Đang test qua 1 ngày thấy pin không hao nhiều lắm: wifi khoảng tiếng rưỡi (chat + gọi =Skype 15 phút) ĐT khoảng 15 phút ( 5-6 cuộc gọi gì đó) đọc ebook 30 phút: từ 98% xuống còn 58% . BT ổn ,wifi tốt, nghe gọi rõ, âm thanh không bị rè, chưa thấy đụng soft

Thế thì có vẻ bản này ngon lành đây,để em up phát xem thế nào.à,bác binhlerhm cho em hỏi,bản này có cần chỉnh PP lên cao hơn k?mặc định của nó PP=?Bác xem tốc độ của bản này thế nào,có nhanh bằng Pro 3 k>?em đợi tin của bác rồi mới up:D

binhlerhm

Thế thì có vẻ bản này ngon lành đây,để em up phát xem thế nào.à,bác binhlerhm cho em hỏi,bản này có cần chỉnh PP lên cao hơn k?mặc định của nó PP=?Bác xem tốc độ của bản này thế nào,có nhanh bằng Pro 3 k>?em đợi tin của bác rồi mới up:D

Tác giả ANTC đã chỉnh PP = 6Mb , chạy tốt # bản pro 3, theo tôi nghĩ không cần phải chỉnh lại,hôm qua sạc đầy 100% từ 23h dến lúc này 5h45 pin vẫn còn nguyên 100% :))=D>

wanttolove

Tác giả ANTC đã chỉnh PP = 6Mb , chạy tốt # bản pro 3, theo tôi nghĩ không cần phải chỉnh lại,hôm qua sạc đầy 100% từ 23h dến lúc này 5h45 pin vẫn còn nguyên 100%

Pin của ông bị hư rồi chứ khoe gì . cục chữa cháy của tui cũng hệt như cục của ông vậy , qua 100% là nó chạy đứt phanh

bonmat8888

Mong bác binhlerhm up lên trang nào đó chứ Rapid và megau một số anh em không thể nào DL về được đành đứng ngó thôi.

namket

Bản này so với bản Pro 3 và NBD 7.6 ‎như thế nào vậy các bạn. thanks...

baotran

Bản này so với bản Pro 3 và NBD 7.6 ‎như thế nào vậy các bạn. thanks...
Theo mình nên cài Pro 3 hoặc NBD 7.6
Hai bản này nhanh, và rất ổn định. Mình đã test nhiều rom trên diễn đàn, nếu nhìn một cách tổng quát thì 2 rom trên thuộc hàng tốt nhất tính đến thời điểm này. Hiện đã có bản NBD 7.7 nhưng mình chưa kịp test.

hung1406

Bác thử giúp e cái này với: bác cài SPB Mobil Shell, rồi cài Im+ xem Im+ có vào được không nhé! Mãi không down được ở Rapid hay Mega. Bác up sang host # cho a e thưởng thức đi nhé. :D:D

daotoan3Ihut

Bác thử giúp e cái này với: bác cài SPB Mobil Shell, rồi cài Im+ xem Im+ có vào được không nhé! Mãi không down được ở Rapid hay Mega. Bác up sang host # cho a e thưởng thức đi nhé. :D:D

Tôi cài đúng thứ tự như bạn vẫn chạy ngon lành mà.Thậm chí bác k cần cài IM+ 4.1 đâu,chỉ cần cài trên phần mềm giả lập rồi copy vào thẻ là chạy ngon lành thôi.

lesyhoangchuong

Sau thời gian dài dùng Pro 3 của bác ANTC thì sang dùng em Tri-Syncdicate này. Sau đây là một vài nhận xét cá nhân:
  • Tốc độ khá dẫu đã cài rất nhiều ứng dụng (nhưng có vẻ vẫn không bằng Pro 3)
  • WiFi & Bluetooth tốt hơn Pro 3 =D>
  • Sau khi cài ứng dụng Không bị mất file .cab
  • Chưa tắt thông báo "đây là ứng dụng chưa được chứng thực..." nên hơi phiền chút.
  • Không tắt máy bằng cách giữ lâu nút Power được (chuyện này là phiền nhất vì mình tắt máy mới sạc pin) <~ có bác nào giúp em sửa món này với :-??
  • Giao diện bàn phím to, nhưng chỉ có chữ nên muốn nhập số hay các kí tự đặc biệt cần phải nhấn phím "123" rồi mới nhập được.