• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile Center không nhận X1 trong Vista

suige

X1 của tôi dùng WM6.5 CE OS 5.2.23016 (Build 23016 NRGZ28). Tôi đã download Windows Mobile Center 32 bit dùng cho Win Vista về và cài,đã thử kết nối con O2 Atom Life dùng WM6.1 CE OS 5.2.20924 và thấy kết nối tốt rồi nhưng đến khi Active Sync với X1 thì Connecting mãi mà không nhận được Device,nên không thể làm gì được. Mong các Bro giúp đỡ !!!

ambien10000

Bác vào Setting -> Connection -> USB To PC.
Sau đó bỏ dấu chọn "Enable faster data synchronization" -> OK. thế là xong.

ahojmimi

không hiểu tại sao em không thể down cái center cho vista được vậy nhỉ. anh nào có cho em xin được không ạ ! cảm ơn nhiều.

ahojmimi

down được nhưng không cài được anh a. chẳng biết tại sao nữa. du sao cung cảm ơn nhiều nhé.

210214

huhu em cũng bị tình trạng y sì nhu bác suige, con o2 atom life thì nhận tốt mà không thể nào nhận được x1:((

wan

e làm đủ mọi cách như các bác nói rồi máy nó cứ trơ thổ địa ra,trên win vista và win7 nó ko báo gì lun,chỉ khi nào vào bootloader thì nó sẽ nhận báo driver,còn lúc bình thường thì ko báo gì hết,k báo cả nhận thiết bị mới trong win,win xp thì nó nhận thiết bị mới nhưng báo là not reconigze e cũng bó tay ko biết làm sao giờ chán đời quá

Tedpresley

e làm đủ mọi cách như các bác nói rồi máy nó cứ trơ thổ địa ra,trên win vista và win7 nó ko báo gì lun,chỉ khi nào vào bootloader thì nó sẽ nhận báo driver,còn lúc bình thường thì ko báo gì hết,k báo cả nhận thiết bị mới trong win,win xp thì nó nhận thiết bị mới nhưng báo là not reconigze e cũng bó tay ko biết làm sao giờ chán đời quá

Xp thì download active sync 4.5: http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/downloads/microsoft/activesync-register.mspx

Vista và windows 7: http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyId=46F72DF1-E46A-4A5F-A791-09F07AAA1914&displaylang=en

Còn cái máy thì nếu là 6.5 khi cắm vào thì chọn kết nối active sync thôi, còn chọn disk thì nó thành USB.

wan

@tedpresley e ghi rát rõ là e test hết các kiểu rồi đó,thử cả 3 cái pc,xp thì báo có kết nối mới nhưng báo USB device is not recogize ,vista ,win 7 câm như hến lun ko báo gì lun

minhtattoo

mình cũng đã từng bị như các bạn, mình xài win 7, mới đầu cài activesync, cắm x1 vào, chẳng thấy gì ráo, tức mình, gỡ ra cài lại là ok, hy vong các bạn may mắn

Tedpresley

@tedpresley e ghi rát rõ là e test hết các kiểu rồi đó,thử cả 3 cái pc,xp thì báo có kết nối mới nhưng báo USB device is not recogize ,vista ,win 7 câm như hến lun ko báo gì lun

Uhm...bạn thử vào bootloader up rom khác rồi hard reset xem sao? Hoặc là kiếm 1 cái cáp USB khác thử xem, mình có lần cũng bị vậy do cáp bị hư..xạc được, nhưng hok sync được.