• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone 7 Nodo + Jailbreak => Please Do ! Cấm đi + JB= Hãy đi đi !!!

myGenio

Tin vui cho cộng đồng WP7. không hiểu vì lý do j mà bác Tom ko post bài bên này, nếu mình post mà chạm riêng tư thì bác cứ delete nhé

Windows Phone 7 Nodo + Jailbreak => Please Do !

Xin chào các bạn !

Trong những ngày vừa qua sau sự kiện Microsoft công bố bản Nodo update cho các máy Windows Phone 7 , có rất nhiều PM trong diễn đàn cũng như Yahoo đến với Tom hỏi về vấn đề Jailbreak Nodo để tiếp tục có thể sử dụng các phần mềm và game các bạn yêu thích .

Và cũng đến lúc cần có cái nhìn thực sự nghiêm túc về vấn đề này,vấn đề của các thành viên Việt Nam chúng ta là không thể mua phần mềm từ market ,ngay cả khi chúng ta có tiền và thực sự muốn ủng hộ những nhà phát triển , chúng ta cũng không làm được điều đó ở thời điểm hiện tại.

Vì thế Jailbreak điện thoại dường như là lối thoát duy nhất và công thức của chúng ta ngày hôm nay khá hài hước : "Nodo + Jailbreak => Please Do !"

Phương thức Jailbreak mới , đang được Tom tập trung nghiên cứu sao cho thuận tiện nhất , sẽ đưa phần mềm lên sớm , nhưng ngay từ bây giờ , các bạn đã đang ở phiên bản Nodo có thể post hoặc PM trong diễn đàn để trực tiếp thử nghiệm phần mềm Jailbreak mới dành cho Nodo

Phương thức Jailbreak mới Tom cố gắng hỗ trợ không chỉ máy của HTC mà đầy đủ các hãng khác ( samsung , lg , dell...)

Chúc vui !

Tom

Nguồn TT.vn

concuarangme

đúng là có update mà chưa bít là HD2 up lên có sử dụng được không hay tiêu luôn đó :D

kakatoi

Quái nhỉ HD2 của mình có thông báo mới lạ chứ ~X hd7 đi máy thì chít

myGenio

Quái nhỉ HD2 của mình có thông báo mới lạ chứ ~X hd7 đi máy thì chít

vậy em mới nói là có máy báo update cơ máy ko. bác thử làm chuột bạch phát coi sao nào HD2 nồi đồng cối đá lắm ko die đâu mà sợ.:DD:D:D

concuarangme

vậy em mới nói là có máy báo update cơ máy ko. bác thử làm chuột bạch phát coi sao nào HD2 nồi đồng cối đá lắm ko die đâu mà sợ.:DD:D:D

hehe cái này nguy àh nghen, lỡ chết flash or mất boot là theo bác ra đi luôn :D

videolan

Mình làm chuột bạch rồi, ko update được, đến đoạn completing thì báo lỗi, sợ hư máy thử 3 lần ko được rồi thôi luôn cho lành

letienduc89

mình test rồi , thành công luôn từ lần đầu , dùng khá ổn , pin đã test từ 11 h hm qua đến giờ vẫn còn 78%

-------
------

--------

--

P/S : đừng bị lừa bởi ngày cá tháng tư nhé :))

PhamHien

HD2 của mình cũng update WP7 qua Zune, tải hết các bước (10bước tất cả), khởi động 2 lần, cuối cùng đến phần Complete...thì máy báo CODE Erro và chịu luôn! Đã thử 2 lần đều vậy!

maiyeuemnn

Vừa update thành công rồi nè, các bác cứ làm mạnh tay vào (ha ha nói phét tý ngày cá tháng tư :D)

concuarangme

các bác hãy làm đúng theo bài hướng dẫn của bác PQ là ok thôi Hướng dẫn update "NoDo cho WP7"

Đúng là có hướng dẫn up lên nodo rùi nhưng cách này chỉ ok khi máy of bạn là WP7 chính thống, không fai dành cho HD2 chạy WP7, HD2 bạn up theo cách này thì sẽ lỗi ngày bước cuối cùng, bên tinhte cũng nhiều bạn dùng HD2 up rùi kết quả chỉ có 1 >>> chờ bản NODO cho HD2 :D

binhhdda

Đúng là có hướng dẫn up lên nodo rùi nhưng cách này chỉ ok khi máy of bạn là WP7 chính thống, không fai dành cho HD2 chạy WP7, HD2 bạn up theo cách này thì sẽ lỗi ngày bước cuối cùng, bên tinhte cũng nhiều bạn dùng HD2 up rùi kết quả chỉ có 1 >>> chờ bản NODO cho HD2 :D

Đúng vậy đã làm nhưng up đến bước cuối thì error chán thật...

concuarangme

Đúng vậy đã làm nhưng up đến bước cuối thì error chán thật...

Hihi bạn chịu khó chờ các pro làm 1 bản cho HD2, mình cũng đang chờ thôi cũng ham WP7 vì cái mới lạ nhưng các bản đầu chưa có j nổi trôi cả nên đành dùng tạm Android

ngocgioi1986

Đã update rồi, cug bị lỗi. hix, chắc đợi bản ROM tích hợp NODO luôn. Hy vọng nhanh!!!

PhamHien

ĐÚng la HD2 ko update được. Đã làm theo hướng dẫn của Chú Quang những vẫn báo lỗi!