• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone Device Manager 1.10 (Update 06/3/2012)

khalinhti

bạn có Touchxperience k ? chứ mình cài vào pc rồi kết nối với HD7 đâu có thấy tải Touchxperience về máy đâu

Mình đã làm theo đúng hướng dẫn nhưng ko thấy Touchxperience ở trong điện thoại .

vinhnguyen

Mình cài nhưng cứ thấy nó download touch x... được tí lại báo fail to download.....

khalinhti

chủ thớt hay ai trong đây cài được thì cho xin 1 bài hướng dẫn kèm theo hình cho anh em tham khảo với nè .

anhthai

Mình cài nhưng cứ thấy nó download touch x... được tí lại báo fail to download.....

Có thể bị lỗi mạng do nhiều người dùng cùng tải thui. Mình mới làm lại 1 phát được luôn mà.

chủ thớt hay ai trong đây cài được thì cho xin 1 bài hướng dẫn kèm theo hình cho anh em tham khảo với nè .

Theo như cách mình làm thì cài đặt trên PC xong mở lên cắm cáp kết nối với dt. Lúc này chương trình tự tải TouchXperience và cài đặt vào dt của bạn. LÚc này bạn mở TouchXperience trên dt và có thể rút cáp kết nối lại cho chắc :d

saohom777

mình cài trên pc rồi nhưng khi căm cáp cũng k thấy tự động cài trên wp (lg e900)

khalinhti

Chà cuối cùng cũng cài được rồi , nếu bác nào cài ko được thì đừng nên để màn hình tắt và sau đó là tắt phần mềm diệt virut đi . chúc thành công ai làm được thì thanks dùm 1 cái hehe .

à mà hình như cái windows device chưa có key hay sao á chủ thớt . :)

bongbin2218

mình down được nhưng khi kết nối với pc thì windows device bảo phải tải TouchXperience 1.3.2.0 và kêu uninstall bản cũ đi....vậy là sao hả bác

Nishino

Tình hình là mình down về đã setup thành công.Có TouchXperience trong điện thoại rồi. Nhưng chả hiểu sao khi cho connect với HD7 thì cái mục PC connection trong communications trên máy ghi là not connected. Và trên windows phone device manager ko hiện lên thông số phiên bản của HD7 v.v...

sondichvu

Tình hình là mình down về đã setup thành công.Có TouchXperience trong điện thoại rồi. Nhưng chả hiểu sao khi cho connect với HD7 thì cái mục PC connection trong communications trên máy ghi là not connected. Và trên windows phone device manager ko hiện lên thông số phiên bản của HD7 v.v...

Cái này là do khi bạn cắm cáp kết nối rồi nhưng chưa bật TouchXperience trong điện thoại lên. Bạn cắm cáp vào rồi bật TouchXperience trong điện thoại lên, chờ chút, sẽ kết nối bình thường.
Hiện giờ mình bị lỗi sau : Khi kết nối được rồi, đọc được dữ liệu rồi, tất cả các mục chạy tốt, nhưng không hiểu sao khi đó chức năng phone bị trục trặc, không gọi đi được, không nhận được cuộc gọi(gọi tới báo bận hoặc không có tín hiệu), mặc dù cột sóng vẫn cao như sóng thần . Rát cáp ra vẫn không cải thiện được mà phải khởi động lại máy. Có bác nào bị thế này không, chia sẻ kinh nghiệm xử lý giúp em với.

khalinhti

Cái này là do khi bạn cắm cáp kết nối rồi nhưng chưa bật TouchXperience trong điện thoại lên. Bạn cắm cáp vào rồi bật TouchXperience trong điện thoại lên, chờ chút, sẽ kết nối bình thường.
Hiện giờ mình bị lỗi sau : Khi kết nối được rồi, đọc được dữ liệu rồi, tất cả các mục chạy tốt, nhưng không hiểu sao khi đó chức năng phone bị trục trặc, không gọi đi được, không nhận được cuộc gọi(gọi tới báo bận hoặc không có tín hiệu), mặc dù cột sóng vẫn cao như sóng thần . Rát cáp ra vẫn không cải thiện được mà phải khởi động lại máy. Có bác nào bị thế này không, chia sẻ kinh nghiệm xử lý giúp em với.
Mình cũng chưa bị tình trạng này , bạn gỡ bỏ thử coi gọi lại được ko ? nếu được thì chắc phần mềm chưa thích hợp với winphone 7 cho lắm , tình hình mình xài cảm nhận ko được mượt cho lắm , máy hay bị treo và đã gỡ ra . đễ xem có bản update hoàn thiện thì cài vào lại.

anhthai

Không biết các bạn sao chứ mình dùng thấy rất ổn không gặp hiện tượng trên như các bạn.
Chú ý PM yêu cầu sau để chạy tốt:

* Registred or unlocked Windows Phone 7 device
* Windows Vista or Windows 7 32/64-bit
* .NET Framework 4.0
* Windows Phone Developer Tools

tanvoviem

mình thấy chạy cũng khá mượt mà, chưa thấy lỗi gì cả. cái này tiện hơn việc biên hd7 thành usb:p

h8x

Không biết các bạn sao chứ mình dùng thấy rất ổn không gặp hiện tượng trên như các bạn.

* .NET Framework 4.0
Mình đã đủ nội dung trên nhưng khi kết nối với PC thì chẳng thấy cài đặt gì ở điện thoại cả :-??

khalinhti

mình thấy chạy cũng khá mượt mà, chưa thấy lỗi gì cả. cái này tiện hơn việc biên hd7 thành usb:p

Ko hiểu sao máy mình có bị gì ko ? chứ mình thấy mọi ứng dụng trên máy đều chạy mượt còn thằng touchxperience khi vào màn hình sẽ đứng khoảng vài giây thì mới chạy mượt và khi vào 1 phần nào đó và back trở về lại cũng treo 1 vài giây .

phamngocanhtai

Chào anh Thái,

Em đã cài đặt Windows Phone Device Manager 1.3 rồi, nhưng khi mở cửa sổ lên nó hiện cái bảng SUPPORT NOT AVAILABLE TO UNREGISTERED USERS. Em chọn dòng cuối (I don't want to support this project) thi màn hình Windows Phone Device Manager hiện ra, nhưng khi click chọn các chức năng thì có thông báo YOUR PHONE IS NOT REGISTERED.
Con HD7 của em chưa unlocked. Anh Thái có thể hướng dẫn giúp em cách đăng kí con HD7 này được không ? Em mới chỉ cài đặt Windows Phone Device Manager 1.3 lên máy tính thôi, còn trên điện thoại thì chưa có. Làm sao để chương trình này cài đặt được trên điện thoại ? Điện thoại này em đã update 2 lần rồi. Hiện nay thông số máy như sau :
OS version: 7.0.7390.0
Firmware revision number: 2250.09.16901.707
Hardware revision number: 0002
Radio software version: 5.54.09.21_22.33b.50.10U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.69.2250.0(117833)
Chip SOC version: 2.2.5.0

* .NET Framework 4.0

blackdoor

Manager
Chào anh Thái,

Em đã cài đặt Windows Phone Device Manager 1.3 rồi, nhưng khi mở cửa sổ lên nó hiện cái bảng SUPPORT NOT AVAILABLE TO UNREGISTERED USERS. Em chọn dòng cuối (I don't want to support this project) thi màn hình Windows Phone Device Manager hiện ra, nhưng khi click chọn các chức năng thì có thông báo YOUR PHONE IS NOT REGISTERED.
Con HD7 của em chưa unlocked. Anh Thái có thể hướng dẫn giúp em cách đăng kí con HD7 này được không ? Em mới chỉ cài đặt Windows Phone Device Manager 1.3 lên máy tính thôi, còn trên điện thoại thì chưa có. Làm sao để chương trình này cài đặt được trên điện thoại ? Điện thoại này em đã update 2 lần rồi. Hiện nay thông số máy như sau :
OS version: 7.0.7390.0
Firmware revision number: 2250.09.16901.707
Hardware revision number: 0002
Radio software version: 5.54.09.21_22.33b.50.10U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.69.2250.0(117833)
Chip SOC version: 2.2.5.0
Bác phải chạy TouchXperience trên HD7 thì mới kết nối được.

phamngocanhtai

Chào bác Blackdoor,

Làm sao để cài được TouchXperience trên điện thoại vậy bác ? Bác hướng dẫn em thực hiện nó nhé. Cám ơn bác nhiều.

blackdoor

Manager
Chào bác Blackdoor,

Làm sao để cài được TouchXperience trên điện thoại vậy bác ? Bác hướng dẫn em thực hiện nó nhé. Cám ơn bác nhiều.
Bác cắm WP7 vào rồi bật Windows Phone Device Manager là nó tự tải và cài TouchXperience vào thôi.

phuongth50c

em cũng bị như bác ở trên cắm vào nó báo lỗi touch experience version 1.3.2.0 or latter is required please uninstall the current version of touch experience rồi sau đó nó ko kết nối vs đt nữa vậy là sao ạ