• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.03 quản lý Files

trang11111

Mình thấy phần mềm này rất tốt đúng là hơn X-plore thật chỉ có điều cái icon to quá nên trình duyệt nó hơi khó (pm này máy mình thấy được có 5 file còn X-plore thì tận 13 file). Mong cho phiên bản sau có thể cho chọn cái icon nó bé đi để duyệt được nhiều file hơn8-|

midiyenhi

Mình cài vào N70 ME cũng bị lỗi font, chẳng biết bạn Anhtam xài font gì mà hiển thị tốt thế, có thể up lên cho mình được không, Thank!

thanhtu8888

mình cũng vậy cài vào n72 chỗ có tiếng việt chỗ hiện ô vuông anh tâm có bản tiếng anh không

thanhtu8888

anh tam có thể up font lên đi em đã thử mấy loại mà cũng không hiển thị tiếng việt được còn ttpod thì hiện ngon lành

Kojiro

Super V.I.P
anh tam có thể up font lên đi em đã thử mấy loại mà cũng không hiển thị tiếng việt được còn ttpod thì hiện ngon lành

Font thì tự tìm đi bạn, anhtam đã trả lời bạn rồi mà.

youngknow

Ớ Ờ ! Chạy đc nhiều đuôi thế ... Kết nhất là .Flv ! Mà thấy bảo là không cài đc cho 7610 à ! Tôi đang dùng lo quá hẻm bít cài đc hôk ! Soft hay thế mò.....

JuRay-Duan

Ơ sao em cài vào nó lỗi Fonts nhiều quá nèy :( . Em đoán là lỗi python mà hok bít khắc phục sao cả.Vì khi dùng pm shutdown nó cũng lỗi Fonts tương tự như vậy :(. Ai bít cách khắc phục thì chỉ em với :(
P/S: Em dùng fonts 2in1, đã thử cả font latin nhưng vẫn vậy, pó tay!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Kieu_Phong

Skin Vista cho Winfile

Cái này làm skin thích thật. Nhìn là biết mang đậm chất Vista rồi.
Cách sử dụng: Giải nén ra được 1 thư mục, chép thư mục này vào đường dẫn !/System/Apps/Winfile/Skin/. Sau đó vào chương trình Cài đặt -> Giao diện Winfile chọn giao diện này.

thuglife18

Well-Known Member
cái nì sài font gì thế...em bị ô vuông gòy...em đã sài font 2in1 gì rùi...soft là hay...

jimmyvn88

cái nì sài font gì thế...em bị ô vuông gòy...em đã sài font 2in1 gì rùi...soft là hay...

mọi ngừời cài thêm font "freetype.dll" nữa xem nhé.mình dùng ngon
về phía em thì xplore vẫn hơn hẳn

MinhThang

Manager

langtu069

font cho 7610 ko nè.mình xài ok 3 4 năm rồi.ko bị lỗi gi cả.dơn về nhớ bỏ 7z di nha

thuglife18

Well-Known Member
ồh rất cám ơn rất nhìu...nhìu font wá có font nào khắc fục lỗi ô vuông pm FileWIne ko?ạ...em sài n70me ak...bác MinhThang và bác VanDuan1990 post 2 font giống nhau hay sao ạ...dow về bị trùng

ongtrungducmx25

Pm này trong rất bắt mắt cho anh tám viết thêm một bài so sánh pm này với x-plore xem nhé! em thắc mắt lém.
sau mình cài vào cũng bị lỗi font luôn nhỉ! N70

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

ồh rất cám ơn rất nhìu...nhìu font wá có font nào khắc fục lỗi ô vuông pm FileWIne ko?ạ...em sài n70me ak...bác MinhThang và bác VanDuan1990 post 2 font giống nhau hay sao ạ...dow về bị trùng

Thì bác MinhThang sợ link die nên down về post thành file đính kèm cho a em dễ down hơn đó mà. ;;)
P/S: Chép tất cả các Fonts trên vào C:/system/Fonts là hiển thị tốt pm WinFile kô bị ô vuông nữa ( chỉ dũng mỗi font freetype.dll thì vẫn kô hiển thị đc, đã test trên N70 of mình, tạm thời chưa bít font nào hoàn hảo nên đành chép hết vô vậy, :( ).
Tiếp: WinFile hok nghe đc nhạc *.wma(Tppod nghe đc) và cũng kô xem đc phim *.flv(SmartMovie xem đc). :|

langtu069

bạn down font mình úp ở trên đó.mình cũng đang chạy winfile mà.Ko bị lỗi gì cả.