• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.03 quản lý Files

midiyenhi

bạn nào có bản tiếng anh cho mình xin. Bản tiếng việt này không cài trên N70 được, dù mình đã thử nhiều loại font rồi, bó tay.

phamhuu01

nhờ các bạn giúp cho tôi đang xài N72 khi cài phần mềm Python thì bị lổi ....? Mong các bạn giúp mình với thanks nhiều:((

jimmyvn88

nhờ các bạn giúp cho tôi đang xài N72 khi cài phần mềm Python thì bị lổi ....? Mong các bạn giúp mình với thanks nhiều:((

bạn dùng thử bản python này của mình xem nhé, rồi cài thêm modulpack mới nhất ở file đính kèm nữa là ok

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?vvnwhgxbbyg

@ cho những ai bị lỗ font: các bạn cài font 2in1 và font Freetype.dll là đc,
nếu bạn nào thích thì có thể sử dụng bộ font mà mình đang dùng nhé, nhớ remove font cũ đi nhé

youngknow

Bạn ơi ! Font ở ổ Z mình nè ! Mình dùng 7610 nhưng mà cài winfile vào hôk chạy đc mặc dù đã cài Python ! Bạn bít cách fix hẻm ??

jimmyvn88

Bạn ơi ! Font ở ổ Z mình nè ! Mình dùng 7610 nhưng mà cài winfile vào hôk chạy đc mặc dù đã cài Python ! Bạn bít cách fix hẻm ??

thế dã cài đủ modul pack chưa
font ổ Z hay ổ C thế hả

anhtamhcm

Đổi tên Font 2in1.gdr mà bạn đã down thành 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr sau đó copy 2 files Fonts này vào C:\System\Fonts
Nhớ là phải đủ 2 fonts 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr như trong ổ Z: đấy

Thường thì trong Ổ Z: của 7610 không bao giờ có fonts dung lượng lớn đến vậy Ông youngknow chắc bị làm sao đây!!!???

anhtamhcm

bạn dùng thử bản python này của mình xem nhé, rồi cài thêm modulpack mới nhất ở file đính kèm nữa là ok

Bản modulpack 1.33.5 này thực tế chỉ là bản 1.33 không có gì thay đổi!
Chỉ Edit Icon duy nhất tập tin powlite_fm.mbm mà thôi

nguoiqualoicu

Đổi tên Font 2in1.gdr mà bạn đã down thành 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr sau đó copy 2 files Fonts này vào C:\System\Fonts
Nhớ là phải đủ 2 fonts 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr như trong ổ Z: đấy

Thường thì trong Ổ Z: của 7610 không bao giờ có fonts dung lượng lớn đến vậy Ông youngknow chắc bị làm sao đây!!!???

Đúng vậy, không biết con 76 của ông này chạy fw gì nữa, thông thường ở ổ Z thì chỉ có 3 cái như trên thôi còn 2 cái 11x12 và 15x16 thì không có.
Mà với CT Winfile này thì không chạy đc trên 7610 thì phải.

youngknow

Mình cũng chả để ý ! Nhưng mà 2 cái file 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr mình coi trong máy dung lg nó bé tí ! Sao giờ lên tới lận 600kb thế này ?
-----------------------------------------------------------------
Mà sao mình hôk chạy đc winfile hả bạn? vào thì màn hình trắng xóa >>> tự dưng bị out ???

nguoiqualoicu

Mình cũng chả để ý ! Nhưng mà 2 cái file 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr mình coi trong máy dung lg nó bé tí ! Sao giờ lên tới lận 600kb thế này ?
-----------------------------------------------------------------
Mà sao mình hôk chạy đc winfile hả bạn? vào thì màn hình trắng xóa >>> tự dưng bị out ???

Chắc cài font lung tung nên nó bị chạm rồi :D, hay bạn format lại máy đi rồi cài bộ font mà người ta đưa lên ấy.
Không chạy đc có thể là do người tạo ra chương trình này rất...ghét dòng máy 7610 =)), chỉ cho chạy trên tất cả các dòng khác(6600,3230,668x,N7x...) còn thằng 76 này thì không :D.

lionz0

Chắc cài font lung tung nên nó bị chạm rồi :D, hay bạn format lại máy đi rồi cài bộ font mà người ta đưa lên ấy.
Không chạy đc có thể là do người tạo ra chương trình này rất...ghét dòng máy 7610 =)), chỉ cho chạy trên tất cả các dòng khác(6600,3230,668x,N7x...) còn thằng 76 này thì không :D.

cái nềy 7610 chạy được mà,mình cài mỗi cai font 2 in1 là chạy được liền,cái bộ libs của atamhcm công nhận hay gê!;;);;)

langtu069

cái này cần gi phải có bộ lib gì ma rườm rà thế.mình cài python 1.45,scriptshell 1.45,module 1.33 và font 2in1 của mình nữa là xài ok.mình cũng dang xài N7610.đó là do các bạn chạy ko đúng thôi.

youngknow

Oh ! Share đi ........... pác nói nghe hay quá ..... share mình với .... python 1.45,scriptshell 1.45,module 1.33

ngocthanhdhgtvt

các bác ơi , cho em hỏi tí tẹo , công nhận là pm winfile v1.03 cua anh tám vip thật , em đã thử và chạy rất tốt với 7610 , font cũng không bị lỗi ,=))cho em hỏi nè nha , sao em làm như hướng dẫn mà cai giao diện visa không chạy chahy được vậy các bác, em vào cài đặt -> giao diên winfile thì máy băo không thấy chủ đề , ai giúp em với.:-/ tiếc là không chụp được hình vì khi nhấn nút # thì màn hình xoay chuyển nên không thể chụp được hình. tiếc :(quá à:-/

ongtrungducmx25

các bác ơi , cho em hỏi tí tẹo , công nhận là pm winfile v1.03 cua anh tám vip thật , em đã thử và chạy rất tốt với 7610 , font cũng không bị lỗi ,=))cho em hỏi nè nha , sao em làm như hướng dẫn mà cai giao diện visa không chạy chahy được vậy các bác, em vào cài đặt -> giao diên winfile thì máy băo không thấy chủ đề , ai giúp em với.:-/ tiếc là không chụp được hình vì khi nhấn nút # thì màn hình xoay chuyển nên không thể chụp được hình. tiếc :(quá à:-/
Bạn làm đúng cách như kiều phong chưa:
HD:Cách sử dụng: Giải nén ra được 1 thư mục, chép thư mục này vào đường dẫn !/System/Apps/Winfile/Skin/. Sau đó vào chương trình Cài đặt -> Giao diện Winfile chọn giao diện này.
chú ý: bạn tìm đến thư mục Skin trong đó còn 2 thư mục nữa là thư mục con của Skin sao đó bạn chép "hết skin của Kieuphong vào 2 thư mục con đó chép đè luôn nhé" ....mình cài được rồi không hiểu sao lỗi font chữ nữa botay.com.
Chúc bạn thành công!