• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2

Cái căn bản là bộ Python ! Đề nghị Võ Thiện up lên trang nhất cho anh em khỏi mất công test lại !
Đã test trên N95 OK ! Bạn nào đang cài bộ Python trên thẻ có thể gỡ ra theo thứ tự :
gỡ Module ra trước , gỡ Python Pack ra sau sau đó cài bộ Python do Võ Thiện chia sẻ , cài Winfile một nhát được ngay !:D

Test OK trên N95 xong rồi " cố ý lặn luôn" hả bác;;)

Đã up Python và hướng dẫn ở bài đầu, các bạn cứ làm theo là OK

tiephien1

pm này rất Hot bên S60v2, là đối thủ của = x-plore. mình cũng đã từng dùng S60v2 nên cũng đã từng dùng qua. nhưng có lẽ pm này dành cho dân chuyên VH thì có lẽ hợp lý hơn.
thank chủ topic.
mà sao mất nút thank rồi các Mod ơi, cũng không có phần thông kê số lần được khen của 1 bài viết hay của 1 thành viên. khi coment thì không có vietkey? giao diện mới nhìn chưa quen lắm :D

pm này rất Hot bên S60v2, là đối thủ của = x-plore. mình cũng đã từng dùng S60v2 nên cũng đã từng dùng qua. nhưng có lẽ pm này dành cho dân chuyên VH thì có lẽ hợp lý hơn.
thank chủ topic.
mà sao mất nút thank rồi các Mod ơi, cũng không có phần thông kê số lần được khen của 1 bài viết hay của 1 thành viên. khi coment thì không có vietkey? giao diện mới nhìn chưa quen lắm :D

Với v2 Winfile là Hot nhưng với V3 và V5 thì WinFile chỉ là xoàng thôi. Vì X-plore là phần mềm thương mại, giao diện dùng Theo themes pro hơn:D

quang_vinh

Mình cài vào được nhưng màn hình hiển thị không đầy màn hình,hình như là cho màn hình ngang thì phải,không biết là do lỗi gì nữa,các bản của Idesigner cũng tương tự vậy luôn.Anh em nào bít chỉ giúp mình với nha.Hình nó như vầy nè.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Mình cài vào được nhưng màn hình hiển thị như vầy,không biết là do lỗi gì nữa,các bản của Idesigner cũng tương tự vậy luôn.Anh em nào bít chỉ giúp mình với nha.

Bạn cài theo huớng dẫn ở bài 10 trang 1 tất cả lên thẻ nhớ, hoặc bạn chụp hình đưa lên mới biết, nói như bạn đó ai biết bạn bị lỗi gì?:|

Mình cài vào được nhưng màn hình hiển thị như vầy,không biết là do lỗi gì nữa,các bản của Idesigner cũng tương tự vậy luôn.Anh em nào bít chỉ giúp mình với nha.
Hình gì đâu? Bạn không up hình lên sao biết mà giúp:D

Bạn cài theo huớng dẫn ở bài 10 trang 1 tất cả lên thẻ nhớ, hoặc bạn chụp hình đưa lên mới biết, nói như bạn đó ai biết bạn bị lỗi gì?:|

Chú Thắng thức khuya ghê nhỉ, giờ này còn On, lớn tuổi rồi đi nghỉ sớm đi chú ah

tiephien1

Anh Thắng chỉ em up hình đi,giao diện này em bó tay rồi

bạn up ảnh lên 1 trang web up anh nào đó rồi cóp link ảnh và ấn vào
để chèn ảnh vào bài viết thôi. thân!

Mình cài vào được nhưng màn hình hiển thị không đầy màn hình,hình như là cho màn hình ngang thì phải,không biết là do lỗi gì nữa,các bản của Idesigner cũng tương tự vậy luôn.Anh em nào bít chỉ giúp mình với nha.Hình nó như vầy nè.

WinFile hỗ trợ vừa màn hình ngang vừa màn hình bình bình thường bạn ah (bấm phím *)! Xem hình bạn gửi thấy Fonts chữ bị vỡ không mịn, mình đoán là lỗi fonts. Chỉ đoán thôi vì chưa gặp trường hợp tương tự:D

kiepdollar

Bác cho em hỏi sao cài bộ python của bác nó lại không hiện icon của python vậy . Em xóa đi cài bản python 3.1 cũng chạy được pm này nhưng không thấy icon của python đâu . Như thế thì làm sao dùng được cái nháy máy bombing với lại camera python bây giờ .Em dùng quen Xplore nên dùng vẫn khoái . Thanks bác . Cứ cài cho sành điệu

Bác cho em hỏi sao cài bộ python của bác nó lại không hiện icon của python vậy . Em xóa đi cài bản python 3.1 cũng chạy được pm này nhưng không thấy icon của python đâu . Như thế thì làm sao dùng được cái nháy máy bombing với lại camera python bây giờ .Em dùng quen Xplore nên dùng vẫn khoái . Thanks bác . Cứ cài cho sành điệu

muốn có thì Cài Python Script Shell vào. Mấy cái py đó đóng gói lại thành pm mà dùng

w2k

cái này bắt buộc phải cài python trên thẻ à. cài trên máy được ko?

cái này bắt buộc phải cài python trên thẻ à. cài trên máy được ko?

Cho là bộ nhớ máy của bạn khoảng 100MB đi. Giả sử sau này có hàng ngàn phần mềm thuộc loại không thể bỏ qua liệu lúc đó bộ nhớ máy của bạn có chứa hết không?

Giải pháp tốt nhất là cài trên thẻ mặc dù tốc độ truy có hơi chậm một chút nhưng chấp nhận được!

hakudo2408

sao cái này em kick vô cái biểu tượng thẻ nhớ e: thì nó chả di chuyển j hết, cứ đứng yên một chỗ ko vào đc bên trong

sao cái này em kick vô cái biểu tượng thẻ nhớ e: thì nó chả di chuyển j hết, cứ đứng yên một chỗ ko vào đc bên trong

Vì bạn chưa mở chức năng Security

Thoát khỏi WinFile

Dùng SecMan kích hoạt Turn Plat. Security ON

Bây giờ vào lại WinFile xem thế nào nhé:D

hakudo2408

Hì thanks anh, em làm đc oy. Nhưng sao một số file rar down về giải nén bị lỗi còn 1 số thì ko, em phải dùng xplore để mở :-??

Hì thanks anh, em làm đc oy. Nhưng sao một số file rar down về giải nén bị lỗi còn 1 số thì ko, em phải dùng xplore để mở :-??

WinFile chỉ hỗ trợ giải nén Files Zip thôi... Đọc lại bài đầu tiên để biết hỗ trợ những file gì nhé:D

trinhthemanh

Em cài rồi,nhưng WF em ko dùng đc.nó báo Fatal Error.có kick kiểu jì nó cũng đưa mình đến phím exit.:-(