• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

chanhtrungnct

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với! em dùng con HP 6828 WM05, cài cái WA vào mà nó bị bệnh sau:

nút strart biến mất. mở các windows thì bị không có nút x và ok.....hix...chẳng nhẽ em không đú để dùng theme như mọi người đc ah, bác nào biết bệnh chỉ giúp, em cám ơn nhiều.

Có lẽ do khi cài bạn ko chọn cài bộ theme mặc định của WA2! Sau khi cài xong bạn hãy vào thư mục cài của WA2 xem có thư mục Themes ko nhá! nếu ko có hãy tạo một folder có tên là Themes sau đó copy các bộ Themes vào! Trước khi chạy WA2 bạn hãy vào Wisbar Advanced Setting và chọn bộ theme trước rùi hãy chạy sau! :) Có gì cứ hỏi tiếp mình sẽ trả lời cho!

tula2006

cho mình hỏi MTK của WisBar Advance Desktop 1.2.0.5 ở đâu nhỉ

của bác đây:
name:kkk70869413
code:E154-A936-DD8F-CFB6
dùng được cho tất cả các phiên bản hiện có
Chúc vui!

Last edited by a moderator:

nugift

Active Member
Làm sao để e có thể cài đặt Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0 mà Mod anhtu đã cho ở trang đầu vào PPC nhỉ? Các bác giúp em với nhé, nếu e hỏi có gì sai thì bỏ qua vì e 'dốt' mấy chuyện này lắm.

chanhtrungnct

Làm sao để e có thể cài đặt Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0 mà Mod anhtu đã cho ở trang đầu vào PPC nhỉ? Các bác giúp em với nhé, nếu e hỏi có gì sai thì bỏ qua vì e 'dốt' mấy chuyện này lắm.

Trước tiên bác cần cài WA2 và WAD. Sau đó để đổi skin cho WA2 bác copy cái skin của nó vào thư mục Themes trong thư mục cài đặt của WA2. Sau đó vào Settings và chọn mẫu themes tùy thích. Khi bạn cài đặt WAD sẽ có một file hướng dẫn sử dụng kha khá đầy đủ bạn có thể mở file này ra để tham khảo cách sử dụng. Bạn có thể tham khảo thêm tại www.lakeridgesoftware.com. :D

Tom_codon

Super V.I.P
không phải tắt hết các chương trình đi mà là bạn vào phần bên trên của WAD phần bên trên nhấn nút Exit ra ngoài để có thể trở lại màn hình today chính của windows là được ý mà....!
Chúc vui...!

phongkid1983

Mình mới sử dụng dòng PDA, đang tiến hành cài đặt WA2 thì có một vấn đề, mình có đọc mấy page trước và thấy đây cũng là vấn đề "ko chỉ riêng ai". Đó là hiện tượng Icon bị quá khổ trên thanh Start Menu, mình rất thích soft theme này, xin hỏi các bác đã có hướng giải quyết chưa!! Theo như mình theo dõi thì chỉ còn cách là resize icon nhưng sẽ làm mất đi các hiệu ứng animated ! :( Hi vọng được giúp đỡ! Mình dùng Atom Exec WM2005 !! Cám ơn !!

tanlinhub

Super V.I.P
Mình mới sử dụng dòng PDA, đang tiến hành cài đặt WA2 thì có một vấn đề, mình có đọc mấy page trước và thấy đây cũng là vấn đề "ko chỉ riêng ai". Đó là hiện tượng Icon bị quá khổ trên thanh Start Menu, mình rất thích soft theme này, xin hỏi các bác đã có hướng giải quyết chưa!! Theo như mình theo dõi thì chỉ còn cách là resize icon nhưng sẽ làm mất đi các hiệu ứng animated ! :( Hi vọng được giúp đỡ! Mình dùng Atom Exec WM2005 !! Cám ơn !!

Ấy chết, chắc bạn coppy nhầm theme của VGA vào QVGA rồi, như vậy mới xuất hiện hiện tượng icon quá khổ. Bạn dùng máy gì vậy, màn hình QVGA hay VGA. Khi cài đặt WA2 xong, bạn chọn đúng theme dành cho máy mình thì sẽ không còn hiện tượng icon quá khổ nữa. Còn resize icon là người ta nói đến việc chỉnh lại kích cỡ của theme VGA để dùng cho QVGA đó bạn (khi người ta thích cái theme này nhưng chưa có sẵn cho QVGA.) Thân

phongkid1983

Mình dùng Atom Exec mà mod. HÌnh như máy mình có hỗ trợ VGA nên mình toàn cài theme VGA thôi, sorry hơi Noob !!! Có cách nào để kiểm tra VGA hay QVGA ko bác ??? Mình để ý trong cái Theme Mànager của phần settings, thấy có cả default_portrait_qvga và default_portrait_vga mà ko hiểu hiện giờ máy mình đang chạy mode gì nữa!!! Hi vọng bác hướng dẫn chi tiết để mình có thể xài thằng WA2 này !!

chauo2

Mình dùng Atom Exec mà mod. HÌnh như máy mình có hỗ trợ VGA nên mình toàn cài theme VGA thôi, sorry hơi Noob !!! Có cách nào để kiểm tra VGA hay QVGA ko bác ??? Mình để ý trong cái Theme Mànager của phần settings, thấy có cả default_portrait_qvga và default_portrait_vga mà ko hiểu hiện giờ máy mình đang chạy mode gì nữa!!! Hi vọng bác hướng dẫn chi tiết để mình có thể xài thằng WA2 này !!
VGA chỉ có dòng Univerals(Exec,MDApro,.) và một số PDA khác là có màn hình là VGA thôi,còn các PPC còn lại hầu như là QVGA thôi. Máy của bạn là Atom Exec thì thông số màn hình như sau: 2.7",độ phân giải: QVGA, color: 256.000 màu. Cách để kiểm tra là VGA&QVGA là: màn hình là phần cứng bạn muốn biết thì đọc kỹ thông số của máy sẽ biết ngay thôi. Chúc vui,

phongkid1983

Oh cám ơn chauo2 về thông tin đó. Hóa ra trước giờ mình toàn ngộ nhận!! Lát về check lại mấy bản QVGA xem được ko??! Dù sao cũng cám ơn các bác về một số thông tin !!

Nhân tiện, chauo2 đang nhắm SH 300i hả ? :D

Atemis

Active Member
em mới sd WAd được vài hôm nhưng không khoái may cái nhạc khởi động chút nào.các bác cho em hỏi có cách nào thay đổi được nó không.thanks

chauo2

Đơn giản thôi: trong mỗi theme cho WA2 thì đã có 1 thư mục Sound trong đó. Và trong thư mục Sound chứa các bài làm âm thanh default cảu theme đó,bạn ko thích âm thanh của phần nào thì có thể lấy 1 bài định dạng *.wav,rồi rename cho nó giống 1 bài nào đó trong thư mục Sound rồi bạn chép đè vào đó,VD: bạn lấy 1 bài hát *.wav và rename lại thành Close.wav rồi chép đè vào thư mục sound ==> mỗi lần bạn đóng bất kỳ của sổ nào sẽ là âm của bài hát đó. CÒn nếu ko thích âm nào thì bạn cứ xóa thẳng nó trong thư mục Sonud là đc. Chúc vui,

TiTiHD

vấn đề của mình là con mini S cuảt mình chạy WA2 này rất hay treo máy. có phải tại con miniS dùng omap 850 tốc độ 200 MHz lên như vậy không.
và có ai dung mini S cài nó chưa nhỉ ?
thank các Bro

mini s chạy ngon với ĐK bạn quản lý bộ nhớ máy tốt,đừng để nó hẻo quá là ok.

bbcat

các anh cho em hỏi, chương trình WAD, làm cách nào để sử dụng bộ WAD của máy khác, em copy qua mà chỉ thấy màn hình trống, không có icon nào hết... bắt buộc phải làm new lại từ đầu à? hix, nếu thế thì có nhìu bộ làm sao chuyển được?

tula2006

các anh cho em hỏi, chương trình WAD, làm cách nào để sử dụng bộ WAD của máy khác, em copy qua mà chỉ thấy màn hình trống, không có icon nào hết... bắt buộc phải làm new lại từ đầu à? hix, nếu thế thì có nhìu bộ làm sao chuyển được?

Bác muốn sử dụng bộ WAD của máy khác thì tất cả đường dẫn chứa icon,shortcut của các chương trình và folder Themes của 2 máy phải giống nhau thì mới hiển thị được ,bác thử xem sao a
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

tula2006

Hic! Mình cài WISBAR ADVANCE 2 vào nó chỉ dùng lại ở màn hình Please Wail...Chờ load thôi. Máy treo cứng luôn. Đành phải chấp nhận remove đi thôi. Không biết Main còn trống hơn 8Mb có đủ cho nó chạy không vậy? hay là nó xung đột với phần mềm nào nhỉ?

Bác cài bản nào vậy? bác thử cài bản khác xem sao,Main bác còn trống 8mb e nghĩ cũng có thể hơi it ,nhưng mà e nghĩ vẫn chạy được,ko được bác HR lại rồi cài thằng Wisbar đầu tiên là được :D

HaChau

Super V.I.P
Hic! Mình cài WISBAR ADVANCE 2 vào nó chỉ dùng lại ở màn hình Please Wail...Chờ load thôi. Máy treo cứng luôn. Đành phải chấp nhận remove đi thôi. Không biết Main còn trống hơn 8Mb có đủ cho nó chạy không vậy? hay là nó xung đột với phần mềm nào nhỉ?
Lỗi này mình đã gặp một số lần, nguyên nhân là do bộ nhớ bị thiếu, cụ thể là RAMDISK bị đầy (mình dùng WM5). Bạn thử kiểm tra lại xem.

tht4388

Đưa Owner Info ra today

Cho mình hỏi làm seo đưa cái Owner Info với Date ra ngoài Today zậy. Mình đang xài WA với WAD. Có vào New->Today Plugin gồi mà chỉ thấy Message với Device Unlock thôi.

vat1984

New > text > trong phần chọn có cả Owner và text đó bác, chọn luôn cả màu sắc, font và cỡ chữ được luôn.

vat1984

Vấn đề hiển thị SPB Diary mình tìm được rồi. Nhưng bây giờ gặp phải vấn đề khác, bó tay hoàn toàn. Giúp mình với nhé.
Số là mình làm đủ kiểu những WA chỉ nhận được những themes được copy vào Program Files/Lakeridge/WA/Themes
Mình cũng đã vào trong phần Desktop Themes của WAD, nhưng vẫn không thể import được các themes bên Stockage Card
Nếu buộc phải để theme bên trong thư mục program files thì tốn Main Memory quá :-(
Ngoài ra mình nhận thấy trong thư mục gốc của main memory luôn có một thư mục Themes/Desktop lưu trữ những gì mình ghi trong Desktop Themes của WAD. Không biết có thể làm thế nào mà WAD nhận được thư mục gốc chứa themes ở bên Stockage Card vậy?
Chúc các bạn một năm mới tốt lành,
AChau,

Bác tì bút một lúc vào Desktop, nó hiện ra menu> chọn Theme Manager > Chang Theme Storage > đổi đường dẫn là ok thôi
Tuy nhiên vẫn khuyến khích đưa file theme (chỉ là file.skin thôi, nặng vài KB) vào Device, còn các file ảnh nặng thì đưa ra thẻ.