• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

longgiang81

Super V.I.P
Ko biết là bạn cần bản dành cho WM2003SE, WM5 hay WM6 nữa, nhưng bạn có thể tải Wisbar Advance 3 đã đc tmap *** tại đây

saphia1115

Bạn vào Start Menu/Settings/Today/Item rồi chọn và bỏ chọn những gì bạn muốn và ko muốn hiển thị ra ngoài Today

Không phải là cái đó. Khi mà dùng WAD với WA2 cơ. set theme, lôi cái thanh message ra rồi thì gí bút nó không thèm hiện cái op lên cho mình chọn nữa! Phải exit hết cả rồi set cái theme khác thì OK. Set lại cái theme đó thì vẫn bị!

longgiang81

Super V.I.P
Nếu dùng WAD thì cũng ko nhất thiết phải Set Themes TSK đâu saphia1115 ạ, tại màn hình Desktop của WAD bạn đồng thời nhấn và giữ bút vào màn hình rồi chọn Wallpaper là đc, bạn thử lại xem sao nhé, chứ vấn đề như bạn thì mình chưa gặp bao giờ nên cũng đành chịu thôi :(

ancola66

Super V.I.P
Không phải là cái đó. Khi mà dùng WAD với WA2 cơ. set theme, lôi cái thanh message ra rồi thì gí bút nó không thèm hiện cái op lên cho mình chọn nữa! Phải exit hết cả rồi set cái theme khác thì OK. Set lại cái theme đó thì vẫn bị!

WAD thì muôn hình vạn trạng :)) vậy :

Thứ nhất là bạn phải đưa một tấm hình lên để anh em biết cách tư vấn ( Đơn giản là cùng một thanh đưa thêm ra bên dưới của WAD thì ngừoi gọi và đặt tên là Taskbar, người thì gọi là Todaybar, Menubar vv và có thể bạn gọi đó là thanh message???)
Thứ hai là khi bộ theme đã bị lỗi thì bạn phải tìm cách để chỉnh sửa lại nó chứ bạn bỏ ra rồi lại tra vào thì không đuợc đâu ,cũng giống như một cái áo đã bị rách thì phải vá nó lại chứ bạn cất vào tủ rồi lại lôi ra thì nó vẫn là cái áo rách mà thôi:))

hhuy

chao các bạn,mình rất thích theme BluOrb portrait ,các bạn nào có theme này xin post lên cho mình,thanks

Bác vào google.com . Seach lại cái tên theme : BluOrb portrait sẽ có link cho bác down , đã kiểm tra link vẫn còn tốt như con chốt . bộ này mình có nhưng up lên đây nặng và hao tài nguyên 4f nên bạn làm theo cách mình nhé .
chúc vui .

saphia1115

Nếu dùng WAD thì cũng ko nhất thiết phải Set Themes TSK đâu saphia1115 ạ, tại màn hình Desktop của WAD bạn đồng thời nhấn và giữ bút vào màn hình rồi chọn Wallpaper là đc, bạn thử lại xem sao nhé, chứ vấn đề như bạn thì mình chưa gặp bao giờ nên cũng đành chịu thôi :(

Không phải set theme như cũ mà là set mấy cái theme Visbar mà các bạn đã up lên đó cơ. Đọc kỹ hướng dẫn rồi mà vẫn ko làm đc. Mình ấn và giữ màn hình thì nó chỉ hiện lên mỗi chữ Author mode thôi! Helpppppppppppppp

ancola66

Super V.I.P
Không phải set theme như cũ mà là set mấy cái theme Visbar mà các bạn đã up lên đó cơ. Đọc kỹ hướng dẫn rồi mà vẫn ko làm đc. Mình ấn và giữ màn hình thì nó chỉ hiện lên mỗi chữ Author mode thôi! Helpppppppppppppp
Thế là WAD của bạn đang ở chế độ Author rồi .Bạn chí giữ vào màn hình , khi lên chữ Author mode thì bạn chí vào nó. Sau đó lại chí giữ vào màn hình ,Bây giờ thì nó sẽ lên menu để bạn chọn các thứ( Bao gồm cả Theme Manager...):D

hhuy

Ancola66 ơi .

Cho mình hỏi , làm sao để đưa được biểu tượng connection/connected , ra ngoài màn hình WD , mình ko biết câu lệnh như thế nào , giúp mình với .

Biểu tượng trong vòng tròn màu đỏ ấy ( hình 1 ), mình muốn đưa nó xuống thay thế cho cái icon màu xanh ( hình 2 )phía dưới .

Thanks trước nha .

À mà quên luôn tiện nhờ bác chỉ giúp đưa cái thùng rác của resco ra ngoài luôn .

Cái gì Ancola66 cũng biết , chỉ duy nhất mắc cỡ là Ancola66 chưa biết thôi .
hahahhaha =))=))=))=)) ( đùa tí cho vui mà ) .

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Ancola66 ơi .

Cho mình hỏi , làm sao để đưa được biểu tượng connection/connected , ra ngoài màn hình WD , mình ko biết câu lệnh như thế nào , giúp mình với .

Biểu tượng trong vòng tròn màu đỏ ấy ( hình 1 ), mình muốn đưa nó xuống thay thế cho cái icon màu xanh ( hình 2 )phía dưới .

Thanks trước nha .

À mà quên luôn tiện nhờ bác chỉ giúp đưa cái thùng rác của resco ra ngoài luôn .

Cái gì Ancola66 cũng biết , chỉ duy nhất mắc cỡ là Ancola66 chưa biết thôi .
hahahhaha =))=))=))=)) ( đùa tí cho vui mà ) .

Đưa biểu tượng connected : Bạn chí vào màn hình chọn New/Shortcut/Control Panel/Connected là OK
Còn đưa thùng rác của Resco thì mình chưa nghiên cứu.:p Mắc cỡ quá:))

thaiduong2007

Bạn dùng thử cái này xem nhé!
Chúc vui! :)

tui down cai icon của bạn về .
rui chọn new /meter/signal strength đưa dường dẫn về thư mục chứa icon tick vào icon pocket plus . ra ngay cái cột sóng rõ đẹp . nhưng mà ko báo sóng . nó cứ xám xịt mặc dù sóng thì full :(
tui có sai chõ nào ko nhỉ:-??

ancola66

Super V.I.P
tui down cai icon của bạn về .
rui chọn new /meter/signal strength đưa dường dẫn về thư mục chứa icon tick vào icon pocket plus . ra ngay cái cột sóng rõ đẹp . nhưng mà ko báo sóng . nó cứ xám xịt mặc dù sóng thì full :(
tui có sai chõ nào ko nhỉ:-??
Không hiểu bạn làm thế nào:-? Của mình vẫn dùng tốt mà .Đưa cái hình làm bằng chứng đây:

ancola66

Super V.I.P
Mình muốn thiết kế theme cho WA2, các bạn chỉ mình dùng phần mềm nào? Thanks!
Bạn dùng 2 phần mềm ::D
Notepad : Để viết lệnh
PhotoShop : Để làm các file ảnh PNG và TGA
Chúc bạn Làm được những theme có một không hai mang phong cách của riêng bạn.:D

Oxilo

Bạn dùng 2 phần mềm ::D
Notepad : Để viết lệnh
PhotoShop : Để làm các file ảnh PNG và TGA
Chúc bạn Làm được những theme có một không hai mang phong cách của riêng bạn.:D
Photoshop thì ok rồi, còn viết lệnh thì mình không biết viết thế nào. Bạn có thể hướng dẫn mình được không. File lệnh là file nào trong bộ theme vậy?Cám ơn.

ancola66

Super V.I.P
Có cách nào làm cho cái chức năng Meter của WAD thay đổi mỗi khi có sự thay đổi k :-?

Giả dụ như khi mình charge hay k charge thì cái icon meter nó sẽ thay đổi theo.

Chứ như bây h thì charge hay k charge thì cái icon battery cũng chỉ có 1 cái :|
WAD không hỗ trợ Animated cho icon BatteryMetter khi Charge mà chỉ thay đổi kiểu như khi Charge thì nó hiện Full còn bình thường la mức pin tụt dần