• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look

What is your Favourite Colour Abstract Theme

• Black

Votes: 22 61.1%
  • Blue

Votes: 7 19.4%
  • Red

Votes: 3 8.3%
  • Yellow

Votes: 0 0.0%
  • Green

Votes: 4 11.1%

• Total voters
    36
Bản này down về được rồi nhưng sao k bik up. Ai chỉ dùm, mình làm theo hướng dẫn của bác Quang nhưng k thấy mấy file đuôi .dat hay temp.
File rom của dòng Phophet có đuôi .nbf nhé bạn. Trước khi úp bạn nên tham khảo kỹ cách úp rom, quan trọng nhất là phân biệt được máy bạn là chíp G3 hay G4 mà dùng tool úp cho đúng, ngoài ra bạn phải phân biệt được máy đã HardSPL chưa nữa, nếu chưa HardSPL mà máy bạn là chíp G3 thì nên HardSPL, còn G4 thì dùng JumpSPL không nên HardSPL tránh rủi ro chết DOC...

AnhPheCT

Các bác ơi cho em hói tí nhé sao bản ROm này em up lên thì nó không có bộ phần mềm Office vậy.

Phần Rom ko có tích hợp bộ Office Bạn tham khảo Bộ Office đính kèm của chủ Top!! Hoặc tìm trên diễn đàn cũng có!!

fanyuhuan

Mình up lên nó có hình ô vuông màu trắng ở cạnh nút biểu tượng win ý với lại không điều chỉnh được loa nữa mọi ng có bị lỗi này như mình không?
I up to it in the white box next to the button icons windows and notices adjustable speakers again all that has failed as you do not?

Không hiểu sao máy mình cài Room này vào rất hay bị đơ.Hầu như vào ứng dụng nào cũng bị đơ 1 lúc mới vào được! mình dùng Neo

Các bác ơi ! giúp em với sau khi up room xong em restore lại tin nhắn thì mục inbox của em không hiển thị hết tin nhắn lên...chỉ có mục sent là đủ thôi... làm thể nào để Inbox nó hiện lên tất cả tin nhắn từ trước đến giờ.. júp em với..không vợ em hok tha em đâu...toàn tn ty ng trc khi đeo gông :L

Last edited by a moderator:

Bovovua

Mình up lên nó có hình ô vuông màu trắng ở cạnh nút biểu tượng win ý với lại không điều chỉnh được loa nữa mọi ng có bị lỗi này như mình không?

Không hiểu sao máy mình cài Room này vào rất hay bị đơ.Hầu như vào ứng dụng nào cũng bị đơ 1 lúc mới vào được! mình dùng Neo

Các bác ơi ! giúp em với sau khi up room xong em restore lại tin nhắn thì mục inbox của em không hiển thị hết tin nhắn lên...chỉ có mục sent là đủ thôi... làm thể nào để Inbox nó hiện lên tất cả tin nhắn từ trước đến giờ.. júp em với..không vợ em hok tha em đâu...toàn tn ty ng trc khi đeo gông :L

Nghĩ cách mà giải thích với vợ đi ông bạn ạ.
Up rom mà không nhớ backup lại thì dữ liệu vẫy cánh bay đi thôi ;;)

fanyuhuan

Có ai khắc phục được cái active snyc hok? hic! lúc nào cũng thấy nó hiện trên thanh taskbar..fát bực. chán chẳng buồn tắt nữa....
Em còn có lỗi nữa ai biết chỉ dzùm: Cái nút chỉnh Voulume bên hông máy ý giờ kéo lên xuôg nó không chỉnh được nữamà nó thành nút chỉnh lên xuống: em vô button chỉnh thì nó vẫn được gắn là record, kéo nó hok hiện lên cái này nè:

Nghĩ cách mà giải thích với vợ đi ông bạn ạ.
Up rom mà không nhớ backup lại thì dữ liệu vẫy cánh bay đi thôi ;;)
Mình có backup mừ... vấn đề tin nhắn mình giải quyết được rùi ! hihi

Last edited by a moderator:

Bovovua

Có ai khắc phục được cái active snyc hok? hic! lúc nào cũng thấy nó hiện trên thanh taskbar..fát bực. chán chẳng buồn tắt nữa....
Em còn có lỗi nữa ai biết chỉ dzùm: Cái nút chỉnh Voulume bên hông máy ý giờ kéo lên xuôg nó không chỉnh được nữamà nó thành nút chỉnh lên xuống: em vô button chỉnh thì nó vẫn được gắn là record, kéo nó hok hiện lên cái này nè:

Các vấn đề bạn nói đều là lỗi của rom, bạn có thể chuyển lên dùng phiên bản mới hơn hoặc kiếm bản khác mà sài.

lovedp

Các bác cho em hỏi có bản rom 6.5 nào tích hợp manila 2D sẵn không vậy?

n01061990

hiện e đang xài bản 6.5.0.0 thì có thể up ngược lại 6.1 ko các bác? thấy room này đẹp nhưng ko bít up ngược có sao ko. giúp e với các bác ơi

AnhPheCT

Up bình thường ko sao cả!! Up từ WM6.5 lên WM6.1 và ngược lại như nhau!! Miễn là đúng chip G3 hay G4 căn cứ theo máy của Bạn là OK!

teenylove

Khi Dùng 1 thời gian em Thấy nó có 1 số lỗi như sau
Thỉnh Thoang ko nhận thẻ nhớ, tháo ra lắp lại là lại dc
Dùng 1 Thời gian thì bị lỗi ko mở dc cammera
cập nhật thời tiết nhiều khi ko chính xac, có thể lêch nhau rất nhiều
Ko biết có ai bị giống em ko

thohocviec

Khi Dùng 1 thời gian em Thấy nó có 1 số lỗi như sau
Thỉnh Thoang ko nhận thẻ nhớ, tháo ra lắp lại là lại dc
Dùng 1 Thời gian thì bị lỗi ko mở dc cammera
cập nhật thời tiết nhiều khi ko chính xac, có thể lêch nhau rất nhiều
Ko biết có ai bị giống em ko

bác dùng thẻ MMC hay SD ah, máy e ngày xưa cũng thế , up rom 6.5 hoặc manila là bị thế này để lâu là hỏng cả khay thẻ T_T

bác dùng thẻ MMC hay SD ah, máy e ngày xưa cũng thế , up rom 6.5 hoặc manila là bị thế này để lâu là hỏng cả khay thẻ T_T
Không hẳn thế đâu bạn. Prophet có một số bản rom dính lỗi là không nhận thẻ nhớ hay lúc nhận lúc không đấy...:(

Bovovua

Có thể chân tiếp xúc bị bẩn, bạn thử vệ sinh lại xem sao. Cũng có nhiều trường hợp là do chất lượng thẻ kém.

tiudiucongtu

lỗi rom chắc mình dùng dopod 818 cũng bị nhưng khi up rom ce os 5.2.2021 (build19521.1.1.0) là hết bị lỗi không nhận thẻ

lanlan452

E lần đầu tiên tự up rom cho mình:p
Mọi lần đều anh trai cài hộ, sẵn đó dùng
Lần này cài cho cái Hp data messenger nghe nói hơi "chảnh":-?
Mọi người cổ vũ e cái nào :D:D
...làm như nào nhỉ....
(tập phá phách cái>:))

It's the first time I myself going to up ROM :p
My bother often help me to do it before
This time, I set up my Hp data messenger. It said that this phone is so "mean"
Good luck to me:D:D
...How do I do now....

Thank you, wapvirus

E lần đầu tiên tự up rom cho mình:p
Mọi lần đều anh trai cài hộ, sẵn đó dùng
Lần này cài cho cái Hp data messenger nghe nói hơi "chảnh":-?
Mọi người cổ vũ e cái nào :D:D
...làm như nào nhỉ....
(tập phá phách cái>:))

It's the first time I myself going to up ROM :p
My bother often help me to do it before
This time, I set up my Hp data messenger. It said that this phone is so "mean"
Good luck to me:D:D
...How do I do now....

Thank you, wapvirus
Đây là rom dành cho Prophet mà bạn đâu phải dành cho HP Data Messenger...

ngoctuyen

em thấy bản này chậm với con dopod 181 của em, khi vào các cứng dụng và chơi nhạc thì hầu hết các ứng dụng không thể chạy mượt được ạ,