• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look

What is your Favourite Colour Abstract Theme

• Black

Votes: 22 61.1%
  • Blue

Votes: 7 19.4%
  • Red

Votes: 3 8.3%
  • Yellow

Votes: 0 0.0%
  • Green

Votes: 4 11.1%

• Total voters
    36

wapvirus

Please Read All who use this ROM

In this ROM Version i have a new app called Camera Loader basically what this app does is control the camera drivers when the camera is not used the drivers are not loaded.
This saves over 4mb of RAM the only problem with this is that camera wont launch from Manila tab and when you close camera it must be by the green X from with in the camera and no other way ,For if you close using ok or taskmanager it also closes camera loader (then camera wont start again)
So please always shutdown camera by green X and you should have no problems

hoangkimma

mỉnh hok sợ mả mỉnh hok có máy ppc mả đi za nhả anh up xa lại ngại vả mỉnh cũng muốn chở cam? nhận cua? mọi ngưởi:)

AnhPheCT

mỉnh hok sợ mả mỉnh hok có máy ppc mả đi za nhả anh up xa lại ngại vả mỉnh cũng muốn chở cam? nhận cua? mọi ngưởi:)
Ra tiệm Net tải Active Sync 4.5 cài vào tải Rom Up 10 phút là OK!! Ko sợ mất điện luôn!! Có gì đâu mà khó!!

Lamson

Well-Known Member
File.7Z là một dang file nén, dùng winrar hay 7z để giải nén ra

nguyenthuanbg_pv

Bản Rom chạy khá và ổn định, giao diện đẹp, chưa thấy lỗi gì đáng kể. Nói chung đây là 1 bản Rom good.

Chỉnh sửa cuối:

Bovovua

Mình test từ chiều đến h xong, cảm giác khác xa các bạn.
Nhìn chung mình thấy một số vấn đề sau:
1. Giao diện có một số có một số chỗ ko như hình giới thiệu ở trên (vd: góc trên bên trái là biểu tượng windows chứ ko phải HTC; mép trên cùng của màn hình today có một vạch khác màu rất chướng mắt).
2. Cái Activesync liên tục tự khởi động ko hiểu vì sao.
3. với lỗi thứ 2 thì ko thể kiên nhẫn test tiếp được nữa T T
Giờ chuyển sang up bản WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look này xem thế nào :-?

Chỉnh sửa cuối:

Bovovua

Now, I'm using the WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look (from xda-developers.com), because I have some problems with the rom which wapvirus up here. I want to use "PCMKeyboard 1.4 Vietnamese QWERTY" for this rom, you can help me?

Chỉnh sửa cuối:
Now, I'm using the WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look (from xda-developers.com), because I have some problems with the rom which wapvirus up here. I want to use "PCMKeyboard 1.4 Vietnamese QWERTY" for this rom, you can help me?
You can install to be that, there is a problem where ...:D

nguyenthuanbg_pv

Nhìn chung mình thấy một số vấn đề sau:
1. Giao diện có một số có một số chỗ ko như hình giới thiệu ở trên (vd: góc trên bên trái là biểu tượng windows chứ ko phải HTC; mép trên cùng của màn hình today có một vạch khác màu rất chướng mắt).
2. Cái Activesync liên tục tự khởi động ko hiểu vì sao.
3. với lỗi thứ 2 thì ko thể kiên nhẫn test tiếp được nữa T T
Giờ chuyển sang up bản WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look này xem thế nào :-?
1. Đúng là khác một chút ở biểu tượng window thay cho HTC, còn cái "vạch khác màu rất chướng mắt" ấy là vạch chỉ thị dung lượng pin bạn à.
2. Activesync thì bạn chỉ cần đóng nó vào một lần là xong mà.
3. Đây chính là box giới thiệu bàn Rom WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look :D. Nói chung, theo cá nhân mình thì đây là bản Rom đáng dùng lắm :-?

Bovovua

1. Đúng là khác một chút ở biểu tượng window thay cho HTC, còn cái "vạch khác màu rất chướng mắt" ấy là vạch chỉ thị dung lượng pin bạn à.
2. Activesync thì bạn chỉ cần đóng nó vào một lần là xong mà.
3. Đây chính là box giới thiệu bàn Rom WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look :D. Nói chung, theo cá nhân mình thì đây là bản Rom đáng dùng lắm :-?

1. Hóa ra là cái vạch pin à =))
2. Cái Activesync thì dễ giải quyết rồi, nhưng còn cái icon Manila thì ko thể :|3. Ý mình muốn nói đến bản chính thức của wapvirus chứ ko phải bản edit cho PDAviet.
Theo mình thì bản Rom này mạnh và đẹp còn về ổn định thì mình vẫn thích bản "WM 6.5 build 23004 Titanium Neo Shadow PDA Viet Special Edition" hơn. Mà hình như tác giả lại sắp cho ra đời phiên bản mới rồi. Hy vọng sẽ có một bước cải tiến đáng kể :-?

to dinhtuananh3010: I can not find PCMKeyboard version 1.4, so now I have to use version 0.14. It is not useful as 1.4. Can you show where I can find PCMKeyboard version 1.4?
Thank you about the font which you provided for me.

nguyenthuanbg_pv

Bovovua: Vậy bạn đã test bản chính thức của Wapvirus chưa? có ổn hơn không? không thì lại đợi bản tiếp theo vậy, mong có sớm.
Mà bạn ơi, trao đổi với dinhtuananh3010 thì dùng Tiếng Việt đi, pác này chắc là người Việt 100% rồi, ở Quảng Ninh đó thôi :). Chỉ có với w@pvirus thì nên dùng Tiếng Anh.

silentnightlp

mình up thử rồi.nhưng thấy tốn pin quá. dùng bản khác được hơn 2 ngày. bản nay mới được gần 1 ngày đã cạn.hjc. sao thế nhi? con sync thì cứ tự khởi động, tắt đi cung không được là sao. ai biếy giúp mình vơi1

Bovovua

Bovovua: Vậy bạn đã test bản chính thức của Wapvirus chưa? có ổn hơn không? không thì lại đợi bản tiếp theo vậy, mong có sớm.
Mà bạn ơi, trao đổi với dinhtuananh3010 thì dùng Tiếng Việt đi, pác này chắc là người Việt 100% rồi, ở Quảng Ninh đó thôi :). Chỉ có với w@pvirus thì nên dùng Tiếng Anh.

Mình đang dùng thử bản 21054 bên xda-devolop. Bản này nói chung dùng ổn, giao diện đẹp, pin khá (tùy người dùng), GPRS ngon lành. Có đôi chút khó khăn trong việc nhắn sms và Googmap trong màn ngoài today.
Hy vọng bản sau sẽ khá hơn. ^^