• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21051 AKU 1.6.4

shinichi01

mình vừa up bản vanila3.2 nhưng vào sd setting không được

Chỉnh sửa cuối:

shinichi01

ai có bị giống mình thì install cái này vào để chạy SDHC ko cần vào sd setting

ngochoangimsat

ai có bị giống mình thì install cái này vào để chạy SDHC ko cần vào sd setting

Xin lỗi vì mình chưa test cái bản valina trước khi úp lên có thể có lỗi như bạn nói (nhưng vẫn tin là không có lỗi đó). Bạn cho nhận xét về bản rom nhé! FD chắc hài lòng bạn chứ?

shinichi01

Xin lỗi vì mình chưa test cái bản valina trước khi úp lên có thể có lỗi như bạn nói (nhưng vẫn tin là không có lỗi đó). Bạn cho nhận xét về bản rom nhé! FD chắc hài lòng bạn chứ?

đúng là kô thể vanilla hơn nữa,lúc đầu mình dùng bản full được khoảng 2 tuần thì máy chạy chậm có thể do dùng SDHC 32G,bản này thì ok nhưng mình up đến lần thứ 2 vẫn kô vào sd setting được,up lại bản full thì được,up lần thứ 3 kô được nên mới comment.Thank you for hard working!

CuongSuper

hơ hơ thế là của bạn cungx bị chậm ah,mình tưởng máy mình hỏng nên bị cơ.mình dùng thẻ 8gb uo lúc đầu nhanh về sau chậm chậm

Liu_Jia_Lu

Bản vanila 3.2 của bác Hoang làm thiếu NETCF 3.5 nên không thể chạy được SD Setting á, cài vô là chạy vù vù à :D. Mà bác Hoàng ơi, hình như bác quên chỉnh lại FlashDisk cho bản Vanila 3.2 hay sao á, nó có 25MB à :( nhưng dù sao cũng cám ơn bác đã thức khuya làm ROm cho a e xài á :D

Chỉnh sửa cuối:

Levan

Member
cách gỏ tiếng việt

điều quan trọng là bạn phải biết cách bỏ dấu tiếng việt theo kiểu gỏ Telex hay theo kiểu VNI. theo tôi thấy, kiểu gỏ VNI sử dụng dễ hơn khi dùng tự điển Lac Việt, còn trong tự điển khác không chấp nhận kiểu gỏ VNI mà chỉ gỏ theo kiểu Telex thôi.

nvhoang

Các bạn cho mình hỏi: máy của mình đang up bản rom WM 6.1 CE.2.21051 AKU 1.6.4 của bạn ngochoangimsat thì bị báo unrecognized và bị ở chế độ bootloader, mình đã dùng chương trình Exit Bootloader để thoát ra cũng kg đc vì cứ cắm usb vào con EXEC là máy tính báo unrecognized liền à, bạn giúp mình với nhé. Mình đã thử đổi cổng usb và thử cắm vào máy tính khác nó vẫn báo như vậy.
Thanks các bạn nhiều !
(Mình đã làm đc rồi. Thanks for all)

Bạn cho hỏi sửa bằng cách nào thế nhỉ. Chi tiết hơn được không?Mình cũng bị như vậy mà không biết làm tn cả. Mà có cái lạ nếu không up rom nữa thì lại kết nối USB bình thường chả ảnh hưởng gì cả. Thế nên bây giờ tui --> đang đứng trước tình trạng không thể dùng được rom nào khác.. hu hu

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Bạn cho hỏi sửa bằng cách nào thế nhỉ. Chi tiết hơn được không?Mình cũng bị như vậy mà không biết làm tn cả. Mà có cái lạ nếu không up rom nữa thì lại kết nối USB bình thường chả ảnh hưởng gì cả. Thế nên bây giờ tui --> đang đứng trước tình trạng không thể dùng được rom nào khác.. hu hu

Rút thẻ nhớ ra trước khi cắm vào máy tính và không được cắm thẻ nhớ vào trong quá trình úp ROM - sau khi uprom xong thì lại cắm thẻ nhớ vào

duykhuong

Các bác làm ơn cho hỏi : Tôi đã down bản 3.2 Valina nhưng thấy File.nbf. Tôi ko biết cách up, mong các bác chỉ dùm. Thanks

duykhuong

Bạn đọc qua bài này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=9137&postcount=2

rồi down bộ tools đó về, bỏ file trên vào bộ tools đó chạy là OK!

Thanks Bác. Tôi đã down bộ tools này về, bỏ file vào (tất cả các bước chuẩn bị đều đúng) cho chạy MaUpgradeUt_noID, bấm next qua khung hình thứ hay thì phần :
To
CE image version :
Extended image version :
Radio image version :
Tất cả đều trống trơn, bấm Upgrade thì Finish luôn.
Tôi đã thử = win XP, Win Vista (có cài lại driver USB) nhưng đều ko được. Mong các Bác giúp đỡ
@ À mà khi tôi cho chạy MaUpgradeUt_noID thì có 1 cửa sổ nữa ghi đại khái là đang ktra thông tin của thiết bị ... vui lòng chờ, rồi có hàng chữ đỏ : xin đừng ngắt kết nối thiết bị với PC or nguồn cho đến khi Update xong. Nhưng chờ hoài ko nhúc nhích chút nào cả.

CuongSuper

Thanks Bác. Tôi đã down bộ tools này về, bỏ file vào (tất cả các bước chuẩn bị đều đúng) cho chạy MaUpgradeUt_noID, bấm next qua khung hình thứ hay thì phần :
To
CE image version :
Extended image version :
Radio image version :
Tôi đã thử = win XP, Win Vista (có cài lại driver USB) nhưng đều ko được. Mong các Bác giúp đỡ
@ À mà khi tôi cho chạy MaUpgradeUt_noID thì có 1 cửa sổ nữa ghi đại khái là đang ktra thông tin của thiết bị ... vui lòng chờ, rồi có hàng chữ đỏ : xin đừng ngắt kết nối thiết bị với PC or nguồn cho đến khi Update xong. Nhưng chờ hoài ko nhúc nhích chút nào cả.
thế bạn đã rút thẻ nhớ ra chưa

duykhuong

Tôi muốn đem máy đi ktra lỗ cắm USB. Các bác biết chổ nào sửa làm ơn chỉ giúp dùm nhé, Tôi ở TPHCM. Thanks

ngochoangimsat

To
CE image version :
Extended image version :
Radio image version :

Bạn phải vào bootloader thủ công, sau đó rút thẻ nhớ, cắm vào máy tính, tải một bộ rom có sẵn công cụ upRom (ví vụ một vài bộ rom của tôi public có sẵn cái công cụ này) con sync đc chắc chắn chưa hỏng, quan trong nhất bạn phải vào bootloader bằng thủ công (light+ power + chọc lỗ) thử lại xem có đc không :-? cái MaUpgradeUt_noID cũ rồi