• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21068+ (Port Full XIP và SYS)

sonvtus

thì ai chẳng biết là nó khác cái tên, nhưng mà nó có tính năng gì mới ko, hay khắc phục đc lỗi nào nữa để còn biết mà up
oh bác hoang đã cho ra bản 7 rui ah,bác nói qua cái bản 7 này nó có cái j đi bác
ah mà em thấy có net 3.7 rui đấy, bác cho vào rom ok ko bác
Chỉ có 1 cách nếu muốn biết bản rom có gì mới không là up vào máy thử thì sẽ biết thôi bạn à ;;) (Chứ bạn cứ hỏi những câu hỏi như vậy hoài trông nó giống Spam quá :D)

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Mình đang do wnload để up đây, sau 1 tg có lẽ là "dài" mới có bảng mới của Pác.

Chú ý: các Pác để up được cần đổi tên file ***.nbf thành nk.nbf nha

Ghi nhận liền sau khi up: nhanh, mượt, chưa kiểm tra kết nối nhưng sa0 inbox lun báo là có 1 message mà vào kg có. Thử nhận message, inbox thấy báo 2 tin vào thì kg thấy đâu cả, pác sửa giúp... Cảm ơn.

Ps: Nếu có thêm tg , Pác làm WM 6.5 vì mình thấy mấy Pác luca hay Tomal chưa thành công lắm trong version này với bộ nhớ tối ưu... cho con UNI 64mb

Cảm ơn Pác ngochoangimsat.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Ghi nhận liền sau khi up: nhanh, mượt, chưa kiểm tra kết nối nhưng sa0 inbox lun báo là có 1 message mà vào kg có. Thử nhận message, inbox thấy báo 2 tin vào thì kg thấy đâu cả, pác sửa giúp... Cảm ơn.

Ps: Nếu có thêm tg , Pác làm WM 6.5 vì mình thấy mấy Pác luca hay Tomal chưa thành công lắm trong version này với bộ nhớ tối ưu... cho con UNI 64mb
Như Luca hiện giờ cho ra bản WM6.5 mới (valina) mới up xong cũng được 21Mb free ram nhưng chỉ chạy một ứng ụng một lúc thôi thì cũng chỉ còn vài Mb và chả làm ra cái trò trống gì hết

Vấn đề bạn đề nghị mình đã từng thử qua rồi, kết quả kông ra làm sao cả. Bạn hãy tưởng tượng thế này: Bạn hãy lấy một con PC pentium III Ram 256Mb mà cài windows vista ấy! mình nói vậy bạn hiểu ý chứ?!! dừ có tối ưu thế nàothì bản chất là nó cần nhiều ram và cái đó thì không thể đáp ứng đc do vânấn đề phần cứng (hay ít ra cũng là theo cách nghĩ của mình) vì vậy nếucó một ngày wm6.5 thích ứng tốt hơn cho các máy có ram 64mb thì nó cũng phải là một phiên bản hoàn toàn khác do MS phát hành chứ không phải do anh em chúng ta cook ra đc:((

ngochoangimsat

Vấn đề bạn đề nghị mình đã từng thử qua rồi, kết quả kông ra làm sao cả. Bạn hãy tưởng tượng thế này: Bạn hãy lấy một con PC pentium III Ram 256Mb mà cài windows vista ấy! mình nói vậy bạn hiểu ý chứ?!! dừ có tối ưu thế nàothì bản chất là nó cần nhiều ram và cái đó thì không thể đáp ứng đc do vânấn đề phần cứng (hay ít ra cũng là theo cách nghĩ của mình) vì vậy nếucó một ngày wm6.5 thích ứng tốt hơn cho các máy có ram 64mb thì nó cũng phải là một phiên bản hoàn toàn khác do MS phát hành chứ không phải do anh em chúng ta cook ra đc:((
Như Luca hiện nay đã cho ra bản valina mới của WM6.5 có 21Mb sau uprom nưng chỉ chạy một tý là nó vẫntụt xuống mấy Mb ngay và cuối cùng là cũng không làm lên trò trống gì cả :| chúng ta hãy chờ đọi một nền tảng mới hơn thôi. Thực sự mình không kỳ vọng vào WM6.5 nữa:O

ngochoangimsat

Bạn phải chú ý trong inbox có loại của Email, có loại của SMS vì vậy càn vào đúng mới nhìn đc

ngochoangimsat

oh bác hoang đã cho ra bản 7 rui ah,bác nói qua cái bản 7 này nó có cái j đi bác
ah mà em thấy có net 3.7 rui đấy, bác cho vào rom ok ko bác

thì ai chẳng biết là nó khác cái tên, nhưng mà nó có tính năng gì mới ko, hay khắc phục đc lỗi nào nữa để còn biết mà up

Có cần thiết phải đắn đo thê không chú Cường, mỗi một bản mới đều có một ưu điểm hơn bản cũ mới up lên chứ, dùng rồi thì cảm nhận thôi, vì vẫn là cung 21068 lên anh cũng không muốn giới thiệu nhiều, vì bản chất về nền tảng là vẫn thế, vài cái nhỏ nhỏ lặt vặt không đáng để phải quảng bá và giới thiệu. Nhưng chắc một điều là phải hơn cái cũ:D
Mà chú thích cái NetCF3.7 để làm gì nhỉ! hiện tại chưa cần thiết, chỉ tổ nặng máy

CuongSuper

em tưởng mới hơn thì nó hay hơn,hihihi. ý kiến của bác đi off là em đồng ý đó, em ở thái nguyên nhưng cũng muốn đú xuống off cùng các bác

MrC1LY

Em đã up dùng bản room này,mọi thứ đều ok chỉ còn duy nhất có một chút vấn đề là ko hỗ trợ nghe nhạc và trả lời cuộc gọi tai nghe bluetooth dù rằng tai nghe và máy đã pair được với nhau. Máy em là SPV M5000 và tai nghe Jabra BT3030, sau khi thử thì thấy ROM 2.11.11 là nhận và hỗ trợ ngon nhất --> đành quay sang dùng rom này. Nếu bác ngocchoang sửa nốt được vấn đề này thì quá ổn.

P/s: nếu bác cần điện thoại và tai nghe của em để test thì cứ pm hoặc ới em với nhé.Tel là 0945111579

Chỉnh sửa cuối:

tobo

Em đã up dùng bản room này,mọi thứ đều ok chỉ còn duy nhất có một chút vấn đề là ko hỗ trợ nghe nhạc và trả lời cuộc gọi tai nghe bluetooth dù rằng tai nghe và máy đã pair được với nhau. Máy em là SPV M5000 và tai nghe Jabra BT3030, sau khi thử thì thấy ROM 2.11.11 là nhận và hỗ trợ ngon nhất --> đành quay sang dùng rom này. Nếu bác ngocchoang sửa nốt được vấn đề này thì quá ổn.

P/s: nếu bác cần điện thoại và tai nghe của em để test thì cứ pm hoặc ới em với nhé.Tel là 0945111579

Lạ ha? Tôi không gặp tình trạng này (cũng tai nghe Jabra BT3030 nhưng máy EXEC). Vẫn nghe nhạc và thoại tốt.

dangkhoa305

Có cách nào tắt cái synchronized kô vậy nó cứ hiện lên hoài mình đã tắt rồi nhưng vẫn vậy

ngochoangimsat

Có cách nào tắt cái synchronized kô vậy nó cứ hiện lên hoài mình đã tắt rồi nhưng vẫn vậy

Đã có rất nhiều bài hướng dẫn trong diễn đàn về vấn đề này. Cụ thể hơn bạn có thể tìm kiếm theo bài viết của Vnint
Bản 6.5 23037 chuẩn bi public :D một cải tiến đáng kể