• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 vs. WM 6.5

binhcan

Em mới up Rom của x1 lên 6.5 nhưng thấy dùng chậm và còn ít ram quá nên lại quay về 6.1, mới cả em thấy 6.5 hình như ko phù hợp với x1 lắm nhỉ. Ko hiểu các bác có ý kiến thế nào?

vietdoan

X1 dùng 6.5 mà dao diện touch flow, chỉ cần cài vài ứng dụng là chậm lắm
tớ dùng 6.1 bản cook ko có gì cài sẵn, h cài mấy chục trò chơi mà vẫn nhanh phè phè... vào xda tìm cái bản của childwild đầu năm 2009 win 6..1 í, nhanh vô đối
vietdoan20062006

ahojmimi

cũng tùy thôi bạn à. các bản rom 6.5 hiện nay chạy rất nhanh và ổn định. từ khi dùng rom cook mình không quay lại rom gốc lần nào nữa. có điều chung ( ngoại trừ các bản rom của anh Son:D) khi up rom là phải hardreset máy lại một hai lần rồi sau đó nó mới chạy ổn định. với lại tùy theo nhu cầu sử dụng của từng người mà up một bản rom thích hợp nhất. không phải bản rom nào cũng tốn ram, và cũng không hẳn cứ tốn ram là máy chạy không mượt.:D

Chỉnh sửa cuối:

tuanthanh1990

uhm đúng đó mình đang xài bản rom của anh sonblack đây mới up lên thì thấy nó chẳng ổn định dễ treo nhưng càng sữ dụng thì còn ổn mà đâu có chậm gì đâu nói chung là vừa đủ xài nhiều tiện ít nữa mình đang xài bản 20 cả tuần mấy òi chuẩn bị up bản 22 đây.