• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.5 Không chạy được nhièu chương trình 1 lúc

hzen

Các bác cho em hỏi trên WM 6.5 tại sao lại ko chạy được nhiều ứng dụng 1 lúc được nhỉ. Ví dụ em đang đọc sách bằng Mobireader (hoặc đọc báo bằng Opera), bật Mdict lên để tra từ điển thì thằng mobireader(opera) bị tắt. Muốn đọc lại thì lại phải vào Start menu -> open Mobireader (Opera) ... Bực ghê luôn. Mặc dù nó có chức năng switch menu mà lại ko chạy được nhiều thằng 1 lúc thì để làm gì.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi trên WM 6.5 tại sao lại ko chạy được nhiều ứng dụng 1 lúc được nhỉ. Ví dụ em đang đọc sách bằng Mobireader (hoặc đọc báo bằng Opera), bật Mdict lên để tra từ điển thì thằng mobireader(opera) bị tắt. Muốn đọc lại thì lại phải vào Start menu -> open Mobireader (Opera) ... Bực ghê luôn. Mặc dù nó có chức năng switch menu mà lại ko chạy được nhiều thằng 1 lúc thì để làm gì.
Bản Rom bạn dùng có cài hoặc tích hợp HTC Task manager không? Nếu có bạn vào Task manager/Button bỏ dấu tích ở Mục Enable the"X" button to end running programs (Hoặc vẫn để dấu tích đó nhưng đánh dấu kiểm vào ô End programs by tapping and holding "X" )

NhatToai

Super V.I.P

Và quan trọng nhất là cấu hình con máy của bạn nữa!
Bạn nên nhớ là HDH WM6.5 không đáp ứng cho tất cả các dòng máy,mà chỉ cho vài dòng có cấu hình khủng thôi.Tất cả còn lại chỉ là ăn theo để cùng tận hưởng và khám phá cái công nghệ mới,cho nên không thể trách với câu: để làm gì.
Windows Mobile hay Laptop...gì gì cũng vậy,phần mềm mới luôn luôn đi cùng với sự phát triển và ra đời của phần cứng mới mà lị...
Và sau cùng là máy bạn thuộc dòng nào thì nên đến khu vực dành cho dòng máy ấy để thảo luận và khám phá nhiều điều thú vị hơn nhé.