• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM2005 CHO CÁC DÒNG HP iPAQ

linhplayer

các bác ơi giúp em với : em down được bản 2.00.39 của bác phamquang rùi, vào bootloader bình thường, chạy hpruu.ễ bình thường , nó up được 1% là báo lỗi : eurro 606 usb timeout ... làm lại vẫn thế, chọc reset thì lại về được rom 2003 các bác giúp em up len wm5 với

eragon8687

Bác nào có room nguyên bản của HP ipaq rw6828 cho em xin cái. Cái em down từ trang chủ của HP không dùng đc.Hix

Namnet

Bác nào có bản rom windows mobile 5 cho con Hp Ipaq 6515e không vậy nếu có thì có thể share được không! nếu có rất cám ơn nhiều!

Máy mình đang dùng bản 2003 thôi chán quá!

có ai có bản rom nào mới cho con Hp 6945 không vậy nếu có cho mình xin luôn!

Last edited by a moderator:

danh12

Hp 6365 có thể nâng cấp lên w2005 ko ?

các bác làm ơn cho em hỏi Hp 6365 có thể nâng cấp lên w2005 ko ?sao em cài ct cho máy sau khi khời động lại mất hết những gì vừa cài .Bác nào bít chổ bán phụ kiện con này ko chỉ em lu6on với Cám ơn

hatm77

Hi các bác !

Máy HP 6828 bị rót sóng hoài, có cách nào khắc phục không. Tệ thật

symbian

Xin hỏi , HP6365 tự động bật wifi , ko thể tắt đi được mặc dù em đã HR + uprom rồi vẫn bị , có khi nào bị phần cứng ko ạ . Nếu phần cứng thì do cái gì gây nên ạ ? Ai đã gặp wa bệnh này chỉ giúp em vài đường với . Thx.

shinichi01

nh có con hp 6315 sao tắt nút nguồn là ko nhận cuộc gọi được nhận tin nhắn bình thường đã hardrs vẫn bị có cách nào khắc phục kô

tuan5ive

Hp 6828

các bác cho em hỏi cái,em là newbie,mới tậu con hp ipaq 6828 ,con nè chaỵ win 2005 ,em không biết nó có up lên win 6.0 đc không,em hỏi thế có j không đúng các bác đừng mắng em ,hì...

Utxd

các bác cho em hỏi cái,em là newbie,mới tậu con hp ipaq 6828 ,con nè chaỵ win 2005 ,em không biết nó có up lên win 6.0 đc không,em hỏi thế có j không đúng các bác đừng mắng em ,hì...

Hiện chỉ có 1 vài dòng của HTC mới có WM6 thôi, các máy của HP thì chưa có đâu.

symbian

anh utxd giúp em với , sao con 6365 của em ko thể tắt được wifi mặc dù em đã uprom rồi vẫn ko được . Nó cứ bật hoài tốn pin và máy hay bị treo quá....

MrDEE

con hp 2210 up win giống neo hay o2miniS dc ko mấy huynh...nếu dc cho em link...em down về up thử................

matrixblack84

em muốn hỏi cách vào Bootloader cho dòng máy HP 2490
lâu quá ko up nên quên mất cách vào bootloader
thanhk mọi người nhiều

MrDEE

Sao ko thấy yêu cầu hay nói gì về WIN 2005 cà bro ui......toàn là drives ko ah...thua

Namnet

HICHIC! 1 Em HP Ipaq 6515e không vào được win! nó không khởi động được! làm gì nó cũng chỉ nổi lên cái boot loader! Up rom xong nó không thoát ra khỏi bootloader được! nhưng bây giờ up cái gì cũng được! nhưng không làm sao thoát ra khỏi Bootloader có ai biết chỉ dùm với

YingYu

HICHIC! 1 Em HP Ipaq 6515e không vào được win! nó không khởi động được! làm gì nó cũng chỉ nổi lên cái boot loader! Up rom xong nó không thoát ra khỏi bootloader được! nhưng bây giờ up cái gì cũng được! nhưng không làm sao thoát ra khỏi Bootloader có ai biết chỉ dùm với

chưa thử trên HP nhưng bạn thử cách này xem sao:

Đưa PPC về lại BL
Vào ActiveSyn trên PC>>>Setting,bỏ Allow USB đi
Sau đó cắm PPC vào PC,đợi khoảng 30s rồi chạy Tool ExitBL.
Nếu thành công thì máy bạn sẽ tự SR rồi vào thử màn hình như bình thường.

còn nếu vẫn không được thì kiếm ROM gốc up vào thì lên lại ngay thôi !!!
chúc thành công nhé ;)

EXIT BOOTLOADER

Namnet

chưa thử trên HP nhưng bạn thử cách này xem sao:

Đưa PPC về lại BL
Vào ActiveSyn trên PC>>>Setting,bỏ Allow USB đi
Sau đó cắm PPC vào PC,đợi khoảng 30s rồi chạy Tool ExitBL.
Nếu thành công thì máy bạn sẽ tự SR rồi vào thử màn hình như bình thường.

còn nếu vẫn không được thì kiếm ROM gốc up vào thì lên lại ngay thôi !!!
chúc thành công nhé ;)

EXIT BOOTLOADER

cái tool này chỉ chạy tốt với Uni thôi Yingyu! chứ còn HP thì không được đâu! cái này thì đã biết rồi! bây giờ cần cái file exit boot loader cho con HP Ipaq chứ Uni và BA hay gì đó thì mìnhc ó nhiều lắm. nhưng dù sao cũng cám ơn chú nhé!

Ai có bộ tool nào up rom cho HP cho mình xin một bộ nhé! mình đang có 2 tool nhưng chán quá!

Chỉnh sửa cuối:

aquarius

Mấy anh ơi chạy rom cho máy HP6365 chỗ nào chỉ em địa chỉ chạy với em mới sài con này nhưng rom của nó chỉ có 1.10.88 mà là bản của 6315 mới chết, nhưng máy chạy vẫn bình thưởng chỉ có cái lu bờ tút là phải HS mới dò ra máy khác thôi chán quá. mong các anh chỉ giúp em với. Thanks