• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CẸ.2.21109.1.6.4

CuongSuper

mod ơi thế rom này so với rom Windows mobiler 6 professional CE OS 5.2.14.13 ( build 17913.0.3.0) thì có ổn định và tốt hơn những gì ạ.mình đang dùng rom đó mà.mình dùng o2 exec g3 - cũng chưa biết nhiều và gà lắm-mod chỉ dùm với...mới cả mình thấy có bản 6.5 rồi cái đó có khác với rom này của mod cài gì ạ.
thank mod nhiều.
cái rom 6.5 thì giao diện nó đẹp hơn nhưng dùng nặng máy lắm. tốt nhất bạn cứ up thử cho biết cảm giác. chứ cứ hỏi thế này làm sao mà cảm nhận đc.còn cái rom của bạn tôi chưa biết là rom gì. tuy nhiên exec dùng rom này là ngon rui. có mỗi lỗi thỉnh thoảng reset thôi, còn lại là mượt hết

duythuytien

Cám ơn Ngochoangimsat nhiều, rom chạy ngon, nhưng sao bạn không sửa luôn lỗi hay SR, thế thì tuyệt vời nhất.

rosa

Các bác cho hỏi với, tôi ở UK, dùng bản rom này nhưng không hiểu sao cho sim của các mạng như O2 và 3T vào thì đều báo no service

Tôi đang dùng bản radio 1.09.00

Chỉnh sửa cuối:

anhmiendatla_lx

mấy version của bác Ngọc Hoàng có xài được cho O2 mini Magican ram 64Mb, storage 64Mb không vậy bác? em thèm úp nó quá mà chẳng biết có up được không nữa,bác thông tin lẹ em mừng. Thanks

CuongSuper

mấy version của bác Ngọc Hoàng có xài được cho O2 mini Magican ram 64Mb, storage 64Mb không vậy bác? em thèm úp nó quá mà chẳng biết có up được không nữa,bác thông tin lẹ em mừng. Thanks
O2 mini thì phải up của o2 mini chứ làm sao lấy rom của UNI up đc. bạn sang đó tìm rom khác up đi

lexlu0

Nguyên văn bởi anhmiendatla_lx Xem Bài gửi

Bạn có thể up cái room này:
đây nhá

CuongSuper

anh hoàng ơi cái core 1.3.5 của anh đính kèm ở đâu vậy hay là có sẵn trong rom rồi. giờ em up lại rom 6.1 thì dùng cái cũ đc ko hay phải DL lại cái mới thì mới có cái core 1.3.5. em dùng 6.5 thấy nặng quá.
lâu quá không thấy bác hoang trả lời j cả,bác cho ý kiến về cái corr player 1.3.5 với, cái đó phải up lại rom hay tải file ở đâu vậy

Chỉnh sửa cuối:

anhchangaoden

Thấy các bác nói là bản này chạy ngon mượt mà. Nhưng nó lại bị 1 cái bệnh là hay bị SR nên em tạm để đấy vậy. Đang định up, thôi chờ bác Hoàng fix xong ta up cũng chưa muộn. Thanks bác Hoàng nhé!

CuongSuper

Thấy các bác nói là bản này chạy ngon mượt mà. Nhưng nó lại bị 1 cái bệnh là hay bị SR nên em tạm để đấy vậy. Đang định up, thôi chờ bác Hoàng fix xong ta up cũng chưa muộn. Thanks bác Hoàng nhé!
vậy bác nên dung rom 6.5 của bác hoang.cũng tốn ram hơn 1 tý thôi nhưng ko bị lỗi HR. vì hình như lỗi này bác h chưa tìm ra nên bạn cứ dùng rom 6.5 của bác hoàng đi, ngon lắm

ngochoangimsat

anh hoàng ơi cái core 1.3.5 của anh đính kèm ở đâu vậy hay là có sẵn trong rom rồi. giờ em up lại rom 6.1 thì dùng cái cũ đc ko hay phải DL lại cái mới thì mới có cái core 1.3.5. em dùng 6.5 thấy nặng quá.
lâu quá không thấy bác hoang trả lời j cả,bác cho ý kiến về cái corr player 1.3.5 với, cái đó phải up lại rom hay tải file ở đâu vậy

1.3.5 đã có trong diễn đàn này, tìm ở bên khu vực phần mềm do bác PhanQuang post ấy

anhchangaoden

Sau khi test mấy bản Rom đã down về thì có nhận xét thế này:
- các bản khác nhanh hao pin, 1 số phần mềm không hay lắm.
- bản này (tức bản mình đang dùng) thì thấy đúng là nuột thật (pin, ram, memory,soft...) nhưng còn 1 số khuyết điểm của nó như sau: cái bệnh SR như các bạn đã nói là 1, 2 là đang đàm thoại thì sóng nhảy lung tung dẫn đến xịt luôn (không biết các bạn có bị như mình không nữa vì mình đang dùng Radio 1.18). 3 là CommManager khi sử dụng chuyển chế độ phone off/on không thực hiện được, chọn xong chẳng thấy nó ý kiến gì cả đành phải reset lại máy.
Mình có 1 vài nhận xét sau khi dùng như vậy. Còn không biết các bạn đã phát hiện nó có lỗi thế nào nữa thì các bạn cho ý kiến.
@bác Hoàng: Nhờ bác sửa lại giúp 1 số lỗi như trên, nếu được thì đúng là bản Rom bác Cook thật là tuyệt vời. Bác Hoàng sửa nhanh được thì tốt, anh em PV sẽ có cơ hội sử dụng bản Rom rất tuyệt của bác. Em rất thích bản rom này vì em cảm thấy nó rất phù hợp với em, còn nó có phù hợp với mọi người không thì em không bít :d
Ps: Cuối cùng chúc bác Hoàng luôn thành công trong cuộc sống !

d4mt3r

pác Hoàng ới,02 xda exec cài rom nào hiện nay là tối ưu nhất hả pác???