• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 Omnia xì tai

ghekua

Omnia này, hahaha

SẼ XUẤT HIỆN SỚM THÔI ... waiting

link down bản test: http://www.4shared.com/file/64889867/4dc4a5a/Rom_OMNIA.html
mới chỉ là giao diện cơ bản haha, đang nghiên cứu thêm.
mình sẽ không add M2D vào, vì nó chạy rất tốn ram, và khi chạy sẽ tự động phát sinh ra các program khác tốn ram --> sau một lúc xài thì thấy là ram sẽ còn khoảng 22mb
tiêu chí của ta là đẹp nhưng phải nhanh.
---> ko xài

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

GheKua tích cực quá ha, trong vòng vài ba ngày đã cho ra liên tục mấy Rom. Hy vọng lòng nhiệt tình vẫn nóng theo thời gian nha, k như bác HK (không biết vì lý do gì mà đã nguội lạnh)

ghekua

bác hongkong ko nguội đâu, chắc là do bác dạo này bận việc quá. mình chắc cũng ko thể liên tục được đâu, vì sắp tới đi du hoc nên chắc 1 tháng cook được cho anh em 2 rom thôi hihi. nói chung cook rom thì dễ. nhưng quan trọng là phải tìm được chủ đề cho nó, sao cho giao diện thân thiện pro thì mới khoái chứ.

musungus77

hì, tốt nhất là bác bỏ cái đọc pdf đi, chạy nặng kinh hồn, nên để bottom bar thì đẹp hơn và nếu đc thì bác lấy quả đồng hồ của bản S.V.I 4.0 vào là cực cool, rất hợp với giao diện samsung omina :)

ppccrazy

Rất hy vọng bản ROM mới của bác ghekua. Đã lâu lắm rồi không có ROM mới để nghịch rồi!!!

AnhPheCT

Mong Bác SonBlack lấy bản Rom này Build cho Dòng Atom ở bản Rom sau thì còn mong gì hơn!!!! Chúc sức khõe!!!!!!!!

dohongphuc

bác thử nghiên cứu giao diện mac os cho vào rom mới xem có được không :D
Giống như bác Hồng Kông làm giao diện vista ý.cái giao diện omnia này nhìn chói mắt quá.
Mà có một số phần mềm nho nhỏ rất hay.hầu như ai cũng dùng ý.Bác nghiên cứu cho sẵn vào bản rom mới .mỗi khi cần hard reset thì đỡ phải cài lại nhiều
1.WkTASK(cái này thay cho cái x button hay hơn nhiều)
2.settings++
3.ImageViewer(xem ảnh kiểu vuốt trượt ý.hay hơn là S2V)
4.BatteryStatus
5.OxiosMemory
Còn cái phần mềm làm mất cái thanh bar ở dưới làm cho màn hình nó rộng ra.nhưng mà hơi xấu.để nguyên đẹp hơn :)
Em góp ý thế.bác xem thế nào.Thanks bác đã tích cực vì anh em wizard
Link mấy cái phần mềm em bảo em up hết lên mediafire.bác lấy về xem thử nhé.
http://www.mediafire.com/?fmmatfg44xd

ghekua

Giống như bác Hồng Kông làm giao diện vista ý.cái giao diện omnia này nhìn chói mắt quá.
Mà có một số phần mềm nho nhỏ rất hay.hầu như ai cũng dùng ý.Bác nghiên cứu cho sẵn vào bản rom mới .mỗi khi cần hard reset thì đỡ phải cài lại nhiều
2.settings++
4.BatteryStatus
5.OxiosMemory
Còn cái phần mềm làm mất cái thanh bar ở dưới làm cho màn hình nó rộng ra.nhưng mà hơi xấu.để nguyên đẹp hơn :)

ok mình sẽ nghiên cứu. cái Oxios và setting+ và battery status có sẵn rồi mà bạn haha

battery lỗi, sụt pin rất nhanh, bác xem lại xem

ok sẽ fix ở bản rom sau. Mình vừa nắm được cách build rom rồi haha sau nhìu đêm mất ngủ.

boydeptrai

2.settings++
4.BatteryStatus
5.OxiosMemory
Mình thấy ý kiến của bạn rất hay hy vọng bản sau sẽ đc như vậy. Thanks

haiwan

Mỉnh góp ý thêm:
Bác cho vào thêm
1- USB storage
2- Font tiếng việt
3- Battery status
4- phù đổng soft today (hiển thị âm lịch, ngày giờ trên today)
Bản ROM này good quá. ram free 29.5Mb
wifi bắt sóng mạnh
.....