• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 PRO - 5.2.19188 (Build 19188.1.0.0) by Ranju (UNI)

ltrhai

Hi. Lang thang trong các web. tôi thấy có thêm bản này mới, chắc báo hiệu sẽ có thêm nhiều bản mới của nhiều tác giả nữa đây, lại mất nhiều thời gian cho đam mê rồi. Tuy nhiên cũng chưa muốn up thử, bạn nào thích thì thử xem sao nhé. Ranju là tác giả của một số bản rom hay.

[Ranju's - v7] WM6.1 Pro - 5.2.19188 (Build 19188.1.0.0) Here is the complete new Core of WM6.1 Pro - CE OS 5.2.19188 (Build 19188.1.0.0).
This is the initial build, you may notice tons of bugs and I'll try to incorporate the fixes on the next build.
Let's start playing.
Changes and Features of v7:
-- New WM6.1 Core + OS (Build 19188)
-- WkTask 1.1.7.3 (by waku) Task manager
-- TodayAgenda 1.10 today plugin
-- New Camera Application (Build 25626)
-- WM5torage 1.78 (USB HDD Emulation)
-- Total Commander 2.5
-- Adobe Reader LE 2.0 (optimized)
-- OxiosHibernate 1.3 (no popup) and Performance/overclocking applet
-- DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms backup etc.) and Task Manager 2.9
-- SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
-- File-Dialog changer
-- Voice notification & ringtones
-- New 9-button ComManager (Green)
-- ArcSoft MMS Composer
-- SD/SDHC driver (with settings applet from JW)
-- CompactFramework 2.0 SP2
-- STK srvice, SIM Mamager and all common applications
-- Windows Live / Live Search
-- SMS delivery fix (by Saman)
-- SD block transfer size set to 256k (for HQ video playback)
-- Default GSM mode set to "GSM" (to save battery) [it can be changed from phone setting]
-- Set default search to Google (desktop) search
-- PIE patched for Hi-res support
-- PIE cache (temp, cockies & history) relocated to the root (\IE Cache) for easy cleaning
-- PIE cache limit set to unlimited and tweaked to get best performance
-- WiFi WPA workaround
-- Set default dev-id and BT name to "Universal"
-- Disabled incoming beams (to save battery)
-- Disabled today plugins - Date, Appointments & Tasks (replaced with TodayAgenda)
-- Almost all the Today item set to hidden (Unhide from Today settings, if needed)
-- Exe's & Dll's transformed to module (wherever possile)
-- Unlock/Unhiding tool for extROM
-- Some performance tweaks
-- Should work on G3/G4 both devices [No Flash Disk]
-- 5.2 MB PagePool
-- 128 MB RAM Support (Need confirmation)
Link:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/

TuyetKy

Bản WM6.1 Pro - CE OS 5.2.19188 Build 19188.1.0.0 của Ranju

Đang Test bản ROM của PDAVIET, thấy đ/c Ranju giới thiệu bản WM6.1 complete:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=367448
Link tải:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/Ranju_v7_WM61_19188_19188_1_0_0.rar
Các bác thử xem sao nhé:D

DucLong

Super V.I.P
Rom này build cho cả 128mb ram nên giải nén ra đã là 63.8 mb trong khi Rom của PDAVIET vesion 2.61.20 chỉ có 44mb lại dùng build mới 19199.1.0.0 chạy rất mượt nên mình vẫn kết PDAviet hơn.

PhamQuang

Manager
Rom này build cho cả 128mb ram nên giải nén ra đã là 63.8 mb trong khi Rom của PDAVIET vesion 2.61.20 chỉ có 44mb lại dùng build mới 19199.1.0.0 chạy rất mượt nên mình vẫn kết PDAviet hơn.

ROM của Ranju có mấy điểm mới đó:
- Camera mới
- Hỗ trợ cả G3 và G4
....

Mình đang nghiên cứu để tạo Kitchen chung cho G3 và G4 với một số OEM của Ranju.

18S67705

Đây là một bản ROM tốt, có nhiều phần mềm đối với mình là cần thiết (Total Commander, Task Manager..) nhưng tiếc rằng lại thiếu đi một số phần mềm cần phải có như: Zip (hoặc Pocket Rar), Network Wizard... Nói chung như Man Quang nói ở trên, lấy bản này làm cơ sở để phát triển là rất ổn.

HungUTD

em test thử thấy mọi thứ đều ổn định. không biết mọi người như thế nào . ai test xong xin cho ý kiến nhé

lams-blu

Vừa up xong cãm nhận cá nhân tui bản rom nầy chạy nhanh và ổn định đúng theo ý của phạmquang

hlp

đang dùng thử bản này thấy chạy cụng ổn BL + WF chạy ok

bác này kêu ổn BL hả..thử kết nối qua active sync cái coi nèo...ai kết nối với pc qua BL mà dùng wm6.1 ngon lành thì bảo e với nhé...để e còn thank với...dùng 5-6 bản 6.1 rồi chưa bản nào sync đc bằng BL cả..lỗi hoài

nghinguyen

bác này kêu ổn BL hả..thử kết nối qua active sync cái coi nèo...ai kết nối với pc qua BL mà dùng wm6.1 ngon lành thì bảo e với nhé...để e còn thank với...dùng 5-6 bản 6.1 rồi chưa bản nào sync đc bằng BL cả..lỗi hoài

em làm gì có số tiền lớn để mua BL :) e chỉ gửi nhận file = BL thấy nó chạy là dc rồi . Còn bản cũ mở BL còn ko dc nữa thì cái này vẫn ổn hơn mà :))

hlp

em làm gì có số tiền lớn để mua BL :) e chỉ gửi nhận file = BL thấy nó chạy là dc rồi . Còn bản cũ mở BL còn ko dc nữa thì cái này vẫn ổn hơn mà :))

ở HN lên chợ trời đê 70k thôi mừ...sync bằng cái nì ko sợ hại pin nhá....

nghinguyen

nhưng e o HCM lận áh, thôi vậy chắc để dành tiền mua 1 cái BL thử coi sao :)). O HCM có bro nào bán giá này ko ta thanks

Chỉnh sửa cuối:

redlion

ROM của Ranju có mấy điểm mới đó:
- Camera mới
- Hỗ trợ cả G3 và G4
....

Mình đang nghiên cứu để tạo Kitchen chung cho G3 và G4 với một số OEM của Ranju.

Mình đã up thu bảm rom này, xem ra rất hay Cũng nhanh và mạnh, Chạy ổn định, các kết nối tốt lắm Pin cũng tương đối khá chỉ có một điều còn nhiều Soft không cần thiết nều Anh Quang lấy bản này làm nền tảng thì có thể ngon đó

Amica

Bác ơi, em đang xài bản WM6.1 2.61.18 PV (Mà sao cũng ko thấy thread này của Man PhamQuang đâu hít nữa nhĩ), em tìm chỗ down bản 2.61.20 PV build 19199.1.0.0 như bác nói mà ko có :((. Các bác hướng dẫn em chỗ down với đc ko ạ? :-/