• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 Pro CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2) - TEST

khoi

Bản này của xplode mới giới thiệu mời các bạn cùng test nhé
Rom version: 6.11.00
Rom Date: 06.04.2008
Page Pool: 32 MB
Core: 5.2.19209
Build: 19209.1.0.2
AKU: 1.02

OEM Software updated:
Sim Manager 6.41
STK_Service.dll 4.74
STK_UIPPC.exe 4.60
USSD_Dll.dll 4.22
Comm Manager 2.08

Changes from the my 19199 rom:
Updated OEM software to the latest publically available versions
Fixed bugs from my previous rom

You can use the extrom of my previous rom or cook your own

This rom is a test version, because this is the first time that i use 32 mb page pool in rom, if you are satisfied of the speed of this rom i will leave it that way for final version (it is pretty much final by now)

Download:
RUU_BA_xplode_WWE_6.11.00 - Rapidshare.com
RUU_BA_xplode_WWE_6.11.00 - Rapidshare.com
RUU_BA_xplode_WWE_6.11.00 - Megaupload.com

hcqp

Hi vọng là anh Khởi cho thêm vài tấm hình minh họa và nêu thêm các đặc điểm mới, hấp dẫn đối với bản Rom của anh gửi đến anh em BA.
Bởi vì, bản 19209 tính đến thời điểm này đã có 02 "nhà sản xuất" tiến hành khá đẹp về hình thức và chạy cũng khá mượt. Mọi người sẽ ngại up thử Rom của anh nếu họ chưa biết Rom của anh có những cái mới gì...
Riêng cá nhân tôi, rất rất tin tưởng anh. Vì cái tên khoi đã có nhiều tiếng tăm từ trước đối với anh em sử dụng BA khi bắt đầu có những bản Rom WM5 đầu tiên....Nhưng nếu anh có thể chi tiết hơn tý nữa thì hay hơn rất nhiều.
Vài điều cùng anh!

khoi

Bản ROM này là do xplode Build ( một trong những người build ROM rất tốt) tiếc là hiện tại máy mình không có trong tay nên không thể đưa hình lên được, nếu được bạn UP rồi bổ sung hình ảnh và nhận xét nhé.
Chúc vui

hcqp

Hơi tò mò... nên đêm qua đã Up thử!
Có đôi chút nhận xét như sau:
- Về hình thức: Quá đơn điệu và hoàn toàn Clean. Không có cả đồng hồ lớn đặc trưng cho bản WM6.(nên mình không cần phải đưa hình lên)
- Về nội dung: Có thể hoạt động khá êm, nhưng so với nhu cầu sử dụng bình thường của một người sử dụng đơn thuần thì có khá nhiều bất tiện. Ví dụ như: Explore cổ điển, contact cổ điển....
Thiết nghĩ, bản ROM này có thể là bản Clean cho các đầu bếp nấu ROM giỏi tham khảo. Thật vậy, cần phải thêm mắm, muối...và một vài gia vị nữa thì mới đi đến "người tiêu dùng" được!
......................................
Dù sao cũng rất cảm ơn anh Khởi và Xplode đã đóng góp cho BA thêm sức sống!

anhai

Đã up, đang test, nói chung bản này gần như là bản trắng (clean), chạy nhanh nhẹ nhàng, ổn định. Thích hợp cho ai thích bản ROM chạy nhanh, ổn định, ít màu mè :D

Anhtoitb

Bản này chạy quá ổn, bất có một vấn đề là trong contact nó hiện vừa danh bạ trong SIM + danh bạ trong máy nên hơi bất tiện!

xmenvu

Mình thích ROM clear đúng nghĩa y như bản thế nầy... quá tuyệt, nhanh và người dùng có thể tự cài theo ý thích.
Có điều thất vọng là bản nầy kg có RAMdisk...buồn

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Bác cho thêm vài tấm ảnh nhé. bản này chạy thế nào hả bác, co ổn định không.

a3t

ơ hay nhỉ, sao em cài bản này lại thấy cảm ứng không nhạy tí nào cả, chọt chọt mãi mới ăn, up các bản khác thì vưỡn ok

Anhtoitb

ơ hay nhỉ, sao em cài bản này lại thấy cảm ứng không nhạy tí nào cả, chọt chọt mãi mới ăn, up các bản khác thì vưỡn ok

Up xong căn chỉnh màn hình chuẩn chưa bác?
Mình thì thấy cảm ứng vẫn cứ OK mà!

a3t

Up xong căn chỉnh màn hình chuẩn chưa bác?
Mình thì thấy cảm ứng vẫn cứ OK mà!

Ặc ặc, em cũng up ROM suốt ngày thì mới biết mò tới mấy bản đấy chứ bác ơi

hcqp

Ặc ặc, em cũng up ROM suốt ngày thì mới biết mò tới mấy bản đấy chứ bác ơi

Bạn thử Up ROM khác xem sao.... Nếu vẫn bị, coi chừng cái máy của bác nó nhõng nhẽo đó! :D

kaka_86

mấy bác up lên LINK này download khó quá....em dùng VIETTEL nên lâu ghê.đường truyền 5KB/s.mất 2h.khiếp quá.bác nào up lên link khác được không?thanks các bác nhiều.chúc các bác mạnh khỏe.thành đạt...

a3t

Bạn thử Up ROM khác xem sao.... Nếu vẫn bị, coi chừng cái máy của bác nó nhõng nhẽo đó! :D

Hì hì, nếu các bản khác cugnx bị thì em đâu dám phát biểu, các bản khác chạy ngon lành, chỉ duy nhất bản này cảm ứng em cảm giác phải nhấn khỏe nó mới chạy, thế mới điên. Tại em vẫn thích một bản ROM sạch và chạy nhanh như bản này các bác giới thiệu

kaka_86

mình test 2 ngày rùi...ROM ngon..chưa gặp lỗi gì.anh em nào gặp lỗi chưa?mỗi tội hình wellcome xấu quá.anh DAT va A Hà buil mới đẹp...