• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0)

CongNam

Chúc mừng anh Son nhé, em sẽ test bản Rom của anh ngay bây giờ đây.

thanhlong20

sao mình up rom nay không có rung va chuông khi tin nhan gửi tới vậy ta , có ai bị như mình không

ozean

Rom này khi co sms k báo và fan phonebook k tắt các số trên Sim, bác nào biét chỉ cái, mình hỏi mãi ma Sonblack k trả lời

Lamson

Well-Known Member
phonebook k tắt các số trên Sim...
Bạn dùng PM Adanvced Config có sẵn rồi đó vào mục phone chọn Show SIM Conact là Yes hay No là theo ý muốn. Công cụ có rồi tìm hiểu chút đi

pupubimbim

bạn ơi màn hình của mình bip treo ở chỗ 3 sọc mầu ngang là sao?
---------
Nên hỏi một chỗ thôi- Lamson

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
bạn ơi màn hình của mình bi treo ở chỗ 3 sọc mầu ngang là sao?
* Bạn bị trong trường hợp nào? sau khi làm gì mà nó như vậy...
* nếu tại sau khi Up ROM thì Máy bạn đã HardSPL chưa? nếu chưa xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894. Nhớ là cẩn thận nhé xác định rõ G3 hay G4 nếu không cẩn thận thì chia tay với PPC đấy.
Bạn đọc thêm ở đây "CHÚ Ý TRƯỚC KHI UP ROM CHO PROPHET"

pupubimbim

A ha đc rồi nè thank các bạn nhé

Của mình là O2 Neo G4 mình up lên Rom mới xem dao diện thế nào khi nó Fn thì mình ok xong là nó về màn hình 3 màu ngang rồi đứng ở logo báo thông số máy

Đứng đó rồi mình thử ấn Camera + com khi ra call mình ấn nút call mà ko dc >_< rồi thì ấn nút nào đó nó lại về màn hình 3 màu chán quá cơ

Hiện giờ nó vẫn đang đứng ở đây bạn ạ >_<

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member

Hình hơi mờ không rõ nhưng không nhìn nhầm thì trên đó thông số là
IPL 2.20.0001
SPL 2.20.0001 ( nếu đã HardSPL rồi thì nó là 2.G4.4PDA)
GMS 02.47.21
như vậy là bạn chưa HardSPL cho máy của mình đã Up luôn ROM này treo tại Bootloader là đúng rồi

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2910

Thanks bạn LamSon nhé.
Lamson có thể bật mí cho mình biết hiện nay ver ROM WM6.1 nào chạy ổn định nhất ko? Mình test nhiều rồi nhưng vẫn chưa tìm dược. Ko biết có phải là do máy mình ko nhỉ?
Hôm qua dow thử ROM Prophet_Fantastic1.1i fix by Cloudyfa đang test thử. LS thấy bản đó thế nào? Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
... nay ver ROM WM6.1 nào chạy ổn định nhất ko? Mình test nhiều rồi nhưng vẫn chưa tìm dược...
Hôm qua dow thử ROM Prophet_Fantastic1.1i fix by Cloudyfa đang test thử. LS thấy bản đó thế nào? Thanks.
* Bạn đọc trong đó thấy mình nói rồi mà, Bản nào tốt nhất thì còn tùy mỗi người. Tốt với người này lại không tốt với người khác, giao diên hợp với người này lại không vừa mắt người khác... nên bạn đành phải thử thôi. bản nào bạn ưng ý nhất là tốt nhất với bạn thôi ( còn người khác thì chưa chắc vì họ lại có sở thích khác). Bạn test nhiều rồi và mỗi bản nên dùng vài ngày - 1 tuần thì mới đánh giá so sánh được.
* Bản Fantastics đó mình chưa thử vì mấy bữa nay bận công việc.( và bản đó ở chỗ nào vậy)

Chúc bạn tìm được bản ROM vừa ý nhất với mình

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2910

Thanks tất cả mõi người tham gia làm ROM nhé! Mình sẽ test thử hết tẩt cả các Ver ROM trong diễn đàn này. Có lẽ sắp tới phải nghiên cứu món làm ROM này xem thế nào nhỉ?! Các Pác thấy có khó không? Nếu được nhờ các Pác chỉ giáo. Thanks!

nguyenlam2000

tôi cài bản rom 5.2.19.202 wwe nhưng hiện jờ thấy có lỗi là tin nhắn đến không báo rung reo gì cả.Bluetooth thì gởi OK nhận thì không được mặc dù đã vào setting/conection/beam check receive all incoming beams.Wifi thì chưa thử.trườc đây tất cả đều sử dụng tốt với WM5.0

nguyenhuy2910

tôi cài bản rom 5.2.19.202 wwe nhưng hiện jờ thấy có lỗi là tin nhắn đến không báo rung reo gì cả.Bluetooth thì gởi OK nhận thì không được mặc dù đã vào setting/conection/beam check receive all incoming beams.Wifi thì chưa thử.trườc đây tất cả đều sử dụng tốt với WM5.0
Set tin nhắn báo rung:
Vào settings/sounds & Notifications
Chọn Tab Notifications
Tại mục Event chọn Messaging: New text message
Đánh dấu vào chỗ vibrate
Ok :)

nguyenlam2000

Set tin nhắn báo rung:
Vào settings/sounds & Notifications
Chọn Tab Notifications
Tại mục Event chọn Messaging: New text message
Đánh dấu vào chỗ vibrate
Ok :)

tôi cũng sử dụng Neo được 2 năm rồi nên chuyện đó tôi biết nhưng vẫn không rung reo j hết trước đây ở WM5.0 thì bình thường jờ thì bó tay.hình như đây là rỗi của bản rom này hay sao đó.Bluetooth cũng chỉ gởi được mà không nhận được mặc dù đã cài đặt BT đúng cách.có ai có soft nào để đặt chuong và rung cho tn k

nguyenhuy2910

tôi cũng sử dụng Neo được 2 năm rồi nên chuyện đó tôi biết nhưng vẫn không rung reo j hết trước đây ở WM5.0 thì bình thường jờ thì bó tay.hình như đây là rỗi của bản rom này hay sao đó.Bluetooth cũng chỉ gởi được mà không nhận được mặc dù đã cài đặt BT đúng cách.có ai có soft nào để đặt chuong và rung cho tn k

Thử dùng bản ROM khác xem thế nào!