• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19212 (Build 19212.1.0.3)

PhamNhatThanh

PROPHET WM6.1 24.05.08

= CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3.PNT =

Tiếp theo bản 19212 của Tmod lamson mình củng xin gớp một bản cho Box Prophet thêm vui

Thank Man PhamQuang Rất nhiều
Thank Mod Sonblack & Tmod Lamson
Bản 24.05.08.2 dựa trên CE OS 5.2.19212 Build 19212 _ WM 6.1 mới nhất của dòng Kaiser HTC

ROM Chỉ tích hợp những ứng dụng cơ bản
xRAR_3_71
SynchroTime
LICH VIET
OEM_AdvancedConfig_v2_0_1
Microsoft Office 6.1
Regedit
PIM_Backup_2_8

Đây là hình tham khảo

Link đã có ở bài 2

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Nhiều khi Up xong mình cũng cứ để vậy xài, nhưng theo mình sau khi Up xong nên HR lại.

hoangan123

đúng mình cũng cheo ở phân wellcome không vào được hard RESET cũng không được co khi phải chuyển sang rom khác thôy

hoangan123

cảm ơn PhamNhatThanh nhiều nhưng vẫn không được. mình rất thíc logo welcome của bạn ^^bạn có thể sent choa mình logo đó được không

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Sao mình thấy mọi người nói Up xong bị treo ở màn hình Welcome nên mình không dám Up thử vì máy mình cài nhiều Soft ứng dụng,nếu có ai test ok thì nói mình với,nhìn hình thấy thích quá nè..

h2_viethoang

Mình up cái này xong rồi bị đứng ở màn hình welcome. Đã thử up lai 3 lần rồi vẫn bị như thế...

McQueen

Các bạn up rom này chỉ vào được đến welcome là phải rồi, Rom do PhamNhatThanh lấy SYS của Kaiser port qua cho prophet mà không chịu test, không biết cái hình review đó ở đâu ra nữa.

TaQuangDuc

tiếc là không có nút thanks, Cảm ơn PhamNhatThanh
-------------
xuống cuối màn hình chuyển chế độ hiển thị sang BlueWord là về như cũ mà Taquangduc ( LamSon)

Nói thật là không có mà, có cần mình chụp lại màn hình không nhỉ
:p

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
... Rom do PhamNhatThanh lấy SYS của Kaiser port qua cho prophet mà không chịu test, không biết cái hình review đó ở đâu ra nữa.
* Prophet chính thức chỉ có WM5.0 làm gì có bản chính thức cho WM6.0 và 6.1 từ Microsoft hả bạn, cho nên các bản 6.0, 6.1 từ trước đây đều lấy từ dòng khác qua rồi chỉnh sửa lại cho phù hợp.
* Còn bản này trước đó TM PhanNhatThanh cũng đưa cho tôi và vài bạn khác Up thử mới đưa ra cho mọi người dùng. Tât nhiên khi build một bản ROM có thể có lỗi này lỗi khác bạn góp ý là rất hoan nghênh,mọi sự thẳn thắn góp ý đều để chúng ta có nhưng bản ROM ngày càng tốt hơn thôi. Nhưng không nên nói như vậy.

Cảm ơn bạn đã góp ý

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Các bạn up rom này chỉ vào được đến welcome là phải rồi, Rom do PhamNhatThanh lấy SYS của Kaiser port qua cho prophet mà không chịu test, không biết cái hình review đó ở đâu ra nữa.

Tất cả Rom 6.1 đều lấy SYS từ rom của Kaiser ra cả và sao có thêm mấy dòng cao cấp .Rom mà mình up lên đã đưa cho TMod Lamson&VIPdczien và mấy người Test rồi(mà Bạn đã up rom của mình chưa vậy)
Dòng
CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3.PNT
OMAP850 195 MHz
Bạn thấy chưa vậy

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P

Ai nói không test?? Làm Rom không test mà dám đưa lên?? Bạn có suy nghĩ trước khi nói không? Bạn đã up thử chưa? Cũng may là mình đã up thử nên kg có ý kiến, chứ nếu up thử mà bị treo ở logo Window là mình ban nick PNT roài =))...

dczien

Đang chạy Rom mấy ngày nay, giao diện đẹp, khá nhanh, vào windows cũng nhanh, tuy chưa phải hoàn thiện nhưng vẫn xài thấy tốt. bạn McQueen nói chuyện sốc wá,chắc chắn bạn chưa up Rom này, chỉ ngồi nghe người ta nói và nói theo ai nói cũng được. Mà quên bạn gia nhập PV mới gửi đúng 1 bài này chắc là không có PPC để test nên không biết và nói theo người ta, không sao từ từ học hỏi thêm, mong bạn đóng góp vì lợi ích của bạn và mọi người.