• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20765 (Build 20765.1.4.4 PV)

legiabao

Mình xài ROM này bị 2 lỗi
thứ nhất : khi có tin nhắn tới thì ko đổ chuông , màn hình sáng lên thôi , đèn ko báo màu cam luôn
Thứ 2 : nhắn tin đi ko dc , chỉ nhận dc tin nhắn từ người khác về thôi
Con lại mọi chuyện OK
có ai xài ROM này bị như mình ko nhỉ ? ko lẽ ko xài tin nhắn luôn >.<

Bạn xem lại. Mình UpRom này từ khi bác Sonblack mới ra lò và dùng bình thường, ko bị các lỗi như bạn nói đâu.

Hoặc bạn Up lại xem, hoặc bạn thử HardReset lại xem sao nhé!

vua_bip

tôi cũng bị như bác dantenguyen. Nhưng cách sửa của tôi rất đơn giản. Khi bác hard reset lại thì nên để nguyên sim trên máy là ok. nhắn tin và nhận nhắn tin bình thường. chúc bác thành công

dantenguyen

mình thử rồi mà vẫn ko dc , lúc mình up ROM mình để nguyên SIM , có khi nào vậy mà bị hư ko ? giờ còn cách nào khắc phục ko nhỉ ? do ROM hay so SIM nhỉ ? mình ko rành lắm >.<

phuonglev

mình dùng bản này cũng thấy bỉnh thường mà,mỗi tội bác sonblack tíc hợp nhiều pm quá còn trống bộ nhớ khoang dứoi 18MB lên máy load chậm,,1 điểm nữa là khi nghe nhạc bàng media 10 nó hay bị nảy bài,cứ nghe đc khoang 10s tự next sang bài khác trả hiểu tại sao

Bộ nhớ Ram thấp là do anh Sơn để 8M pagepool, nếu bạn thích nhiều Ram thì giảm PP đi là ok, tuy nhiên chạy ứng dụng sẽ chậm hơn một chút.

NhatToai

Super V.I.P
mình thử rồi mà vẫn ko dc , lúc mình up ROM mình để nguyên SIM , có khi nào vậy mà bị hư ko ? giờ còn cách nào khắc phục ko nhỉ ? do ROM hay so SIM nhỉ ? mình ko rành lắm >.<
Bạn kiểm tra lại trong dịch vụ kết nối xem:Start/Settings/Connections/SMS Service:chọn GSM.
Thử thay một Sim khác để kiểm tra xem Sim có bị lỗi không.
Nếu lỗi của bạn là do ROM thì các Report không chỉ của riêng bạn.

dantenguyen

Bạn kiểm tra lại trong dịch vụ kết nối xem:Start/Settings/Connections/SMS Service:chọn GSM.
Thử thay một Sim khác để kiểm tra xem Sim có bị lỗi không.
Nếu lỗi của bạn là do ROM thì các Report không chỉ của riêng bạn.

mình kiểm tra rồi trong connections ko có SMS sẻvice :| , còn trong options của tin nhắn thì chỉ có viettel MMS
Mấy tin nhăn mình gửi nó ko send mà nằm trong phần Outbox

mrluctuyen

Posted via Mobile Device Rom của SonBlack rất tốt, các ứng dụng rất ổn định và cập nhật. Nhưng sao bản Rom này cài file cab trên thẻ xong file cài biến mất luôn. Mình cài M2DC ra để thay skin, xong chaỵ chậm hẳn, dù đổi xong đã xóa đi.

allstreet

Sử dung avanced config tool để sửa lại k xóa file sau khi cài đặt là xg thôi bạn à!!!

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Rom của SonBlack rất tốt, các ứng dụng rất ổn định và cập nhật. Nhưng sao bản Rom này cài file cab trên thẻ xong file cài biến mất luôn. Mình cài M2DC ra để thay skin, xong chaỵ chậm hẳn, dù đổi xong đã xóa đi.
có thể trên PC hay dùng Resco chọn thêm thuộc tính của file.cab đó là readonly là nó cũng sẽ không bị mất sau khi cài

billythekids

mình để ý, sau khi thừ nhiều lần uprom cuối cùng kết luận, khi up rom xong HR lại máy, nó sẽ vào và có wifi bt nhưng nếu chạy cái network auto setting thì sau đó sẽ bị mất wifi (chính xác là bị disable luốn ko nhấn đc vào).

Ko biết có cách nào khắc phục ko, ngoài ra mình thấy khi nó khởi động xong bộ nhớ chỉ còn 17mb, nếu bật nhạc lên và để nghe thì sẽ hết sạch bộ nhớ luôn, ko biết có ai giống mình ko.

mrluctuyen

Posted via Mobile Device Mình có ý kiến là bác Sơn build Rom mới sắp tới bác buid luôn bản kô tích hợp M2D, mà tích hợp những phần mềm cơ bản mà bác có ý. Với lại có theme nào đẹp cho Neo màu trắg kô bác? nhiều bản trên này up cho Neo đen rất đẹp nhưng Neo trắng thì....À mà Clean Rom thì có nhiều nhưng mình thích các soft của bác Sơn hơn.

billythekids

Mà mình có ý kiến luôn, rom mới build hỗ trợ thêm wpa2 luôn nha và hỗ trợ luôn encrypt AES, chứ các bản rom của mình chỉ hỗ trợ có WPA và TKIP rất phiền ở nhà thì còn chuyển đc, chí đi làm hay đi công tác nhả nhã bắt những chỗ đó nó phải chuyển về định dạng cho mình sài à, khá phiền phức á, đâu phải lúc nào cũng kè kè cái laptop bên cạnh đc đâu.

Mong các bác chấp nhận góp ý của mình và tích hợp vào các bản rom kết típ. Cám ơn các bác nhiều.

AnhPheCT

fix lỗi không đọc được thẻ nhớ đi các bác....

Ko có chuyện Up Rom xong mà không đọc được thẻ nhớ!! Rom ko liên quan gì đến thẻ nhớ nhé!! Chắn qua là thẻ nhớ của Bạn bị hỏng rùi!!! Hoặc khi bạn lấy ra bỏ vào chổ tiếp xúc ko tiếp xúc thôi!! Bạn thử bỏ thẻ vào 1 đầu đọc thẻ xem còn đọc được ko? Nếu được frormat chuẩn FAT xong coppy dữ liệu vào PPC đọc thử nếu ko đc. Mua thẻ khác đi nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

thanhdungvn

ROM rất ok, nhất là giao diện, nhưng có lỗi là mỗi lần mở máy lên là thẻ nhớ khôg truy xuất được. phải mở ra gắn lại thì mới đọc được, rất phiền khi sử dụng. Có bác nào biết fix lỗi này không

randoms

ROM rất ok, nhất là giao diện, nhưng có lỗi là mỗi lần mở máy lên là thẻ nhớ khôg truy xuất được. phải mở ra gắn lại thì mới đọc được, rất phiền khi sử dụng. Có bác nào biết fix lỗi này không
Mình cùng hay bị thế nếu mỗi lần dùng mà cứ rút ra cắm lại thì chít mất!

fanX

Bản room này chỉ phiền toái một chút là lúc nghe điện thoại phải chỉnh âm lượng tăng lên . Lần sau nghe lại vẫn phải chỉnh ko giữ mức âm thanh như cũ nữa.