• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (BETA-V19 & BETA-V20) ROM CHO HTC KAISER

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 BETA-V19 CHO KAISER

===== TEST VERSION =====

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V19 tích hợp Manila2D cùng các chức năng của WM6.5 dành cho HTC Kaiser.
- Phát triển trên cơ sở các bản V17 và V18
- XIP và SYS bản WM6.5 Beta (Build 21159.5.0.0) được sưu tầm trên XBETA (TQ)

Tốc độ ROM khá ổn và nhanh, các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.

==================================================================

ROM WM6.5 BETA-V20 CHO KAISER

===== TEST VERSION =====

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V20 dành cho Kaiser:
- Chỉnh sửa và phát triển V19.
- Thay đổi giao diện Manila2D
- Chỉnh sửa thay đổi 1 số OEM + Registry.

Link tải ROM trong file đính kèm dưới bài.

NhatToai

Super V.I.P
Chúc mừng anh với bản ROM vừa tích hợp Manila & Titanium tuy là Beta nhưng khá tốt,hiện tại đang test hệ thống,nếu có bugs em sẽ feedback ngay.
Hiện tại Today(Titanium) và Program có chút lỗi của Theme,có một vạch mờ ngay bên dưới như trong hình.Nếu bạn nào có hiện tượng này thì tải Theme dưới bài về giải nén chép 2 file.tsk vào My Documents trên Device,sau đó vào Start/Settings/Today set chọn lại.

htdungcaonguyen

Mình không hiểu từ khi up rom này xong có một số phần mềm không cài lên thẻ được như: Việt map R12, con Mdict 2.5 thì cài mà không sử dụng được. Không hiểu tại sao? có ai gặp cho mình ý kiến.

j3a01

mình đang down về, chút nghỉ trưa sẽ test, có ji sẽ coi những lỗi của bạn coi có ko ^_^.
Mọi người đầu tuần vui vẻ.

NhatToai

Super V.I.P
Mình không hiểu từ khi up rom này xong có một số phần mềm không cài lên thẻ được như: Việt map R12, con Mdict 2.5 thì cài mà không sử dụng được. Không hiểu tại sao? có ai gặp cho mình ý kiến.
Đã thử với 2 soft bạn nêu,cài đặt và sử dụng bình thường.Trước khi cài bạn đã xóa thư mục cài cũ chưa?Nếu gặp khó khăn bạn thử Reset và thực hiện lại.

PhamQuang

Manager

Lưu ý các bạn đang sử dụng Kaiser WM6.1:
Sau khi Up ROM WM6.5 xong nên HR lại (tốt nhất là bằng tổ hợp phím cứng) để máy hoàn toàn hoạt động với HĐH WM6.5 mới.
1 số lỗi có thể rơi rớt lại (nếu không HR) đấy.

dom

Các Pác ui cho em hỏi bản rom này up như thế nào? Up copy vào thẻ hay up trực tiếp từ đường link vậy?

NhatToai

Super V.I.P
Các Pác ui cho em hỏi bản rom này up như thế nào? Up copy vào thẻ hay up trực tiếp từ đường link vậy?
Bạn có thực sự muốn up ROM X-( ? Nếu bạn chưa từng up ROM bao giờ thì cần bỏ thêm thời gian tìm hiểu trong các bài hướng dẫn nhé.
- Tìm hiểu và thực hiện HardSPL cho máy.
- Tải ROM về giải nén ra thành thư mục,cho máy về Bootloader,kết nối PPC với PC qua cáp Sync và chạy file ROMupdateUtility.exe.

pta5288

Đề nghị Bác Phạm Quang gửi lại đường link download

tôi muốn thử nghiệm bản rom KAISER (TyTN II) V19 nhưng không tài nào download được ở RapidShare.Rất mong Bác PhạmQuang up lên trang khác có thể download dễ hơn. Xin chân thành cảm ơn.

ultrakill

Active Member
Bác Quang ơi, cháu up xong bản Rom này, thấy nó bị lỗi phần Call history ạ, cháu thử Hard reset lại nhưng vẫn ko đc ạ. Ko biết có ai bị như cháu ko. Khi có cuộc gọi đến thì cái màn hình nó nhảy liên tục, ko đứng yên ạ. Bác Quang xem hộ cháu với. Cháu cảm ơn ạ.
Cháu ko hiểu tại sao khi cháu kết nối qua activesync máy toàn bị nhảy giờ nữa ạ. Cháu ko biết fix kiểu gì? :( bác giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn
"]

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

kaka lâu nay chơi với dòng Atom ko hôm nay mới tậu 1 em nên sẽ vọc thử mới dc, nhưg ko bít bắt đầu từ đâu đây.Thử 6.5 trước vậy

quocdatuce

Bác Quang chi dùm cháu, cháu mới up xong bản Rom này. moi cái dùng bình thường, chỉ có một vấn đề là bàn phím mỗi lần bấm vào nó ko sáng lên ma cứ nhấp nháy xong rôi tối hẳn. HR lại máy thi ổn đc một lúc sau đó lại bị như vậy, còn bàn phím trượt ngang thì không nhận. Có cách nào khắc phục ko Bác, Cháu dùng máy HTC TyTN II P4550 . Cháu cảm ơn bác

tigerfly

Hehe mình bị giống cậu đấy, khi vào chỉnh độ sáng mh là bị. pin sử dụng rất ấn tượng

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Quang chi dùm cháu, cháu mới up xong bản Rom này. moi cái dùng bình thường, chỉ có một vấn đề là bàn phím mỗi lần bấm vào nó ko sáng lên ma cứ nhấp nháy xong rôi tối hẳn. HR lại máy thi ổn đc một lúc sau đó lại bị như vậy, còn bàn phím trượt ngang thì không nhận. Có cách nào khắc phục ko Bác, Cháu dùng máy HTC TyTN II P4550 . Cháu cảm ơn bác
Hehe mình bị giống cậu đấy, khi vào chỉnh độ sáng mh là bị. pin sử dụng rất ấn tượng

Có lẽ do Core Beta nên các lỗi nhỏ như vậy rất nhiều, mặc dù Chú Quang đã chỉnh sửa rất nhiều cho Core này. Đành chờ version kế bạn nhé!:D

amk

e thấy cái menu tổ ong này bất tiện quá nên cài lại rom V18 rùi
vậy bạn cài cái quick menu cả đời chả thấy tổ ong nữa, chủ íu xem nó có nhanh khong ây chứ nhỉ :D

Medkid

Bác Quang ơi, cháu up xong bản Rom này, thấy nó bị lỗi phần Call history ạ, cháu thử Hard reset lại nhưng vẫn ko đc ạ. Ko biết có ai bị như cháu ko. Khi có cuộc gọi đến thì cái màn hình nó nhảy liên tục, ko đứng yên ạ. Bác Quang xem hộ cháu với. Cháu cảm ơn ạ.
Cháu ko hiểu tại sao khi cháu kết nối qua activesync máy toàn bị nhảy giờ nữa ạ. Cháu ko biết fix kiểu gì? :( bác giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn
"]

giải nén và chép đè 3 file đính kèm vào windows là xong phần call history. AS thì kiểm tra lại time location trên PC và trên PPC

ultrakill

Active Member
AS thì tme location trên PC và PPC thì vẫn chạy đúng, nhưng cứ connect là nó tự nhảy h. Nên mình cũng ko rõ là nó bị làm sao cả. Cảm ơn bạn nhiều...

Rygar

Cái này lúc đầu mình cũng bị nhưng chỉ cần chọt reset lại là ngon :D

Nói chung sau khi up bản này thì ko thấy có lỗi gì, các chương trình đều chạy nuột và ngon, chỉ bị lỗi mỗi phần call history. Và mỗi lần bật window media thì thấy tốn ram quá, đang từ 50% nhảy lên hẳn gần 80% T_T