• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5]~DIAMOND GOLD EDITION~[Build 21234]

quangvinh83hp

Có lẽ phải Hard RS lại máy rồi! Trót cài soft rồi lên ngại! cảm ơn bạn nha :D
à à, Bạn ấn chụp hay là Touch! Bình thường chỉ cần Touch (chạm vào nút đó doa) thì nó tự lấy tiêu cự. Khi nào mình chụp mới nhấn nút mà. Còn ấn chụp luôn thì nó cũng lấy tiêu cự xong mới chụp. ( tít tít,... xoẹt ^^!)

dangnghi

Mới lấy 1 Diamond chiều nay, vừa lên pdaviet gặp ngay con ROM của bác. Up thử thấy chạy mượt. Thanks!

myalyf

kính thưa cảc bác,
em là newbie lại mới lò mò trong forum nên xin các bác chỉ giáo dùm em cách up rom được ko ạ, e đang xài touch diamond,
nếu cái post này không đúng chỗ xin các bác thứ lỗi và chỉ giáo dùm ạ
thanks và chào cả nhà

thekhoa202302

kính thưa cảc bác,
em là newbie lại mới lò mò trong forum nên xin các bác chỉ giáo dùm em cách up rom được ko ạ, e đang xài touch diamond,
nếu cái post này không đúng chỗ xin các bác thứ lỗi và chỉ giáo dùm ạ
thanks và chào cả nhà

bạn qua đây tham khảo nhe! không post bài hỏi ở đây!
Links: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33109

metalica

tình hình là vừa mới lụm một e diamond về vọc, sau khi cài rom của bạn thì gặp một số vấn đề sau, xin bạn chỉ cách giải quyết
1. cái FtouchFlo trên màn hình today không hiển thị theo chiều ngang như trên hình bạn post, nó hiển thị theo chiều dọc (mặc dù giao diện rất đẹp...=D>), làm sao chỉnh về giao diện gold như trên hình được?
2. contact không hiển thị số trên sim, sau khi mò mẩm hoài vẫn k ra cuối cùng đành copy số từ sim sang máy.............:|
3. cái auto-rotate lúc chạy lúc không, điển hình là cái conculator, lúc đầu mình xoay máy nó chuyển qua máy tính khoa học rất cool, nhưng sau thì không chuyển nửa dù có xoay kiểu j......:| mặc dù đã config G-sensor và màn hình today xoay rất tốt...........:( không biết phải chỉnh cái j nửa để nó lên cái máy tính đó, thèm quá........:-?
4. khi connect với máy tính bằng disk drive, máy tính nhận đĩa ngoài nhưng không transfer file được (PC chạy vista, mỗi lần như vậy PC treo luôn phải khởi động lại). connect bằng active syn thì transfer quá ok... nhưng không thể lướt nét bằng con diamond.......:((
.................
một số vấn đề mong bạn gợi ý hướng giải quyết vì thực sự giao diện của bản rom này quá đẹp. góp ý tí nhé: sao bạn không đưa vào rom vài tiện ích kiểu như advance config hay PM backup vậy?;) mình thấy những chương trình này rất cần thiết và dung lượng cũng nhỏ mà, không làm lớn dung lượng bản rom lắm đâu...:D
anyway, thanks for a well rom..........=D>

ghekua

haha ko xài diamond nhưng vào thăm thấy bạn đã có rom cho diamond. Chúc mừng chúc mừng =D> =D> =D>

thekhoa202302

tình hình là vừa mới lụm một e diamond về vọc, sau khi cài rom của bạn thì gặp một số vấn đề sau, xin bạn chỉ cách giải quyết

anyway, thanks for a well rom..........=D>

* Không tích hợp manila hỗ tợ màng hình ngang!
* Kích hoạt Ggen!
* Conneted PC với XP!
* advance config ,Spint ROM
* good luck with my ROM:D

Chỉnh sửa cuối:

dgnam

[WM6.5]~DIAMOND GOLD EDITION~[Build 21234]

CE OS 5.2.21234 Build 21234 TheKhoa_PV
=== For HTC DIAMOND ===

Lời Cảm Ơn - Thanks To
--Man PhamQuang--
--VIP-nhathoasangviet--
PDAViet- Team & XDA-Team & ppcgeeks

Để ăn mừng cho lần đầu tiên được lên VIP, Và đặc biệt là ngày Quốc Tế Thiếu Nhi (1/6). Mình đã chuẩn bị sẵn 1 bản ROM với phiên bản đặc biệt dành tặng cho các Fan của HTC Diamond.

Thông số - Info Number

PagePool Changer : 16MB
storage Free: 110MB
Program Free: 43MB

Tốc độ được cải thiện đáng kể:))

Hình ảnh ROM - Picture DEMO

Thông Tin Hệ thống_INFO SYSTEM
*Sử dụng build 21234, hoạt động mượt, ổn định.
*Sử dụng bộ tool Tuyệt vời của Bepe - Thanks Bepe.
*Dựa trên nền Rom ship gốc 2.03 cho Diamond

*ROM Tích hợp Bộ Manila với nhất từ Rapheld (GOLD EDITION)

FINISH & ENJOY

Cái Rom này cài được cho HTC Touch Diamond 2 không vậy ban ?

quangvinh83hp

Góp ý với thekhoa chút nha:
-Bản này giao diện rất đẹp ( Menu 4 dòng là hợp lý, vì là màn VGA nên độ nét cũng Ok. Icon đẹp, malina 3D màu Gold trông rất sang )
-Có vài lỗi nhỏ sau, nếu bạn Fix lại thì tốt( thật ra ko ảnh hưởng mấy)
+"Xoay cảm ứng" vòng ngoài nút Enter đó, dùng để Zoom trang Web, ảnh... ko hoạt động.
+Và Touch để lấy tiêu cự ( Auto forcus of Camera ) cũng hok hoạt động :(

Hy vọng là bản sau sẽ hoàn chỉnh hơn! Thx

thekhoa202302

Góp ý với thekhoa chút nha:
-Bản này giao diện rất đẹp ( Menu 4 dòng là hợp lý, vì là màn VGA nên độ nét cũng Ok. Icon đẹp, malina 3D màu Gold trông rất sang )
-Có vài lỗi nhỏ sau, nếu bạn Fix lại thì tốt( thật ra ko ảnh hưởng mấy)
+"Xoay cảm ứng" vòng ngoài nút Enter đó, dùng để Zoom trang Web, ảnh... ko hoạt động.
+Và Touch để lấy tiêu cự ( Auto forcus of Camera ) cũng hok hoạt động :(

Hy vọng là bản sau sẽ hoàn chỉnh hơn! Thx

phiên bản mới đang còn trong giai đoạn thử nghiệm! mình đang gập khá nhiều lỗi. sẽ sớm cho ra mắt thôi:-??

nhut_hieu1989

win 6.5 htc diamond

a oi sao down ve ko duoc no bao loi ko vay . a co the jup e duoc hok vay

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

hoangthinhnd

bạn ơi giúp mình.mình up bất kỳ cái rom nào đều bị đen màn hình.chỉ có đèn ko có hình.nhưng có 1 bản rom ko bị mình đang dùng.bây giờ ko làm ăn dc gì cả chán quá