• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Honey ROM Edition - V.05[Build 23003]

tranhoangquyen

Bạn reset lại xem sau? mình test OK mà?:-?

Sau khi reset thì không còn lỗi đấy nhưng không thể set chuông được. Vào phần Setting/Sound .../Notification mục Incoming call không thể chuyển Ring type và Ring tone được. Nhấn nut V góc phải cũng không thoát ra được.

susuong

Sau khi reset thì không còn lỗi đấy nhưng không thể set chuông được. Vào phần Setting/Sound .../Notification mục Incoming call không thể chuyển Ring type và Ring tone được. Nhấn nut V góc phải cũng không thoát ra được.
Cái này là do lỗi của tác giả của bản Rom, có sai xót tại các reg của phần sound. và notification.
Góp ý với tác giả: Cái top bar và bottom bar nhìn nó kì kì seo ấy. Nếu tác giả mặc định cài cái original HTC black.tsk lúc customize (được thể hiện trong file operator_config.txt) ngay lần đầu sau khi up Rom thì các hiệu ứng về giao diện titanium và touch Flo 3D version 2 sẽ đẹp hơn rất nhiều.

thekhoa202302

Cái này là do lỗi của tác giả của bản Rom, có sai xót tại các reg của phần sound. và notification.
Góp ý với tác giả: Cái top bar và bottom bar nhìn nó kì kì seo ấy. Nếu tác giả mặc định cài cái original HTC black.tsk lúc customize (được thể hiện trong file operator_config.txt) ngay lần đầu sau khi up Rom thì các hiệu ứng về giao diện titanium và touch Flo 3D version 2 sẽ đẹp hơn rất nhiều.

Giọng điệu này thấy quen quen gị ta? Hình như bạn có nghiên cứu ROM thì fải. nếu không thì làm sao biết cái này: (được thể hiện trong file operator_config.txt):-?. Nhưng dù sao cũng cảm ơn đã góp ý! cần lắm những người như bạn!:D
So many thanks!

tranhoangquyen

Hic, vậy là dùng bản ROM này khỏi cần xài chuông :(. Chờ bản fix vậy.

metalica

Khoa cho tôi xin chương trình tạo giao diện và chỉ báo % dung lượng pin trên top bar nhé. cảm ơn trước...=D>

namvu1686

Pin em sạc đầy rồi,há hốc mồm từ sáng đến giờ,vấn không tìm thấy link down ở đâu?:-/

songkhue

Link down ở phần tập tin đính kèm.
mình đã down được rồi. đang text. thấy có vẻ nặng lắm:-?

manhyen

mới cài xong được 30p. Rom này hơi nặng đó thekhoa. để máy khởi động xong hết thi Program free còn co 27mb. dù sao cũng cám ơn bạn đã share

congtukiem

mình đã xóa :-s nhưng ý mình làm sao mà copy vào đc ấy :-s bạn hướng dẫn các thao tác cho mình đc ko :-s h đang phải dùng windows defaul :-s

namvu1686

Rom này em up vất vả nhất trong các Rom :(,up bằng Cable thông thường như mọi khi thì toàn báo lỗi,lại phải mày mò up trực tiếp trên máy.
Được gần 1 tuần sử dụng em thấy rom này có nhiều ứng dụng hợp lý hơn các bản trước nhưng vẫn còn 1 số vấn đề như lâu lâu lại Lunching TF3D rồi chờ mãi,lại phải reset,cái ứng dụng xoay thì rất lâu và giật nữa,không bằng cái Rom v3 của bác em dùng trước đây.Thêm nữa phần chụp ảnh cực kỳ giật,nhiều lúc màn hình đen xì,mãi mới hiện lên còn bấm mãi mới chịu chụp.
Còn phần sync thì vẫn khó,chắc tại em dùng Win7,nhưng mà bản rom không import được ảnh chụp vào máy tính,ngồi chờ rất lâu rồi đơ luôn.
Ngoài ra thì em chưa thấy vấn đề gì khác,thời tiết thì bình thường không bị lỗi.
Dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều,rất mong những bản rom sau này của bác :) .

6798877

2330fc3c_manila
Rùi vào Wether vẫn bị dzăng ra

Àh cho em hỏi thêm em up Rom này trực tiếp trên máy như 1 bài hướng dẫn trên diễn đàn
Giờ muốn up Radio trực tiếp như thế thì cũng phải đổi tên file trong radio thành DIAMIMG.nbh rồi chạy luôn hay sao ?
Nếu vậy thì phải bỏ file up ROM DIAMIMG.nbh đúng không ?
Vậy nếu up lại lần nữa nó có mất bản UP Rom trước không ?[/B]

Chỉnh sửa cuối: