• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB015 (Core 5.2.23081 Build 23081.5.3.0) - OMNIA i900

Sonblack

Super V.I.P
Thank a sơn,đã fix đc :D ,nhận xét sơ bộ,bản này khá là "mướt",ngốn ram ít
nhg còn nhược điểm là chuyển đổi kiể bàn phím hơi khó,và thỉnh thoảng bị đơ 1 tí xíu,còn là là khá cool,thank anh sơn 1 lần nữa :D

Về bàn phím thì các build 6.5 từ build 2303x nó như vậy! Bất kể dòng nào cũng vậy thôi chứ không phải lỗi nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

KNo: Up Rom Mình HR mấy lần...(Do treo máy khi nhận cuộc gọi, chỉ rung ko chuông, tự tắt máy lúc nào ko biết...)..Đến hôm nay...NX: Bản này cảm ứng rất nhạy! Bản Rom này rất tốt rồi!! Mọi thứ đều chạy êm, Ram ổn định, Youtube web chạy phà phà!....! Tab album hiện thị đầy đủ! Chỉ còn một ít lỗi ( Không hổ trợ màn hình ngang, Danh bạ bị nhè, lắp khi chạy) là do Rom thôi! Nó chung bản này nên thử có thể dùng luôn cũng tốt.!

Chỉnh Regedit Nếu muốn bỏ "PV' và "pdaviet.net". xóa file Edit sau:

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Device Beta]
"Expiry"="pdaviet.net"
"Today"="PV"

Theo mình nghĩ đây là thương hiệu PDAVIET cũng ko nên bỏ làm gì!!

Chỉnh sửa cuối:

cuongking

Chỉ vì tiếng kêu cạch cạch đó mà dùng hoặc không dùng ROM???
Bất cứ bản nào về Omnia mà Sonblack build đều giữ nguyên tiếng kêu đó!

mỗi người 1 sở thích , mình không thích tiếng đó ,cảm ơn bạn=D>

Sonblack

Super V.I.P
mỗi người 1 sở thích , mình không thích tiếng đó ,cảm ơn bạn=D>

Chính xác! Và vì vậy Sonblack build để dùng và chia sẻ thì phải có tiếng kêu đó, tiếng kêu nguyên bản của rom gốc, vì đó là sở thích của Sonblack. :D

GSBS

Ái chà. Quả là ROM 14&15 đều tốt. Nhưng cái lỗi "please check HTClog" xem ra là một vấn đề trầm trọng theo kiểu gót chân Achille của Rom SB đa. Em cũng bị lun òi. Và mọi kiểu SR đều gặp phải lỗi đó (trừ cách tắt rồi mở máy)
Ví dụ như khi chạy một CT nào đó yêu cầu Reset thì coi như toi lun cả máy do SR<=>HR lun.
Xem ra anh Sonblack còn phải vất vả nhiều với cái bug này lắm đây.:-?

AnhPheCT

Ái chà. Quả là ROM 14&15 đều tốt. Nhưng cái lỗi "please check HTClog" xem ra là một vấn đề trầm trọng theo kiểu gót chân Achille của Rom SB đa. Em cũng bị lun òi. Và mọi kiểu SR đều gặp phải lỗi đó (trừ cách tắt rồi mở máy)
Ví dụ như khi chạy một CT nào đó yêu cầu Reset thì coi như toi lun cả máy do SR<=>HR lun.

Thế là Bạn nên xem lại cái Main của Bác đi!! Tui Reset khi cài ứng dụng biết bao lần có thánh HR đâu!! Cón cái lỗi "please check HTClog" cũng không thấy luôn!! Mình ko hiểu Bạn Up Rom làm sao mà có lỗi đó: "please check HTClog".....! Thật sự ko xẩy ra đối với máy của Mình. Cũng có thể lỗi "please check HTClog" này do v23069 bản chưa fix của A.Sơn để lại đó. Bạn nên Up luôn PHONE.BIN 1 lần xem sao!

"Dạo này xem bộ các KTV vật lộn với Rom dữ lắm hay sao .....mà ai cũng nóng... lên từng topic.."

Chỉnh sửa cuối:

quocthanhjs

Tôi dùng rom của bác Sơn cũng i chang như bạn, mà up rom khác thì không sao, tôi khắc phục bằng cách là không chỉnh thời gian lần đầu và reset vài lần và chỉnh thời gian lại thì không sao.

Sonblack

Super V.I.P
Tôi dùng rom của bác Sơn cũng i chang như bạn, mà up rom khác thì không sao, tôi khắc phục bằng cách là không chỉnh thời gian lần đầu và reset vài lần và chỉnh thời gian lại thì không sao.

Túm lại là thế này các bác nhà ta ạ! Các ứng dụng được port từ HTC Mega sang là các ứng dụng đang test để phản hồi, vì vậy, không ít thì nhiều sẽ có những thông báo xuất hiện (chứ không phải là lỗi đích thực) gây ra những tình trạng trên.
Cách đơn giản là nếu bị thì nên HardReset lại 1 lần là hết mà thôi. Cũng có khi không bị gì hết như AnhPhe076 hay trên máy của mình, chẳng thấy lỗi đó bao giờ.

cuongking

nói chung theo kinh nghiệm sau khi up rom xong , ngay sau đó HR lại 1 lần để phần cứng nhận tốt các Diver như vậy máy sẽ mượt mà hơn. ít bị lỗi hơn nhiều=D> ...

quocthanhjs

nói chung theo kinh nghiệm sau khi up rom xong , ngay sau đó HR lại 1 lần để phần cứng nhận tốt các Diver như vậy máy sẽ mượt mà hơn. ít bị lỗi hơn nhiều=D> ...

Tôi up xong là hardset lại nhưng cũng bị lại bình thường, tôi up rom SB 14 thì không sao cả, bây giờ đang up rom SB 16 đây =D>=D>=D>

cuongking

Tôi up xong là hardset lại nhưng cũng bị lại bình thường, tôi up rom SB 14 thì không sao cả, bây giờ đang up rom SB 16 đây =D>=D>=D>

đó là do rom bạn àh, mình nói sau khi up rom mới HR rồi cài phần mềm, máy sẽ chạy mượt hơn nhiều, nếu bạn up rom nhiều bạn sẽ để ý đôi khi up xong máy chạy rất chậm, nhưng người khác lại không. khi đó HR máy là cách tốt nhất để giải quyết vấn đề này=D>

duyboy

mình it có thời gian , bạn nào rành up có thể up dùm mình ban 6,5 được không , máy mình bị lổi align screen sau khi hr , giờ chọt hoài mà nó cung không vào được , máy mình trước lúc hr khôhng hề bị lệch cảm ứng , mình o sài gòn

Sonblack

Super V.I.P
mình it có thời gian , bạn nào rành up có thể up dùm mình ban 6,5 được không , máy mình bị lổi align screen sau khi hr , giờ chọt hoài mà nó cung không vào được , máy mình trước lúc hr khôhng hề bị lệch cảm ứng , mình o sài gòn

Trước giờ không bị lệch cảm ứng thì bây giờ bị cũng bình thường. :D
Hãy thử xạc đầy pin và align lần nữa. Nếu được thì OK, đôi lúc pin yếu không align ngon lành đâu!
Vẫn không được thì thay cảm ứng bạn nhé!

xlive

Member
mình dùng WM cũng khá lâu rồi. mới dùng I900 và up bản rom này của bạn, chạy các ứng dụng thì thấy ổn và mượt, nhưng ko hiểu hình như là trong rom có chương trình quản lý ứng dụng nào thì phải, nó tự tắt các chương trình chạy ẩn khi mình mở các chương trình khác. Ví dụ đang mở nghe nhạc và mở Resco Exploer rồi mở thêm pimbackup để restore contact thì tự động các chương trình trước bị close. mình thì hay dùng nhiều soft một lúc. có lẽ task manager hay free ram nó làm chức năng đó nhưng mình ko biết chỉnh thế nào. bạn nào biết hướng dẫn mình nhé, ko chắc lại về lại 6.1 dùng tiếp. hiiii Thank

vns_tomato

mình không rành về cài đặt. Vậy có thể tư vấn giúp mình địa chỉ tin cậy để mình up rom và cài đặt phần mềm, ứng dụng cho i900. Mình ở HCM. thank nhiều.

Last edited by a moderator:

shrekbk

mình cũng không rành về cài đặt.
mình đang xài con T*Omnia (SCH-M490), phiên bản Omnia ở Hàn (tiếng Hàn) (tương đương với bản i900 ở ngoài nước Hàn).
Giờ mình muốn chuyển sang xài bản tiếng Anh, thì làm cách nào bạn?, cài lại rom? và cài ra sao?...
mong được chỉ dẫn :(

dai_atomlife

thanh star menu ngược xuống dưới xấu quá, có rom như thế này nhưng ở trên không các bác.?

henrytran60

Cám ơn Sonblack rất nhiều. ROM xài tốt mà rất ổn định.
Ko biết Son có giữ chức năng video call ko, sao tìm hoài ko thấy?

Thx.